[Video] Công nghệ Tactus - bàn phím vật lý tích hợp trên màn hình cảm ứng

babybungbu
7/6/2012 20:46Phản hồi: 117
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bàn phím thật vẫn hơn. gõ k cần nhìn.
luongtheanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thấy cái này lạ chớ không thích lắm dù sao thì trong số mấy đứa bạn mình cũng đánh bàn phím iphone nhanh nhất cần gì phím cứng😁
kfat86
TÍCH CỰC
12 năm
có được cái này thì hay quá nhỉ??thật sự thì nhắn tin bằng bàn phím vật lý vẫn sướng hơn
Thế thì độ bền của màn hình có bị ảnh hưởng ko nhỉ? Giả sử là ko thì chúng ta có tự tin gõ phím 1 cách tự nhiên như trên bàn phím vật lý thông thường ko 😁
thế tức là cái màn hình có khả năng tự nổi hẳn phím lên rồi lại lặn xuống, ứng dụng màn hình cảm ứng cong là đây 😁
STYLE_793
ĐẠI BÀNG
12 năm
bàn phím ảo bjo cũng khá là tốt... thêm cái này thì ng dùng sẽ có thêm lựa chọn. bàn phím của bb thật tuyệt nhưng bàn phím cảm ứng bjo cũng rất ổn rồi. vấn đề là màn to thì bàn phím ảo dùng thoải mái hơn thôi,
teomapvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
toàn do nước ngoài làm, có khi VN mình tự chế ko ta ?
tungdollars
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này chơi game chắc tiện hơn xíu.
Bàn phím Q của RIM có thương hiệu rồi, giờ nghiêm cứu tích hợp lai 2 trong 1 thật là 1 bước đột phá :x RIM cố lên
Hay nhỉ, ko biết cơ chế hđộng như thế nào!!!
cái này mà mở mấy cái app xxx chắc sướng lắm nhỉ :p
minhbk90
ĐẠI BÀNG
12 năm
@buzz.173 😁:D:D đầu bác toàn tư duy mấy cái gì ko thế?? :D:D:D
htdao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có những con người thật kỳ diệu, Họ có thể làm lên những điều kỳ diệu để phục vụ nhân loại
sao tự nhiên để phím vật lý lên màn hình cảm ứng vậy kìa, sợ các ngón tay bấm lâu ko đau sao.
Công nghệ này hoạt động ra sao nhỉ?
@Duy Luân Công nghệ mới của Tactus có tên gọi Tactile Layer. Tactile Layer là một loại vật liệu mỏng dày khoảng 1 mm được dán ở phía mặt trên của màn hình cảm ứng của các thiết bị di động bao gồm nhiều ống nhỏ chứa chất lỏng không độc hại. Một bộ điều khiển nhỏ ở bên trong sẽ có nhiệm vụ làm tăng áp suất ở một số bề mặt của lớp vật liệu này khiến chúng có thể nổi lên thành các phím bấm vật lý để người dùng sử dụng.
đại khái là thế 😃
thế này thì sước cái xâu xâu là thay màn hình à
k gì có thể diễn tả nổi công nghệ
nhìn hay hay, BB thử nghiện cứu vụ này xem thế nào nhỉ...?hehe
mewkuli
ĐẠI BÀNG
12 năm
Công nghệ này hay quá
sonhvck9
ĐẠI BÀNG
12 năm
RIM mà mua được công nghẹ này thì độc quyền