Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Viber bị lỗi hay bị gì vậy các bác ?

bibimimi83
16/10/2012 5:54Phản hồi: 74
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mạng
viettel hỗ trợ viber bt mà bạn
ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chỉ cần có mạng là dc mà, mình vẫn dùng trên con kf của minh suôtd
hung160990
ĐẠI BÀNG
11 năm
tablet dùng tốt 😆
hugohikui
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào sd cho e hỏi HTC nói chung & HTC one X nói riêng khi thực hiện cuộc gọi viber mở loa ngoài lên có bị rè loa ko? & có bị ECO lại ko? vì e đang sử dụng con này khi thực hiện gọi viber e nó bị 2 lỗi như trên ko biết là do lỗi của máy,của mạng,hay phần mềm mong bác nào đã từng sử dụng cho e ít ý kiến để e khắc phục.e xin cảm ơn.​
Cho tôi hỏi iphone 4 cài Ios 6.01 có được không?
Tôi bị màn hình như bên dưới các bạn giúp dùm. cám ơn
Vào "Notifications" bật on toàn bộ hết cũng không được

Dùng bình thường, bạn đừng tắt thông báo trong setting. Khi ban đầu bạn cài xong như thế nào bạn cứ để nguyên như vậy.
có vào được đâu mà dùng bình thường, chỉnh theo "Help" rồi mà nó cứ bảo như thế, khởi động máy, xóa cài lại vẫn vậy....
e dùng viettel mà k tài nào đăng ký được, sms thì k gửi, yêu cầu gọi điện thì toàn báo lỗi. chán thế
@Tận_cùng_xã_hội Mình dùng sim Viettel cũng không đăng kí được mặc dù sim này đã dùng Viber từ rất lâu.Đợt rồi đổi máy mới nên cần kích hoạt lại nhưng ko nhận được code.Vừa gửi mail cho Viber,hi vọng sẽ sớm có hồi âm.
P/s: vừa lấy 1 sim rác của Viettel mới cứng thử lắp vào ip4 thì nhận được code ngay tức thì.Lạ thật.
E cài viber mà k thấy nó nt lại mã kich hoạt. Yêu cầu gọi điện để lấy mã cũng k thấy luôn. Nản
Tình hình là sao khi gửi 3 email cho Viber và tiến hành làm lại thì đã nhận được Code active.Rút kinh nghiệm nên giờ là phải lưu lại Code để sài lâu dài.Bác nào chưa làm được thì gửi mail than phiền,kêu khóc cho Viber là chắc chắn sẽ được hướng dẫn .Đ/c mail : support@viber.com
Sao mình cài một đống app nhắn tin miễn phí như line viber..v..v nó nhắn tin kịch hoạt thì ko nhận được được mỗi zalo mới whatapp

