Vì sao việc đem Cortana lên Android và iOS sẽ tốt cho Microsoft?

Duy Luân
26/5/2015 23:14Phản hồi: 50
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ussh999
TÍCH CỰC
9 năm
Vừa vào đã gặp câu: "... một động thái "hơi" bất ngờ nhưng cũng hoàn toàn nằm ngoài dự đoán bởi các tin đồn tương tự đã xuất hiện lác đác từ đầu năm...". Tối nghĩa.
Tt rất yếu khâu duyệt bài. Nhiều khi đọc cứ có cảm giác như blog tập thể.
Đọc xong bài thấy mod có tầm nhìn sâu sắc đấy. Tớ thì cứ tiện, cứ thích là tớ dùng. Cũng không ngoại lệ nhỉ.
iamcuong
TÍCH CỰC
9 năm
Không liên quan, nhưng em thấy thế này
App Google search trên Ios, nó nhận diện rất tốt tiếng việt, chuẩn từng từ luôn.
Còn App đó trên Windows Phone, và Cortana, thì không hỗ trợ.
Dù thích WDP nhưng vẫn phải công nhận Google đang làm tốt hơn
Rất hay. Nhờ việc mở như thế mà Bing được tăng một lượng truy vấn tìm kiếm đáng kể, thay vào đó Bing cũng hoàn thiện hơn. Hi vọng Bing search tốt tiếng Việt và Cortana hỗ trợ tiếng Việt thì quá ngon
Đợi win10, đợi 1 ngày tươi sáng
"Gái Tây" dù ngon đến mấy mà không biết Tiếng Việt thì em cũng bỏ o_O
pnh268
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vốn đã yêu Cortana rồi. vài năm nữa mà em nó nói được tiếng Việt thì e quyết chung sống với em nó đến... chán thì thôi 😆)))
traitay95
TÍCH CỰC
9 năm
MS nó thù VN sài win lậu hay sao mà lumia chả có cô ta nà
KAXIHAN
TÍCH CỰC
9 năm
Nhiều bác cứ buồn vì Cortana không có tiếng Việt, chứ mình thấy chẳng có gì đáng buồn. Để trao đổi được, học tiếng Anh nên vô hình chung cũng sẽ khá tiếng Anh. Nhưng vẫn mong Cortana sau này được phép đặt lại tên trên mỗi thiết bị thì hơn, một lần thôi cũng được, như thế thì mới that bá đạo.
tươi vui
ĐẠI BÀNG
9 năm
Klq nhưng hồi chiều có 2 bạn hàng xóm xài androi lật đật chạy qua hỏi mình sao điện thoại họ báo nhiễm virus cần phải cài phần mềm... Ôi dù là mấy cái chuyện vớ vẩn nhưng mình tự hào đang xài wp
khicon_9
TÍCH CỰC
9 năm
@tươi vui Wp cũng bị báo ntn nhiều nhé. Nhưng nó báo"thiết bị Android của bạn..." Trong khi đang dùng ie 😁
tươi vui
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đ
Đang dần hoàn thiện chứ chưa thấy tính năng gì mới. Không lo cho cái hđh mà lo cái xa xôi. Thật không thể tin nổi bác ạ
@tươi vui Mình thì chẳng cần tính năng gì thêm. Chỉ cần kho ứng dụng như ios là ok rồi. Hay xài youtube và facebook mà ko có chính chủ xài chán lắm
hungpleiku
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao mình ghét cái cô Cortana này quá, đến bi giờ vẫn không chịu nghe và nói tiếng Việt
jordanjoe
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungpleiku Vâng, Cortana sử dụng dựa trên Bing, người dùng Việt thì toàn Google thì lấy đâu ra dữ liệu cho em nó sử dụng Tiếng Việt ạ ?????
Các trang mạng công nghệ toàn thành phần bảo thủ, không được như ý mình là chửi.
Không có 1 thì làm sao có 2. Không người Việt nào sử dụng thì lấy đéo đâu ra Tiếng Việt mà sài --_
https://play.google.com/store/apps/details?id=org.testing.cortanaanim
+Hình như chỉ chạy được trên các máy nexus cài vào nó báo dừng
gg ko phát triển app cho windowsphone vì sợ nó sẽ giết chết android một ngày ko xa. cái duy nhất mà win thiếu hiện nay chính là app
bài nay hay giảo đáp cho được nhiều thím
nói thẳng ra là m$ cho xài hàng lite, còn ai mún xài full thì qua wp của tao xài
Đến khi nào Cortana trên office có thể:
-Cortana, chuyển tất cả chữ nghiêng trong văn bản thành chử thường và đổi về size 12.
-Cortana, So sánh xem 2 văn bản có gì khác nhau không, nếu có thì tô đỏ chổ khác nhau đi.
Cortana, làm cho ta cái mục lục tự động và tự chỉnh đầu mục cho hợp lý đi!
😁:D
mấy hôm đứt cáp, thị phần Bing ở VN tăng đột biến. Dùng cũng thấy khá ngon.
giavy0209
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bphone của anh quảng khi nào mới có 1 em thư ký Việt nhỉ
Nhanh nhanh. Thay ngay con Siri ngu xi dốt nát này.
dtvietcare
ĐẠI BÀNG
9 năm
chỉ biết là WP ko thích điều này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019