[Video] Ford Mustang 2015 đã được tạo ra như thế nào? | Thiết kế ngoại thất

levuongthinh
18/4/2015 15:27Phản hồi: 59
[Video] Ford Mustang 2015 đã được tạo ra như thế nào? | Thiết kế ngoại thất

Ford Mustang 2015 đã được giới thiệu từ cách đây hơn một năm, tại NAIAS 2014. Tuy nhiên, những câu chuyện liên quan đến mẫu xe thể thao cơ bắp của Mỹ này không phải ai cũng biết. Những câu chuyện, những bí mật, và những gì liên quan đến Ford Mustang 2015 sẽ từ từ được hé lộ qua một loạt video mới do Ford sản xuất.

Đoạn video đầu tiên sẽ kể một chút về lịch sử của dòng xe Mustang và sau đó nói về khâu thiết kế ngoại thất của Mustang thế hệ thứ sáu; cũng như những lựa chọn, ảnh hưởng và mục tiêu đã đưa đến sản phẩm cuối cùng.

Các video kế tiếp sẽ lần lượt được công bố trong vài tuần tới. Các bạn nhớ theo dõi nhé.

Theo: Ford Performance
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này tuy rất đẹp nhưng mình quyết không mua nó vì không có tiền.
@thanh.vohong còn mình định mua nhưng nó kô bán thiếu
@thanh.vohong Đồng ý với bác vì mình cũng thế, nhưng đó là hiện tại. Tương lai sẽ có nêu cố gắng, chỉ sợ đên lúc đó thì chỉ còn là xe cũ ở bãi thôi. Hic.
Dạo này các dòng xe góc cạnh giống nhau quá, không nhìn vào logo thì ko biết hiệu gì luôn
Chỉ có BMW và RR thì lưới lọc gió mãi không thay đổi nên dễ nhận dạng
@Sơ mi nam Nhật Bản có lẽ bạn chả biết gì về các hãng xe ngoài BMW và RR cả.
@Sơ mi nam Nhật Bản bạn chắc chỉ biết nhận dạng chung của 2 hãng đó thôi phải không? logo này mà k biết hiệu gì thì thôi đừng vô đọc mấy tin của xe hơi nữa, giống đi học hằng ngày mà người ta hỏi "ê địa lý là môn gì m biết k?" thì bạn trả lời "không ba biết mỗi môn giáo dục công dân với thể dục à địa lý là gì k biết", học vậy thì nghỉ học luôn cho rồi. văn hoá xe thể thao muscle mỹ thằng này đóng 1 phần k nhỏ đâu bạn
cesc84
TÍCH CỰC
9 năm
Được tạo ra như các xe khác thôi. Lấy kim loại cắt cắt ghép ghép là xe gì cũng ra ý mà 😃
@cesc84 Cat cat ghep ghep la che tao xe do choi nha, con lam ra 1 chiec xe co rat nhieu to, khi doc hoc , yeu to .ca cham, vvv phai len toi DR vs co the
SixFingers
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con này nhập về vn mắc vãi
december24
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dòng xe huyền thoại của Mẽo. Dom Toretto của dòng film Fast toàn chạy loại này
@flyfly Mình thấy nhiều lắm. Texas, Oklahoma, Kansas, Arkansas..chevy thì cũ rồi. Đang dần thay bớt. Lên đời cho highway patrol trước. Police cars cũng đa dạng lắm. Phổ biến là chevy, dodge, ford
@killpeople Ko bác. Tiền đâu. Xe đời đó còn mắc hơn xe đời mới nữa. Hihi.
@thangyquy ford thì có thấy bên bang mình đang ở hiện tại thì cũng có mấy chiếc gmc hay bán tải chevy, dùng cho mấy lần đi raid, bang mà lên dodge chắc popo đ còn sợ ai nữa luôn quá 😕
@december24 nhầm rồi, xe của doom là Dodge Charger một trong bộ 3 cơ bắp của Mỹ (Charger, Mustang và Camaross)
mạnh mẽ và pha chút công tử của audi
clhm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@flyfly