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
tech77
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhà mạng mở chiến dịch với VOIP để kiếm tiền của mình đấy mà.
Có bác nào Pro Viber giúp m vụ này cái !
Khi muốn gửi ảnh cho bạn chat, Viber của m vẫn gửi ảnh bt khi select trong mục pic có sẵn mình sync vào máy đt, nhưng khi sử dụng máy ảnh để chụp ảnh và gửi cho bạn chat thì gặp lỗi như sau: sau khi chụp xong và ấn OK thì máy hiện thông báo " rất tiếc, Viber đã dừng lại / Báo cáo / OK ", nếu chọn "báo cáo" sẽ tự động truy cập trang chủ Viber,sau đó out Viber; nếu mình OK thì out Viber ngay lập tức (lưu ý là mình đã để máy ảnh ở độ phân giải thấp nhất, kích thước mỗi ảnh chỉ là 141kb)
Thạnk các bác !
@rik1012 Bác thử update viber bản mới nhất xem sao.
nudeboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
theo mình nghĩ là ur friend ko có bật 3g/wifi rồi. fải có kết nối mạng mới sd và nhận đc từ viber mà
Tuan1002
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình có một lỗi thế này. lúc trước cài viber vào máy bình thường, nhưng sau đó đổi sim khác lắp vào viber hỏi kích hoạt nó gửi tin nhắn code về nhưng lần này bấm Active nhưng nó cứ xoay báo chữ Activing mãi mà không được. mình giờ không vào bên trong của viber được dù đã tháo ra rồi vào CH play cài lại. mà icon nó không ra hình viber màu tím mà hình con android màu xanh bướng bỉnh. haizz. có bác nào cao tay giúp em phát.
nudeboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tuan1002 trước khi uninstall cần clear date (hoặc wipe date nếu sd titanium pro)
sau đó down cài lại,, thay đổi sim fải active lại rồi, vì nó active theo số đt mà
có ai giúp mình với viber của mình sau khi update bản mới không dùng được nữa. gỡ ra cài lại cũng khôngdduwwoc. ai biết pm sdt giúp mình nha 0988604990
Cac pro chi giup mibh cach khac phuc khi goi dien bang ung dung mien phi nhi skype, viber ... thi ben nguoi nghe cuoc goi cua minh thi tieng cua minh bi re di nghe khong ro con minh van nghe ro ho noi mong cac pro chi ninh cach khac phuc nhanh nhat mibh dang dung sky a850l da up len JB 4.1.2
nudeboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenhoab1 cái này fụ thuọc chất lượng MẠNG INTERNET (wifi/3g) ở cả 2 fía ng gọi & ng nghe nha bạn, 1 trong 2 ng có chất lượng mạng kém sẽ bị nhiễu ngay.
muốn gọi trong viber cho 1 người khác mà bạn chưa lưu danh bạ thì bạn gõ +84....... phải có +84 trước thì mới gọi cho số dt viber được
Máy mình và máy của bạn mình cùng dùng chung 1 mạng wifi nhưng máy mình thi bị như vậy ma máy của mình dùng tất cả các phần mềm gọi miễn phí đều bị rè tiếng bên phía người nghe các pro giúp minh giải dáp với mình dã up lại room gốc rồi mà vẫn bị như thế
nudeboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenhoab1 cuộc gọi bt (gọi = mạng đt như vina...) vẫn bt chứ? nghe ko rè?
nếu nghe ko rè, thì hơi khó hĩu àh

dùng titanium pro wipe date, unilsstall viber đi, sau đó vào play cài lại. và hãy thử active ở sim khác (khác mạng luôn)
bachikho
TÍCH CỰC
11 năm
ko biết các soft khác thế nào chứ viber chất lượng thoại khá ngon (tui để chế độ 2G vẫn đàm thoại tốt, ko hề bị giật, đỡ phải chuyển sang 3g tốn pin)
Tuan1002
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bachikho để 2g là sao bác? tức là tắt chế độ mạng di động đi à? thế thì sao có internet cho viber hoạt động đc nhỉ, trừ khi bác dùng wifi.
nudeboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tuan1002 android có chứ năng chuyển dữ liệu 3g sang 2g (hạn chế lưu lượng lại) để giảm tiêu hao pin, nó nằm gần cuối trong mục bật 3g của setting

chỉ là chuyển từ 3g sang 2g, chứ ko có tắt mạng internet
Tuan1002
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nudeboy ua cái này mình ko rõ lắm. mục đó tên gì vậy bạn .chỉ minh với. có nghĩa là mình vẫn dùng internet của 2g là gprs hay cái gì đó tốc độ thua 3g à hay sao nhỉ?
nudeboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tuan1002 setting -> wireless & network (đoạn này tùy rôm mỗi người sd khác nhau) -> Mobile network -> use only 2g network - tick chọn vào mục này để về chế độ 2g - tiết kiệm pin

mình chả bao giờ sd mục này vì:

1) Theo lý thuyết là tiết kiệm pin - chỉ đúng nếu đt ở chế độ nghỉ/chờ.
2) Nếu bạn có nhu cầu sd để lên mạng mà chạy 2g thì thôi cần gì fải mua đt có HĐH chi cho tốn tiền vậy. vừa mất time chờ nó load (vì 2g mà) vừa fải tốn pin để chờ đợi load (fải sáng màn hình hơn 2p cho mỗi lần load trang)

thế ko fải dùng 3g, click cái vèo load 15s ko fải nhàn hơn sao!?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019