Viber - Kẻ thù của các mạng di động

trautrang73
19/9/2011 7:56Phản hồi: 289
289 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

qsweet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bạn nào chú ý tới Permission của app này không nhỉ?
Nó có quyền truy cập tới tất cả thông tin nhạy cảm nhất !....
Mình cũng dùng viber.có thể để số đt lại để dùng gọi điện và nhắn tin được đó.
thinhcocabc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác bảo viber chj nhan cuộc gọi 3g va wifi e thấy e dung mang 2g van nhắn tin ầm ầm và gọi điện nữa
thì cũng giống gọi skype nhỉ?
Đánh dấu cái
mình xài ipod touch gọi rất ok, thậm chí laptop mình còn lập trình giả android để cài và cũng rất ok
Milo58
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao của mình nó gửi code về 2 lần nhưng nhập vào đều báo sai nhỉ 🤔
ngocanhwin
ĐẠI BÀNG
12 năm
hơi kém khi dùng với 3G, cảm ơn bác chủ.
lam81
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào bạn!Bạn cho mình hỏi cái này tí.Mình có đứa em học o Sigapore,giờ mình định mua cho nó cái iphone ở VN này và mình cài Viber ở bên mình rồi gởi qua cho nó,nhưng khi cài thì mình điền ID bằng số Điện thoại cua nó ở bên Singapore có được không,Viber nó có gởi code về số ĐT của em mình không vậy.Có gì bạn giải thich hộ mình với.Thanks
khungdanxua
ĐẠI BÀNG
12 năm
khi bác cài đặt viber. Nó cho bác chọn mã vùng của nước bác đang sinh sống sau đó điền số dt vào nó sẽ gửi tin nhắn cho bác active.
kofolacz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trường hợp của bạn chắc chưa ai thử , nhưng mình nghĩ là nó sẽ gửi code sms vào máy của em bạn,nếu em bạn đang kết nối wifi.Còn nếu dung 3G thì khi active bạn sẽ phải gọi cho viber để nó đọc code cho bạn (gọi ko tính phí . mình cài và active nhiều máy nên để ý thấy sự khác biệt khi dùng wifi và 3g là như vậy và 1 số điện thoại chỉ có số code active duy nhất). Tốt nhất là bạn cứ cài sẵn Viber rồi gửi máy cho em bạn tự active ! đơn giản thôi mà..
tưởng có cái nào như Sipandroid mới gọi là đối thủ của các mạng di động chứ
july3rd
TÍCH CỰC
12 năm
Đã dùng và cảm thấy rất tuyệt. Gọi điện cho thằng bạn ở VN bằng wifi hay 3G+ cho chất lượng rất tốt (Ko hiểu sao gọi bằng skype qua 3G+ chất lượng rất tệ).

Chỉ có 1 điều là tất cả mấy đứa bạn mình có cài viber trong máy đều xài iphone
zilak
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy nếu xài kết hợp cùng mywi (chuyển sóng mạng điện thoại, phát wifi từ điện thoại) thì phí sẽ mất có nhiều k?
manhck
TÍCH CỰC
12 năm
Hay dùng Skype hơn, gọi cho điện thoại Andoid hay IOS, Laptop, PC đều ok. Miễn là có mạng internet và có cả Video call
Mr.SeYeu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ơ, mình hay chơi skype
.
tình hình là mình cài viber lên con sol E730 mọi chức năng đều ok hết,chỉ có điều khi gọi điện thoại người ta nói chuyện thì mình nghe..còn minh nói thì không ai nghe hết...đã test trên nhiều mang, cả wifi lẫn 3g, test trên nhiều sim vẫn bị...có bác nào giống mình không....?
july3rd
TÍCH CỰC
12 năm
Có chắc là do máy bác ko? Mình cũng 1 lần bị như thế, và là do wifi bên thằng bạn quá yếu chứ ko phải tại bên mình.

Mình đã test thử như thế này

Mình wifi - thằng bạn wifi nhà >> ổn
Mình 3g - thằng bạn wifi nhà >> ổn
Mình 3g - thằng bạn ra cafe wifi >> mình nói nó ko nghe.
Do sóng sánh thôi bác à. Đêm nào e vẫn buôn với vợ cả đêm mà có ảnh hưởng gì đâu
Mình đã test trên wifi cáp quang và kết quả vẩn bị...và phát hiện ra 1 điều là...E730 ko sự dụng viber được..khi sử dụng mình nói người khác không nghe được..đã test trên 5 máy...Mình mới vừa gởi báo cáo lỗi cho viber mong là họ khắc phục sớm...hjc
cái này có lâu rùi giờ mới biết hả pác...thất vọng gê...
qua tuyet. thank ban nhieu nha. khi nao co phan miem nao hay thi chia se voi moi nguoi nua do.
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
rất tiếc không có wifi để thử. hic
Sao em cài Viber không được trên máy tính bảng vậy?hic
@mimisasa Do viber dùng chính số đt làm tên tài khoản nên nếu máy tính bảng mà không có sim 3G thì không chạy Viber được rồi. Ngược lại nếu có sim 3G thì ok. Khi đó có thể alô qua 3G hay wifi đều được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019