[Video] Giao diện và tính năng cơ bản của Firefox OS cho di động

sonlazio
27/2/2013 9:36Phản hồi: 83
[Video] Giao diện và tính năng cơ bản của Firefox OS cho di động
ZTE Open FireFox OS-16 copy.jpg
Tại MWC 2013 thì Mozilla đã đưa ra những sản phẩm đầu tiên chạy hệ điều hành di động Firefox của họ do 2 nhà sản xuất ZTEAlcatel thực hiện. Mình có đến gian hàng của họ và quay lại video những thao tác hoạt động của Firefox OS cho các bạn xem, dự kiến trong năm 2014 thì Sony cũng sẽ gia nhập liên đoàn cáo lửa với ít nhất một sản phẩm. Nhìn chung, giao diện Firefox OS là một sự kết hợp giữa iOS và Android, màn hình chủ, một phần thanh tìm kiếm là của iOS trong khi setting và notification đến từ Google.

83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cũng được, nhưng xem ra khó cạnh tranh với các hdh khác
Giao diện đẹp đấy. Nhưng hàng của ZTE, em nói Không.
Nghe cái tên thì đã ko thích rồi, sao ko đặt 1 cái tên nghe hấp dẫn hơn nhỉ
nhoc1rang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@virusday_123 chắc là rút ra kinh nghiệm từ cái vụ google đặt tên cho hệ điều hành android đó bạn
chờ xem .
Phải chăng cài được lên những máy android cũ thì hay😁 . Đỡ tốn tiền mua máy mới
@thienthuts123 hình như có đấy
@thienthuts123 đúng ý em :D
hoang022
ĐẠI BÀNG
11 năm
@okiookio sắp có ubuntu os hứa hẹn cài đc trên tất cả những máy đã cài đc ăn roi đấy!
acthu
TÍCH CỰC
11 năm
mình nghĩ ubuntu os cho di động có đất sống hơn thằng FF này, vì dù gì cộng đồng Linux cũng rộng lớn hơn, nếu dc phát triển tốt sẽ phất lên nhanh hơn.
bố trí icon theo iOS . bố trí me nu theo Android .
có trình duyệt và tìm kiếm là mang nét riêng
________
mơ mộng theo Apple :
tự thiết kế tự làm phần mềm điều hành, còn phần cứng thì nhờ người khác gia công. nhìn thấy mẫu Google Nexus đi trước nên giờ mới dám ra tay
không hứng thú cho lắm
Đẹp mà còn chờ hiệu năng và soft
Chẳng Khác gì ROM Miui cả. Mà Miui vừa đẹp lại vừa nhẹ hơn
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Em chưa thấy được điểm nhấn của hdh này
chắc người vn ít dùng lắm đây. toàn may hãng tq sản xuat
Thì FFos nhắm đến những nước đang phát triển,nhắm đến người tiêu dùng phổ thông chứ đâu phải để trực tiếp cạnh tranh với Android hay IOS đâu,cho nên là các bạn đã dùng Android,ios hay Wp rồi nên ko có hứng thú thôi 😁
ra rồi lạ bỏ thôi 😁
Fire fox thì được, ZTE thì ko :p
cái thế lực đằng sau nó hơi yếu... khó phát triển được...
Đại gia Microsoft tuy thống lĩnh thị trường PC mà còn vất vả với Windows Phone trên thị trường di động nữa là...
Giờ cứ nhè Android và iOS của người khổng lồ Google và Apple mà xài...
@MrDuc2010 nói như bác thếw chắc ng ta chả thèm để ý tới mấy e non nớt này đâu
@quynhmatroi ko phải là ko thèm... mà là những người có khả năng tài chính và thời gian hạn hẹp như chúng ta, cứ nhè cái nào nhất nhì thị trường mà xài!
Ko phải dân công nghệ, ko có đủ thời gian và tiền bạc để hễ có cái nào mới là nhảy vào thử nghiệm, vọc rồi viết bài review kiếm tiền...
Tui xài cả iPhone lẫn điện thoại Android đây... 2 OS phổ biến nhất đây! Xài ko hết tính năng! Thời gian còn lại đi kiếm tiền sinh sống bác ơi!
Firefox Os chắc chỉ dành cho các thiết bị giá rẻ để cạnh tranh thôi, chứ hiện giờ ứng dụng hay các thứ này nọ chưa có gì hết mà, hy vọng nó ko sớm chết yểu như mấy hệ điều hành di động khác.
botre137
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết kho ứng dụng thế nào nhỉ?
@botre137 đương nhiên là ít vkl!!!
lag quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095