[Video] Android trên HTC HD7

vuhai6
6/4/2011 19:39Phản hồi: 112
Nghe có vẻ khá lạ nhưng thực tế là cuối cùng thì người ta cũng tìm ra cách để cài Android lên một chiếc điện thoại Windows Phone 7, "nạn nhân" đầu tiên ở đây là HTC HD7. Clip dưới đây cho thấy Android có thể chạy bình thường trên HD7, máy có 3 phím bấm cũng đủ để thao tác. Đáng tiếc là chưa có hướng dẫn nào được cung cấp, clip này có nguồn gốc từ trang web tiếng trung xda.cn. Giờ đây HD7 sánh ngang với HD2 khi cả hai đều có thể chạy WP7 và Android song song với nhau.

Nguồn: Youtube
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuandavinci
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rất hay!
20 characters!
chán quá.....thằng rim nó chả chơi mấy hddh vào gì cả...hic
chậc thật sự mà nói hd7 chạy android trông nó rẻ tiền đi bao nhiêu ....! mất đi cái sang trọng thường thấy, tuy nhiên đây cũng là tin vui vì có thêm lựa chọn khi wp7 vẫn còn ít ứng dụng
Bác đặt con Desire HD với con HD7 cạnh nhau bác chọn con nào........? Nếu chạy android là rẻ tiền thì mấy siêu phẩm hiện nay ế hết rồi 😃
Đồng ý kiến với bác. Nếu lúc trước thì em sẽ chọn Desire HD nhưng sau tin này thì dại gì k lấy HD7 hèo🆒. Kết cái chân chóng của HD7 ghê:p
Vậy bác nghĩ cách cài IOS lên đi cho nó đẳng cấp và ... nhiều tiền 😁
Nhiều người vẫn thích xài máy ĐT đắt tiền để khè lửa hơn là dùng máy vào mục đích phục vụ cuộc sống nhỉ!
IOS trông sao mà sang được bằng WP hả bác .... Một một máy điện thoại được thiết kế ra đều để dành riêng cho một hệ điều hành , mình cài hệ điều hành khác vào tất nhiên nó không thể bằng cái gốc được, còn tại sao , chắc chắn các kỹ sư , nhà thiết kế họ phải giỏi hơn mình
còn nếu nói phục vụ cuộc sống thì bản thân WP cũng phục vụ tốt rồi, hay cũng chẳng cần đến smartphone mấy con đt thường không hệ điều hành cũng phục vụ quá tốt
trando
TÍCH CỰC
13 năm
Tin vui cho anh em đang xài HD7, chúc mừng
Cấu hình tương đương HD2,có phần nhỉnh hơn mà không chạy được Android thì hơi buồn đấy.Chúc mừng những anh em đang sở hữu HD7.Có một điều nó trình diễn Android khá tốt nhé hơn hẳn kẻ tiền nhiệm HD2,sự mượt mà có thể thấy rõ trong đoạn clip
Greycloud
TÍCH CỰC
13 năm
Có lẽ các nhà sản xuất smartphone nên sx ra các máy "trống", muốn cài hệ điều hành nào thì tùy ý người sử dụng!
newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Giống như các hãng sản xuất máy tính bây giờ ấy nhỉ? 😁
Dao này hd7 rớt giá quá xem tin này chuẩn bị làm giá như hd2 đây tranh thủ lởm 1 em thôi
jino
TÍCH CỰC
13 năm
có vẻ Android trên HD7 cũng mượt mà (nếu video ko phải là fake 😁).

Nếu XDACN đã thành công thì nó cũng sẽ public nay mai lên XDA-DEV thôi. Hiện giờ mấy cooker nổi tiếng như Dandiest, CMY...đều join vô forum XDACN để cùng cook rom với tụi CN mờ :D
tamluu77
TÍCH CỰC
13 năm
HD7 sử dụng được android thì quá tốt. Có vẽ HD7 chạy android không mượt lắm. Ko biết pin sử dụng được bao lâu :running:
sao đọc cái này tự nhiên em khâm phục bọn China gớm, nó bọn nó hay nhái đồ của người khác, nhưng có nhiều cái bọn nó cũng giỏi thật đó các bác nhỉ ....
Tuyệt vời! Rồi đây HD7 sẽ tăng giá cho mà xem. Hy vọng HD2 sẽ rớt giá lụm một em xài chơi. 😁
milano175
TÍCH CỰC
13 năm
hd7 giờ giá hợp lí chạy adroid đảm bảo giá sẽ tăng
bantayden
TÍCH CỰC
13 năm
"Android: Kẻ bành trướng đầy tham vọng" :p
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
có tin này thì các bác HD7 sẽ bớt cay cú HD2 rùi,nhưng mà HD7 chạy android thì mất chất quá
anh em cứ chờ thôi, có là vọc luôn thôi mà
minoan
CAO CẤP
13 năm
hi vọng là sẽ có một chiếc máy cấu hình cao, và "free OS" =))
thích quá, chạy được android thì hd7 có vẻ sẽ trội hơn hd2 rồi
farrell
ĐẠI BÀNG
13 năm
HD7 lại sắp tăng giá rồi @@! Nhìn động tác vuốt thấy ko smooth

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119