[Video] Giao diện mới cho Meego đến từ Digia

vuhai6
26/11/2010 10:45Phản hồi: 48
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuoctai92
ĐẠI BÀNG
13 năm
giao điện này đã nóng máy + hao pin nhanh mà có bạn lại đòi ép xung nữa thì em nó chắc đuối pin đã à nha
pvtq9
TÍCH CỰC
13 năm
làm sao biết được giao diện này gây nóng máy vậy bồ tèo?
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn ko thấy máy nó giật giật à
Lâu lắm mới thấy hdh meego đc khen nhiều như thế này ....? Mon rằng nokia sẽ quan tâm nhiều hơn symbia bây giờ .
nhìn n900 chạy mệt ghê. Các thiết bị của Nokia mà chạy MeeGo cần cấu hình cao và chíp khỏe mới pem nổi.
Đẹp thật. Ma cũng tội cho N900. Vì sinh ra trước Meego.
Trời ơi đẹp quá... nhìn cái giao diện và thấy thích luôn 😁
Lâu lâu mới thấy bạn se7en2008 comment đó nhỉ.😁
Giao diện này thì ok roài chờ em nó set thẳng vào trong phiên bản meego cho n900 nữa là mượt ngay chứ gì
Vẫn còn đang mong ngóng phiên bản meego chính thức cho n900 nữa thì em nó ở trong đó chứ ở đâu.
Mấy bạn này chém giữ quá.Đến khi meego ra lại tụt lưỡi chứ nói được gì.
Wait and see thôi
quá hay. N900 pro thật...
còn các bác chê N900 chạy châm ,... -> vậy các bác đã cài thử Meego chưa....? với gd đơn giản như vậy mà nó còn chạy lờ dà lờ dờ -> vì sao ư -> đơn giản là Meego chưa tối ưu hóa trên N900 và nó chạy qua thẻ nhớ nên tốc độ xử lý chậm cũng là điều dễ hiểu . nếu flas thẳng vào bộ nhớ N900 như maemo xem nó chạy có mượt không. còn về phần ngốn pin thì phải dùng mới biêt.
Meego vẫn đang phát triển nên ACE cứ kiên nhẫn mà chờ. mình thấy nhiều kỳ vọng ở HĐH này.

Tình yêu của các bạn là gì ....? nếu là HDH mới thì -> đợi chờ là hạnh phúc rồi :eek:
Theo minh.meego có những thứ thật tuyệt vời : đa nhiệm, không có nhiều giới hạn, viết phần mềm 1lần dùng nhiều hệ điều hành, thích nhất chức năng xem trước phần mềm đang chạy.đã dùng qua các hệ điều hành.về đẹp thì thich webos hơn iOS, về nhanh thì thích androi hơn, về đơn giản mà đa chức năng thì thích sym.
Thằng quay cái clip này cho 0 điểm. Rung hết cả mắt. Nói chung là cái này chỉ đẹp thôi chứ bảo để sd thì rất khó và không được thân thiện cho lắm
hình cũng tiếu quá mấy bác nhỉ
Liên quan gì đến cái cảm ứng hả bạn =)) Các bạn dùng điện dung bây giờ quá nhiều thành ra mắc cái bệnh coi thường điện trở hơi thái quá ! Cảm ứng ko làm nên độ giật đó của phiên bản thử nghiệm giao diện với nhân là MeeGo 1.1 này cả ! Nhiều bạn dùng cảm ứng điện dung khi sang điện trở sẽ cảm thấy khó khăn nhưng nếu các bạn biết rằng khi dùng mòng tay "độ nhậy" của điện trở đc tăng lên 1 cách đáng kể ! Và đó cũng là lý do mà người dùng điện trở khi dùng điện dung cảm thấy khó khăn vì lúc nào cũng phải đè cả 1 tảng thịt lên màn hình ! Mỗi cái có ưu và nhược điểm riêng mà ! Sao cứ phải coi điện trở như 1 thứ cản trở sự phát triển thế nhỉ ?

Em xin xác minh vấn đề cài trên bộ nhớ trong có tốc độ nhanh hơn trên thẻ nhớ 😃 Nếu coi độ LAG khi cài trên thẻ nhớ là 10 thì cài trực tiếp chỉ là 6.5 !

Chip của N900 mặc định là 600 mà ! Đc OC ko có nghĩa nó là mặc định của nhà sx 😃 bạn ý nói chuẩn chứ ko hề sai mà ! Còn nếu tính OC thì đó có 1200 chứ ko phải 900

Vẫn ko cảm tình bằng giao điện đc trình diễn đầu tiên trên TABLET 😃
Mà đây là giao diện thứ 5 của MeeGo đc chia sẻ và là giao diện thứ 3 chạy trên SM 😃
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Nhìn vào chả thấy có gì đặc biệt cả, có đẹp nhưng vẫn thua Apple hết.
Thực chất chip của máy có thể chạy ổn định ở 900Mhz, đó là xung nhịp chuẩn của N900, không biết tại sao Nokia lại ép em nó xuống 600. Nếu vậy phải gọi là N600 mới đúng.
Atoxic
TÍCH CỰC
13 năm
Megoo không ấn tượng lắm
Cảm ơn bạn rất nhiều ! Giờ mình mới biết iOS có khả năng tùy biến cao :cold: cuồng nó 1 vừa 1 phải thôi !
Cứ làm như ai cũng có cùng 1 suy nghĩ giống bạn ko bằng !
Nhiều thằng xem tranh nghệ thuật phán 1 câu "xấu vãi đái" mấy thằng quanh đó che miệng cười :sluggish:

Nếu nói đến cái chuẩn mà bạn muốn nói đó là con số 1000 là max và 750 là ổn định !
Và 1 lần nữa mình muốn nói với bạn là : mức mặc định mới đc xem là chuẩn ! Các mức cao hơn mặc định mà nhà sx đưa ra hay công ty thiết kế đều đc coi là ko chuẩn ! Vì lý do này lý do kia các SP đc điều chỉnh để phù hợp với thiết bị của nó ! Và cái chuẩn đc đưa ra để giúp sản phẩm hoạt động tốt nhất ( theo quan điểm của nhà sx và thiết kế )
vietanhnva
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn rối kinh. lằng nhằng quá ấy. IP và androi thu hút ở chỗ nó đẹp và đơn giản!
trunkz
TÍCH CỰC
13 năm
Ờ, rồi MeeGo mà làm giống như iOS hay Android thì lại kêu bắt chước, éo biết sáng tạo
Nhìn như bể cá ấy nhỉ😃
DreeK
ĐẠI BÀNG
13 năm
đẹp thật. mà mỗi lần kiếm app là phải quay nguyên 1 vòng dậy ah
stevenhson
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bình thường pin N900 đã yếu rồi, mình lại hay để nhiều shortcut bên ngoài nữa. Chạy giao diện này chắc pin dùng được nửa ngày.^^
lazeesoul
TÍCH CỰC
13 năm
bác Takimata đâu ấy nhỉ....bác ấy nghỉ phép lâu thế........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019