Video cách tạo tài khoản iTunes miễn phí

William_Bruce
8/6/2011 5:23Phản hồi: 93
Video cách tạo tài khoản iTunes miễn phí
Chào các bác,

Trên diễn đàn đã có rất nhiều bài viết hướng dẫn tạo tài khoản iTunes (Apple ID) miễn phí, tuy nhiên vẫn có rất nhiều người chưa tạo được tài khoản cho riêng mình.

Hi vọng video này sẽ giúp các bạn thực hiện việc tạo tài khoản iTunes miễn phí (Apple ID) nhanh nhất!

93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đây cũng là một cách chia sẻ hữu hiệu
thanks bạn
Mình chỉ muốn mang lại sự thuận tiện cho mọi người thôi...;)
Em đã xem video hướng dẫn lập tài khoản iTunes của anh trên youtube....! Nó rất hữu dụng....!
Nhưng em lập 1 acc ở US nhưng khi điền xong các bước nó cứ báo "Please contact iTunes support to complete this transaction" chứ nó không thành công như a làm 😔(

A giúp em với ạ :((
anhtuhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn chỉ cần tìm 1 cái Proxy US sau đó rùi vào IE change proxy đó là khắc phục được lỗi này.
Thân!
Bạn thử đổi lại billing address sang nước khác, ví dụ như Úc, Anh xem sao...
vấn đề ở đây là mình muốn tạo acc ở USA để lấy các app free cụ thể là app textfree 4.4 .
P/s: App Textfree này chỉ có appstore của USA mới có nhé
Đã xong...;) mời bác thưởng thức nhé...;)
Cám ơn Bruce so much,chỉ được bấm thanks 1 lần nếu thanks được 100 lần thì hay nhỉ...hehehehehe
binhnn
CAO CẤP
13 năm
Bác search tất cả các bài bác ấy viết và bấm cảm ơn ở mỗi bài đó
sao lúc mình dk ko có mục chọn cái none ta?toàn là payal rồi mastercard ... làm sao cho nó hiện lên cái none?
Rất nhiều bạn có lỗi giống bạn, đơn giản bởi vì các bạn không chọn vào mục App Free thôi.

Khi đổi lại địa chỉ (chuyển sang nước nào đó) các bạn phải ấn lại vào App Store và chọn lại 1 phần mềm Free rồi tiếp tục thì mới có chỗ None hiện ra...
Mình muốn tạo một tài khoản itunes có thể mua được app tính phí trên apple, có ai giúp ne hjx phải xài nick ké của đứa bạn hoài. Với lại nghe nói có phần mềm download gì đó có thể down các game tính phí trên itunes về máy mà k tốn xu nào....? Mình cám ơn huhuhu
Tannn1301
TÍCH CỰC
13 năm
Cám ơn bác chủ pic rất nhiều, mình thì tạo theo hướng dẫn trên forum dc rồi nhưng có video của bác thì tiên cho những ai ko làm dc.
Bác để nhạc buồn ngủ ... à, những 12 phút cơ đấy.
Bác đọc itune nghe dễ thương ghê ha: "Ai tun xìiiiiiiiiiiiiiii......................" :p
Để tạo ID tính phí thì quá đơn giản, bạn chỉ việc add các cách thanh toán, gồm VISA, MasterCard, AMEX hay Paypal...

Không có phần mềm nào có thể down các apps, games trên iTunes miễn phí bạn ạ, đó là vì mọi người dùng ID hack để down thôi bạn ạ. ;)

---------- Post added at 06:57 AM ---------- Previous post was at 06:55 AM ----------

Thỉnh thoảng nghe mấy cái nhạc đó cho nhẹ nhàng bác ạ...;)
Em đang ở nước ngoài, nói tiếng anh nhiều hơn tiếng việt, nếu có phát âm chữ iTunes mà còn sai thì mọi người cười em thối mũi... vậy nên có nhiều từ phải cố phát âm cho chuẩn....😁
cmknight
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế thì cái lựa chọn thứ 5 nó phải đọc là "pây peo" chứ không phải là "pây pồ"
thaks bác nhiều nhiều nhé... em cũng đang bí, đc xem tận mắt thế này thì còn gì bằng.... quá đã đi, nhưng mà nhạc nền của bác hơi bị.... buồn sến hay sao ý... ko nhầm có bài Kiss the rain và bài My heart will go on...

