[Video] Apple Watch bắt Uber: đơn giản hơn trên iPhone

cuhiep
7/5/2015 2:39Phản hồi: 118
[Video] Apple Watch bắt Uber: đơn giản hơn trên iPhone
Trong video này mình dùng Apple Watch để gọi Uber. Anh em có thể thấy sau khi mở app Uber trên Watch lên thì mình chỉ cần nhấn yêu cầu xe (request) là xong. Dĩ nhiên là cái Watch đang được kết nối với iPhone. Khi bạn dùng iPhone và trên iPhone có Uber thì nó sẽ tự động có Uber trên Watch, nếu không thấy có thì bạn vào phần Watch trên iPhone, kéo xuống gần dưới để thấy Uber và chọn cho nó ra đồng hồ.

Đồng hồ thông minh sẽ giúp gánh một số công việc thay cho smartphone. Gọi xe trên Watch còn đơn giản hơn là gọi trên iPhone.

IMG_0632.jpg IMG_0635.jpg IMG_0640.jpg
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vâng rất apple rất cuhiep 😃
Tính năng cùi bắp ai mà xài, h này còn xài uber à
Một bạn xài gear cho biết 😁
SteelBird
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuanminhktqn Đúng là đồ dùng có đẳng cấp cũng chẳng thể làm nhân cách con người khá lên nổi. Tự đơm đặt rồi tự cười, đúng là tiểu nhân đắc chí :D
@SteelBird Một seeder SS tức tối cho biết :rolleyes:
@tuanminhktqn gear nó cũng xài đc mà có gì gì mà cùi bắp,tiện đó chứ
mình toàn gọi uber bằng chiếc s3 mini cùi thôi
cũng hi vọng tiết kiệm đc 1 khoản để mua AW về dùng
thấy có tiện gì ko nhỉ móc phone ra bấm cái :v cũng đc mà nặng nề gì cho cam
hoanhduc2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangcdtnmt Một bên sợ bị giật mất con iphone 6+ còn 1 bên là mất cánh tay + con Apple Watch .. chắc là bằng nhau bác nhễ :3
@hoanhduc2 Bạn bị dở à, đã nghe vụ nào chặt tay cướp đồng hồ chưa :rolleyes:
hoanhduc2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuanminhktqn Sắp có rồi đó bác. VN mình ko gì là ko thể. Nhiều vụ vì có 200k ma giết mấy mạng người kìa. Bần cùng sinh đạo tặc hết. Hồi em ở nc ngoài thì cầm ipad đi trên đường còn đọc báo lướt web. về vn thi cứ 1202 + iphone cho dễ cầm :v
bantot
ĐẠI BÀNG
9 năm
Gọi xe trên màn hình đồng hồ thấy cứ k tự tin thế nào ý.
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
Thích đọc bài của bác cuhiep.Chính tả sai thì thôi rồi,dự là chữ viết tay bên ngoài chắc như gà bới:eek:😁:D:D
phiphung2512
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lom-com đàn khảy tai trâu bác ơi, thấy phản ánh cái vụ sai chính tả hoài mà cũng vậy à, không khắc phục được đâu nên bác đừng có nói nữa đâm ra bị ghét đấy.
Uber lại được quảng cáo ké trên tinhte rồi.
Khá tiện lợi đó chứ. Anh cuhiep chắc đeo bản 38mm nên nhìn khá đẹp và hợp...
unborn20xx
ĐẠI BÀNG
9 năm
nghe thông tin từ ông chú bên FPT tháng 5 này sẽ có thêm siêu phẩm BWatch..
Uber lại được quảng cáo ké trên tinhte rồi.
vipatco
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giờ không phải rút iPhone ra để mọi người biết nữa, chỉ cần trình ra AW biết chắc chắn đang dùng táo.
Đồng hồ thông minh là để giúp chúng ta giảm bớt việc sử dụng điện thoại thông minh nhưng vẫn đảm bảo kết nối với thế giới được trọn vẹn.

Nói hơi ngoa là Đồng hồ thông minh sẽ giúp chúng ta thoát khỏi căn bệnh hàng tỉ người đang mắc phải là cứ cắm mặt vào điện thoại.

Nếu bạn dùng đồng hồ thông minh mà thấy bây giờ không chỉ cắm mặt vào điện thoại mà cắp cả mặt vào đồng hồ thì tốt nhất đập bà nó đi cho rồi.
@spsp À không... hiểu nhầm rồi.

Mình muốn nói về việc câu của của mình là giúp kết nối trọn vẹn mà cmt là nhảm thôi hihihi chứ ý kia của bạn mình không phản bác 😁
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
@spsp thật ra thì nó tiện hơn khi phải cầm cái điện thoại quá khổ thôi, cũng như tai nghe bluetooth, nghe bằng đt cũng đc thôi nhưng nếu nghe bằng tai nghe bluetooth thì sẽ tiện, gọn và đỡ nguy hiểm hơn, thật ra mình thấy những người đi làm mà có thể mua đc đt mà không lăn tăn mấy về giá của nó thường chả rảnh để lâu lâu lôi cái đt ra quẹt quẹt trong vô thức như cái bọn ăn không ngồi rồi đâu, hầu như mua là để nó thực hiện tốt nhu cầu của mình chứ không phải để khoe, tai nghe bluetooth mà chừng 8-9 triệu trở lên chắc cũng nằm trong cách suy nghĩ tiêu cực của bác nhỉ
@cuhiep apple ra cái iphone khiến ifun cắm mặt vào nó, bây giờ ra cái aw để giúp ifun thoát khỏi iphone và cắm mặt vào aw, vậy khi nào apple cho ra sản phẩm khác để giúp chúng ta ko cắm mặt vào aw vậy bợn, chắc đến khi các bợn ifun hết tiền mới thôi quá =]]
thayboiz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Em phải đăng nhập vào để trả reply bác Cu Hiệp. Hoàn toàn đồng quan điểm với bác về cái ưu điểm A.W mà bác vừa nói. Trong bài review cùi của em cũng có nói về cái này. bác nào hứng thú thì vào xem chơi.
https://www.facebook.com/Zdidong.vn/posts/494739994015058
Đọc qua 2 trang thì thấy tinh thần chung của các Sseeder là: "ôi, cái tính năng Gẻ ai thèm dùng" !
mấy chú anti, mấy chú an-anti đi chỗ khác cho nước nó trong nào... phá quá.
Vào chủ yếu xem Seedr Samsung vào diễn hài mấy vở cũ bổn lại....
Lâu lâu bác Hiệp là video mà ae ko khen toàn ghê hết thế..

Công nhận AW ngon quá :p:p:p
Tóm lại là phải mua thêm 1 cái iPhone để sử dụng đc AW 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019