Bên này các bạn màu đen thích độ phuộc, bánh chrome to và sáng choang. Các bạn trắng thì chơi toàn mui trần và muscle như vậy. Cuối tuần, và trời đẹp là chạy đầy đường.
@clhm bang mình trời nắng đẹp là porsche mercedes audi corvette dodge camara gì gì là thấy hết :p mang tiếng bang nông dân làm ruộng nghèo trồng bắp mà sao sang quá đi :p cũng tính đua đòi trả góp mua con cayman 15 hay 370z mà credit vẫn chưa đủ hì hì :p
@flyfly Khi đủ rồi chắc interest vẫn còn cao lắm nhỉ. Ở đây xe gì đi chả đc. Nợ nần rách việc. Có ai quan tâm xe gì xe gì đâu. Ráng dành dụm pay off luôn đi. 😆
@thangyquy mình còn tiền xe tiền nhà với tiền học nợ hằng tháng nữa 😁 vẫn còn đang trả góp cho con xế của mẹ già 😃
hok biết khi nào mới có tiền làm con này, nhìn dàn xe của cha hàng xóm mà thèm, bộ xe của ổng cũng gần nửa tr cmnr, mà chưa thây ổng chạy bao giờ, chỉ thấy cuối tuần chả đem ra chùi rửa 1 chiếc, còn đi bt thì đi chiếc xe van cùi mía :p
35k$ 35k$ 35k$ 35k$ $_$
Nghe nói nó thành công trở lại là nhờ 1 người Việt Nam! thì phải, lau quá không nhớ tên...
tươi vui
ĐẠI BÀNG
9 năm
A
Audi nữa bạn
Người chế tạo ra dòng xe Ford Mustang là 1 người Mỹ gốc Việt 😁
@thienvk Ko đúng lắm. Người Việt đó đã từng là kỹ sư trưởng của nhóm sản xuất xe mustang 2005. Anh đc bổ nhiệm làm phó chủ tịch Ford Motors năm 2012
@thangyquy Đang hồi hộp chờ cmnt "tự hào là người VN " của ai đó.
@thangyquy Đính chính là Ford Mustang thế hệ thứ 5 😁
abgnac
TÍCH CỰC
9 năm
@Tminh3232 và 1 thứ gì đó về "chiến dịch babylift của ngụ y"rồi ca là gốc V 😁
@thienvk 2005 là thế hệ thứ mấy bác😆 e ghi thiếu chứ cũng ko sai lắm. Thế hệ năm từ 2005 đến 2014. 😃)
Mút Tang. Mút chỉ. Nghe nói nó uống xăng như voi uống philatop
thinguyenkt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng có 1 em màu xanh ngọc, không biết có nên đổi sang đời 2015 không? Khoái em nó bởi tiếng bô và độ uy lực 😁
Có người trả lời rồi kìa kaka google + cắt dán sao sai được em.
@brightsea2001 Vậy là giỏi rồi. Cho em 5 điểm , tội cắt dán.
Nếu có tiền mình sẽ ko mua mấy e siêu xe nc Ý mà mua siêu xe Mĩ. Vừa khỏe vừa thực dụng 😃
V
Vâng tôi sẽ rất tụ hào nếu bạn ko phải ng Việt Nam:rolleyes::rolleyes:
@rualg Bạn nên thất vọng vì tôi ghét kiểu tự hào ăn theo nhảm.
Bác bình tĩnh, em nghĩ là bác ấy troll các bác giả điên hỏi kia thôi. Hay giả điên coi chừng điên thật thì bỏ bu.

Lấy cơ sở nào để cho điểm vậy em? Em về cho điểm ông bà già em đã sinh em ra thì được bao điểm?
@brightsea2001 Thấy em thích sân si lỗi chính tả anh cho điểm em vậy đó, dở ẹt mà còn làm màu. Ba mẹ em tự hào về em lắm hả.
@Tminh3232 Dở ẹt sao phân tích giùm cái. Ông bà già em anh cho 4 điểm vì sinh ra loại dốt chính tả như em.
sony x1
TÍCH CỰC
9 năm
Mustang là dòng xe lấy ý tưởng cảm hứng từ P51-Mustang , chiếc máy bay huyền thoại bởi sức mạnh và vẻ đẹp hoàn mỹ của nó.

Thế mà cái video này chả thấy P-51 đâu cả. Thất vọng.
mrkhanhhien
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hình như là anh Tăng Thái Hậu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019