[Video] Chuyện gì xảy ra với iPhone nếu bạn lấy nó làm bố thắng xe hơi?

Nam Air
11/8/2015 16:12Phản hồi: 96
[Video] Chuyện gì xảy ra với iPhone nếu bạn lấy nó làm bố thắng xe hơi?
Người ta từng dùng iPhone làm nhiều trò vui và ý tưởng lấy nó để thay thế cho bố thắng (má phanh) của xe hơi nghe có vẻ mạo hiểm. Các chàng trai ở kênh Youtube Everything Apple Pro đã dùng 4 cái iPhone 4S và 4 cái 5S để thay thế cho bố thắng của chiếc Porsche 911 đời 2002, sau đó lái xe ở tốc độ 96,6 km/giờ (60 dặm/h) rồi thắng lại để coi chuyện gì sẽ xảy ra. Và đây là kết quả.

Cả 2 model đều vẫn sử dụng được sau khi thắng xe ở tốc độ 32 km/giờ, 65 km/giờ và 96 km/giờ. Nhưng thử nghiệm cho thấy là iPhone 4S bền hơn 5S ở khoảng bị mài mòn khi dùng làm bố thắng. Kết luận là trong trường hợp xe bạn không may bị hư bố thắng nửa chừng, dùng iPhone để thay thế vẫn có thể được, nhưng hoàn toàn không nên.

Theo Yahoo!
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

474263977
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cứ tưởng cái xe bi nổ. Chán!
Talawhat
TÍCH CỰC
9 năm
Toàn bọn dở hơi biết bơi. Thử nghiệm nhảm nhí.
vandung668
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Talawhat Không hề dở hơi đâu bạn ơi! vài cái iphone này mua ở Mẽo thì chưa tới 1k $ đâu nhưng bạn vào trang Youtube mà xem, video này có gần 580k lượt view, trang Youtube hơn 700k lượt theo dõi rồi nhé.
Talawhat
TÍCH CỰC
9 năm
@vandung668 Đấy là những fan của iPhone vào xem, chứ bình thường đọc tiêu đề đã biết nhảm và thử nghiệm chả vì mục đích khoa học gì. Bài dạng này Tớ chỉ đọc tiêu đề
vandung668
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Talawhat Bạn chỉ đọc tiêu đề và đã comment rồi đấy. 😁
"cả hai model vẫn còn sử dụng được" đọc tưởng đt vẫn còn dùng được, xem clip thấy nát bét nhè dùng làm phanh tiếp thì được.
cứ nghĩ sẽ nổ pin rồi nổ lun xe như trong Holy hụt ^^
toàn dân phá hoại và đúng tào lao thật
@MrBach248 ổng ý đầy gạch, ở đấy mà biểu không được gì 🆒
TunR
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhhai1768 được gạch xay nhà 😁
hmmkt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com đỡ hơn những thằng cắm đầu vào máy tính cả ngày vào cmt rẻ tiền ... ;)
chitrung712
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com Ng ta phá hoại tào lao ra tiền ... ôg đi đâu cũng vào cm thể hiện mình rảnh nhất à ???
Hoang Min
TÍCH CỰC
9 năm
Sắp xuất hiện thánh từ thiện :eek:
Xem clip thấy có đoạn nó càm cái phone lấy ra từ càng thắng nó nói : Hot, hot tui mới hết hồn, à ra không phải điên mà là khùng. và câu kết hoàn toàn huề vốn không biết từ bản dịch hay của anh thớt là : "Kết luận là trong trường hợp xe bạn không may bị hư bố thắng nửa chừng, dùng iPhone để thay thế vẫn có thể được, nhưng hoàn toàn không nên." Vui là chủ yếu nhưng nhát người thì không nên. hehehehe
Dùng làm má phanh!!! Đi với vận tốc đấy mà người lái không bị làm sao nhỉ.
sao không thấy lấy hàng của ss hay lumia hay hãng nào khác để làm nhỉ???!!!
chỉ toàn thấy táo là táo
"Cả 2 model đều vẫn sử dụng được sau khi thắng xe" chắc ý bác thớt là sử dụng làm thắng xe tiếp đc chứ mình thấy còn lên hình đc đâu ?
Sao ko thử nhét IP6 vào xem nó thành cái đống gì nhỉ
sao chúng nó không thử nghiệm lấy răng cno ra mà ngoạm vào đĩa thắng nhỉ... thử cái này ai cũng thử đc, thử răng làm thắng thì ms là chuyện lạ ;)))
@thinhanquoc thử rồi lấy thằng nào đăng lên youtube 😆))
Nhiều thánh nghiêm túc với thánh chê vãi, bỏ ra vài con ip kiếm lại cả đống tiền, có ai ngu như ai đó đâu
[M]inionn
TÍCH CỰC
9 năm
Vùa mua đt xong xem video thấy thương cái đt của mình quá 😔
Xem xong kết 2 điều:keo tốt và biển số độc.
kizzem
ĐẠI BÀNG
9 năm
pin điện thoại nó mà nổ thì nổ mie nó cái bánh xe
Tào lao thiệt nó khoe xe cho có, shit mấy thằng này...
Sau này sẽ có clip SS GLX S6 làm má phanh cho máy bay, xe tăng, tàu điện ngầm cho bằng anh bằng em ??? :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019