Dạ đúng là có bài Kiss the rain và bài my hear will go on bác ạ, bác quả là tinhte khi nghe mà biết đc bài nhạc tên gì... thế mà kêu là nhạc sến, chắc bác cũng hay nghe đây...😁
binhnn
CAO CẤP
13 năm
Chọn nước này không đựoc chọn nước khác, chắc phải thử cả 5 châu mất
Khi bạn chọn 1 quốc gia nào đó trong phần My Store thì iTunes sẽ link account của bạn tới Store của quốc gia đó, có nhiều khi account ở UK hoặc AUS lại ko mua được một số phần mềm ở US và ngược lại. Tùy vào vùng lãnh thổ mà nó phân chia hoặc một số phần mềm tương thích... chẳng hạn có một số phần mềm chỉ viết phục vụ cho ở US trong khi có mua về ở UK hay AUS thì cũng chẳng để làm gì...

Ví dụ ở nước em, có 1 phần mềm mà trên iPhone ai cũng có là phần mềm TripView, phần mềm này chỉ phục vụ cho những người sống tại bang của em (NSW), những người ở bang khác thì vẫn có thể down, mua về nhưng nó chẳng giải quyết vấn đề gì cả, bởi vì phần mềm này phục vụ cho những người đi lại sử dụng phương tiện giao thông công cộng chỉ ở NSW mà thôi. Sang bang khác thì lại ko có...

Một số nước không có store riêng hoặc Apple chưa tạo... (thông thường nếu Apple có Apple Store ở nước nào, hoặc chính thức phân phối ở quốc gia nào thì sẽ có 1 Store gần như riêng cho quốc gia đó) thì Apple sẽ link với US Store.

Khi tạo tài khoản, các bác nên chọn 1 quốc gia (US, UK, AUS...) nổi tiếng nào đó để dễ cho việc download Apps, để tạo account trả phí thì tất nhiên là đơn giản hơn bao giờ hết!
như mà tài khoản của viêt nam nó ko co xài git car , anh có cách nào tạo tài khoản mỹ ko anh nhĩ
Trong video là mình tạo tài khoản AUS, các bạn có thể thay đổi Store tùy ý sang Mỹ, Anh hay nước nào tùy thích!
Các bạn cần tài khoản US thì gửi cái mail vào trong inbox , mình sẽ tạo giúp .

bạn tạo giùm mình 1 cái dược không . làm hoài không dược , chán thật ... hinhthe@hotmail.com --- Dinh 0913808080 . Xin cam on
@Toàn Anh Mobile anh ơi giup e tao tai khoan voi a em cam on anh
bạn nào có biết tài khoản itunes của mình nó báo. computer Authorizations: 5 computers are authorized to play content pủchased wwith appple ID. bây giờ mình muốn reset nó về 0 có đc ko. vì mình chuẩn bị mua máy mới.
Mỗi một tài account thì chỉ authorize đc với 5 máy mà thôi, tuy nhiên, nếu đó là ID trả phí thì bạn có thể cài đặt bao nhiêu tùy ý, tất nhiên là khi authorize bạn sẽ cần phải nhập lại Code (3 số sau thẻ Visa, Mastercard... của các bạn) để confirm lại là được thôi. Account của mình đã đc sử dụng tới 9 devices khác nhau nhưng vẫn hoạt động ok.

Trong trường hợp account của bạn đã đc authorize trên 5 máy mà bạn muốn authorize trên 1 máy khác thì bạn vào 1 trong 5 máy kia deauthorize tài khoản thì sẽ được thôi.
Bạn làm theo hình nhé :

Lưu ý : Việc deauthorize all này 1 năm chỉ làm được 1 lần . Nên suy nghĩ kỹ trước khi deauthorize
ban oi co the giup minh tao mot cai tai khoan itunes duoc ko a
minh cam on ban nhieu
Bạn xem video rồi thử tự làm nhé, tự làm được sẽ thú vị hơn nhiều...😁
binhnn
CAO CẤP
13 năm
Đúng là tự làm được sướng thật, làm được xong lên tạo topic làm giúp mọi người cũng hay
muốn biết mình đã mua game nào, và muốn down lại game mình mua thì vào đâu vậy. phần purchase chỉ xem chứ ko có link down
Có đấy ạ, bạn cứ click vào 1 cái app trong phần Purchase sẽ link đến link down... Vấn đề rắc rối và lằng nhằng này thì sắp được giải quyết rồi, bạn yên tâm khi sau này lên iOS 5 sẽ dễ dàng hơn rất nhiều...
tai minh lam maj ma ko dc 😔(

---------- Post added at 02:32 PM ---------- Previous post was at 02:30 PM ----------

de mjnh tyhu laj thansk ban nhjeu
Mình đã Update thêm 1 video về chữ NONE cho các bạn...
Mình đã update video, sửa bài và update lỗi, khắc phục... mời các bạn xem ở trang đầu nhé!
bacnguyen70
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đánh dấu cái đã, rỗi rãi mới ngồi nghiên cứu được. Thanks bạn...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019