Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vì sao Iphone 4s hàng Mỹ được chuộng hơn vậy ???

TuyetSnow
30/7/2012 19:33Phản hồi: 28
Em vừa mua cái Iphone 4S hàng xách tay của 1 cửa hiệu uy tín ở Sài Gòn, em hỏi hàng Sing nhưng anh chủ tiệm bảo là chỉ còn hàng Mỹ và thật ra hàng Mỹ được chuộng nhiều hơn ! Em thắc mắc muốn hiểu thật ra có sự khác nhau nhiều giữa các loại í ko, mí anh mí chị ai bít cho em xin chút ý nhen em cảm ơn nhìu nhìu lém ! ^^
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn ăn cơm Hến ở Huế ngon hay ở những tỉnh thành khác ngon. Đơn giản là vậy thôi bạn àk. Mình suy nghĩ zại thôi. Cái gì ở nơi gốc gác của nó thì phải ngon thôi.
Theo mình thì ở đâu cũng thế thôi, đều sản xuất tại nhà máy đặt tại Trung Quốc mà. Tay chủ tiệm nói với bạn như vậy là không đúng rồi chắc là để bán được hàng thôi, hiện nay trên thị trường iphone xuất xứ từ Sing và HK luôn đắt hơn các thị trường khác. Riêng hàng Mỹ (LL) và hàng Korea (KH) thường là có giá rẻ nhất đó bạn.
hết hàng sinh
chỉ còn hàng mỹ
coi thử xem có phải hàng bảo hành ko
@vvvvvv 4s h cũng có hàng bh r à
@minkiu1 có lâu rồi bạn ah
@Công Trị Hi Làm tn để nhận biết hả bác
đó h mình mua máy xách tay chưa bao h dính hàng Sing
chủ yếu là LL, VN và Anh qốc
chất lượng như nhau cả
@hoangtien123 Bạn ơi VN là hàng Việt Nam mà xách tay gì ?????
mình ghi nhầm, sorrie bạn ;)
Chất lượng chả khác nhau gì cả, phần mềm thì có 1 số nước bị cắt giảm 1 số tính năng ( do luật của nước ấy ), cửa hàng bảo vậy để bác mua thôi, không lại bảo chỉ còn hàng Mỹ mà hàng này kém lắm rồi bảo bác chờ hàng Sing về.
Đồ điện tử nó sản xuất hàng loạt chứ có như đồ ăn mỗi người nấu mỗi khác cho dù có cùng 1 công thức.
đều lắp ráp một chỗ cả thôi , có khác cái gì đâu nào .
Giống nhau bạn ơi. Chắc tại thằng Mỹ đất rộng hơn những thằng khác nên được chuộng hơn 😁
Mình có nguyên bộ nhà táo đều là LL hết luôn.
1. The new iPad LL.
2. iPhone 4s LL.
3. iPod touch Gen 4 LL.
PS: chỉ thích xài LL nhất.
shopchic
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyentranquoctuan1993 Bác còn thiếu cái macbook nữa 😆
minhphammr
ĐẠI BÀNG
12 năm
@shopchic iMac nữa =)))
@nguyentranquoctuan1993 Bạn lựa chon khôn thế.Về đồ táo thì hàng LL và EU là chuẩn nhất do những thị trường này có nhưng tiêu chuẩn về sản phẩm tốt nhất.Mình cũng chỉ sài 4s và new ipad đều LL cả'màn hình sáng xanh nhìn cực đẹp và pin lại còn trâu nữa.
@Apple4s Gì chứ iP4 mới ra lỗi sóng ầm ầm đó bác, và em có con 4s LL màn hình vàng đây.
Còn pin bác trâu cỡ nào vậy ?
minhphammr
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Apple4s Dùng màu trắng xanh hoài giờ thích màu vàng đây bác. 😁
Em cảm ơn mí bạn nhìu, nhưng có lần e đọc đc bài của bác dangntv có viết như sau :
" Cùng 1 cái iphone nhứng nếu muốn vào thị trường Mỹ thì phải chịu dược độ rơi 1m, sức đè 50kg chẳng hạn ... trong khi đó thì ở Việt Nam lại thấp hơn, chỉ cần chịu được độ rơi 0.8m, sức đè 30kg thì có thể vào thị trường Việt Nam. Cái này là do tiêu chuẩn chất lượng của mỗi nước người ta qui định. Chính vì thế mà ở Foxcon có hẳn những dây chuyền chuyên sản xuất cho UE, USA (được gắn mã là LL, ...) chứ ko phải làm đại trà giống nhau rồi Apple muốn xuất đi đâu thì xuất như ông nghĩ đâu."
Em muốn biết có đúng hay ko @@ !!!
Uhm còn việc cái màn hình nữa, thật sự nó màu vàng mờ chứ ko có trắng sáng giống như cái 3GS lần trước em mua ở Singapore, e cũng nghe nói là đợt này 4s nào mh cũng bị như vậy r thấy hơi bùn bùn vì màu rõ ràng là ko đẹp hiz...nhưng e vẫn yêu Iphone như là baby của e vậy đó hiz...
minhphammr
ĐẠI BÀNG
12 năm
@TuyetSnow Trước giờ mình thấy chỉ có hàng điện lạnh thì còn như thế. Chứ hàng vi tính điện thoại cái nào cũng như nhau. Xiu thì hỏng ko thì thôi.
Nói thẳng ra là người VN sính ngoại, nghe thấy Mĩ là máu chứ gì. Em thì em thích hàng Pháp vs VN nhất, vì được cục sạc 2 chân tròn đẹp.
@minhphammr hàng âu-mỹ đều cục sạc 2 chân tròn đẹp
Mình đi vũng Tàu, có đoàn văn nghệ nên lấy máy ra quay video, sơ ý rớt cái bộp xuống nền gạch, tưởng em nó bỏ mình đi mãi, ko ngờ cầm lên vẫn sử dụng tốt, ko bị vỡ màn hình hay trầy xước gi hết. Mà em nó ở chuồng Ko mặc gi hết. 4s LL
Hàng điện tử khi mình mua nó thì phước chủ may thầy thui à, mình có 2 thằng bạn mua 4S, 1 thằng mua con 4S chính hãng mà đủ thứ bệnh đi bh 2 lần rùi, lần này đc đổi 1 cái mới, thằng kia thì mua hàng xách tay ZP xài tới giờ ngon lành chả có trục trặc gì. Mà nói thật ở VN này tìm được người bán hàng làm ăn đàng hoàng uy tín còn khó hơn lên trời, gặp toàn dân lừa đảo chụp giựt không.
@phongtran2804 ko hẳn thế đâu
vì bán đúng giá ($ nào của ấy)
sao rẻ thế chắc hàng đểu
nên bán cao chút
mà ai sài IP chẳng muốn nâng giá trị con hàng của mình

