Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Crocs mở cửa hàng bán giày bằng máy bay điều khiển từ xa

sonlazio
5/3/2015 23:31Phản hồi: 26
[Video] Crocs mở cửa hàng bán giày bằng máy bay điều khiển từ xa
Để quảng bá cho dòng sản phẩm Norlin siêu nhẹ mới của họ thì Crocs đã mở một cửa hàng tạm ở Tokyo, Nhật Bản. Cửa hàng này sẽ chỉ mở cửa từ 5/3 đến 8/3 và nó dùng máy bay trực thăng điều khiển từ xa để giao giày đến cho khách hàng. Khi muốn mua một đôi giày nào đó, bạn chọn mẫu, màu sắc và kích cỡ bằng iPad ở cửa hàng, sau đó máy bay sẽ tìm đến đôi đó, nhặt nó lên và thả xuống rổ cho bạn tới lấy, tất cả đều hoàn toàn tự động mà không cần tới bàn tay con người. Tất nhiên là hiện tại việc đưa trực tiếp đến tay khách hàng là không thể do các vấn đề về an toàn (dù Crocs có bọc mút bảo vệ quanh các cánh) nhưng nó cũng là một trải nghiệm rất thú vị so với cách mua hàng truyền thống. Mời các bạn xem video để hiểu rõ hơn.

Screen Shot 2015-03-06 at 06.22.41.jpg

Tham khảo: Crocs
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

philong.ktnn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ứng dụng mới. Sau này hi vọng phát triển lên thành chuyển phát nhanh.
Mình ở nhà mua đồ rồi cửa hàng giao đến bằng máy bay:d. Hay
HopeDeath
ĐẠI BÀNG
9 năm
@philong.ktnn Ra nhật tảo thay con chíp ĐK hay mua cái ĐK khác. @@
@philong.ktnn AMAZON đang lên kế hoạch rồi bác ạ 😆
philong.ktnn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@What The Fuk em nghĩ sang Việt Nam thì tính giá thêm chiếc máy bay, chứ bay ngoài đường k bị mắc dây điện thì cũng bị chọi rụng rời hoặc hơn nữa là người mua hàng cuỗm. 😁
Chắc phải gắn thêm cái súng tiểu liên trên đó mất :p
@What The Fuk Luật Mỹ cũng có cho phép dùng đâu mà
Ở Việt Nam dính mạng nhện là toi. =))
Bán có mấy ngày mà chơi nguyên cái store cùng hệ thống bán tự động! Đúng là chiêu PR độc!
duonglateo
ĐẠI BÀNG
9 năm
hỏi ngu phát,mình mua giày đợi máy bay tới hốt luôn máy bay đc ko nhỉ?
@duonglateo robot nó chỉ hoạt động trong phạm vi cửa hàng thôi bạn ơi, thay vì nhân viên lấy giày cho bạn thì là robot thôi.
nierec
TÍCH CỰC
9 năm
Có khác gì vào cửa hàng chọn hàng rồi nhân viên lấy cho (này là robot). Nếu giao hàng tận nơi thì mọi chuyện sẽ khác.
@nierec chiêu PR đó mà. chỉ bán có 3 ngày thôi.
Nó thả từ trên xuống mà, mới cả gắn thêm camera và súng tiểu liên, đề phòng bác nào cướp nó xả súng luôn 😆
phanviethieu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không liên quan nhưng chẳng thấy giày nào xấu như CROCS "))
Công nghệ này áp dụng ở vn thì trong 1 ngày công ty phá sản vì nạn trộm cắp thiết bị bay 😆
mykero
ĐẠI BÀNG
9 năm
Klq nhưng bác nào biết địa chỉ bán máy bay dạng này ở TPHCM ko chỉ em với!!
@mykero http://maybaychinhhang.com/may-bay-dieu-khien-tu-xa/may-bay-dieu-khien-tu-xa-quadcopter

Mua em này xong thì mấy em hàng xóm tắm thì xác CMN định nhé =))
@mykero Bạn quan tâm loại máy bay như vậy không, cho mình số điện thoại liên lạc trao đổi ;D
@mykero http://www.saigon-hobby.com/default.aspx
18 lý thái tổ
hongdai106
TÍCH CỰC
9 năm
như vậy thì mất time thôi chứ đc gì, sao cứ để giày trên cao làm chi trong khi ko để thấp xuống cho khách hàng nhìn. mà mỗi lần như vậy phải chờ nó lấy nữa mệt chết.
snow_boy1709
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hongdai106 Đây chủ yếu là để PR tạo cảm giác lạ cho người mua thôi bạn ơi 😁 Nhưng bạn cứ thử nghĩ đến vài năm nữa khi công nghệ đạt được bạn vào siêu thị hay cửa hàng bất kia hoặc quán ăn , quá, bar lướt tay màn hình chọn hàng rồi hàng chục con robot như này tự đông lấy hàng về cho bạn thì là nhanh hay lâu :D
cái này pr thì hay 😆
RyanD
ĐẠI BÀNG
9 năm
ở VN dùng cái này chuyển phát nhanh thì mất cả hàng lẫn máy bay

: J4F , các bác đừng gạch:p
zZkakasiZz
ĐẠI BÀNG
9 năm
KLQ nhưng mà ai biết đôi màu đỏ ở VN bán ở đâu hog hay ai cho em cái lick đi. Thank
Xàm!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019