1 mớ rau muống 2 ngàn nếu đi bộ
5 ngàn nếu đi sh
Đã mình nói là cửa hiệu uy tín chứ đâu phải tầm bậy đâu mà bạn cứ khen chê, mình chỉ muốn hiểu rõ hơn sự khác nhau thôi, chớ hàng BH hay ko thì mình hiểu rõ mà, nhưng mình nghĩ có thể mình đã mua dc giá tốt ở 1 cửa hàng uy tín là vui rồi hihi...14tr250 nghìn, cửa hàng RÂU VÀNG này toàn Apple trông thật Pro, thật sự nếu mình có thể đợi 1 chút để mua giá 720 Đô Sing người thân mua về cho mình ( khoang hơn 12triệu thôi ) còn rẻ hơn nhưng mình đợi ko nổi...Mình nghĩ là hàng nào cũng có chất lượng chug hay riêng tuỳ vào nơi bạn mua nó thôi @@
kh0c
CAO CẤP
12 năm
hàng nào chả như nhau. Mình cao 1m62, 4s hàng VIettel, hôm đùa đùa rơi con 4s trắng từ quá đầu xuống đất, ko dùng ốp mà cạnh sườn chỉ móp nhẹ 1 tí, chỉ móp ở 1 tí của 1 góc thui chứ ko phải móp cả cái góc, giống như dùng cái dũa, dũa đung 1 phát thui ấy, còn đẹp lắm. Đau tim quá nên bán đi lun😁
của bền tại người ,dù iphone hay cục vàng đi chăng nữa
mình chỉ thấy khác nhất là cái màn hình màu vàng cho châu á và màu trắng xanh dành cho thị trường dành cho mỹ và eu thôi 😕
còn 1 loại nữa là hàng hàn quốc không hiểu vì lý do gì mà rẻ hơn hẳn 600k so với các loại khác :eek:
thực ra hàng nào cũng như nhau cả thôi đều từ foxcoon thẩm quyến ra hết thôi mà. chỉ có điều hàng mới thì có 1 số hàng là quốc tế sẵn như ZA(sing) ZP(hk) hay LL mua từ apple store( hàng từ store Apple bán ra là quốc tế ngay ) hàng này nguyên nilon và chưa đc active giá sẽ cao hơn các máy mua từ các nhà mạng và mở khoá ( máy đã active để mở khoá lên quốc tế ) như hàng Hàn quốc mua từ nhà mạng KTF Hoặc SK hay là hàng mua từ AT&T Mỹ ( vẫn là LL) rồi mở khoá. còn theo thị trường VN hàng đc chuộng nhất phải nói là hàng vinaphone(VN) hàng ZA và ZP

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019