Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Video giới thiệu The New iPad và toàn bộ sự kiện đã sẵn sàng...

cuhiep
7/3/2012 20:46Phản hồi: 136
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tegra 3 hơn tegra 2(A4) khoảng 25% sức mạnh, thế còn so sức mạnh GPU của A5x với tegra 3 thì sao thì sao bạn, đừng nói 2 thằng ngang nhau nhé 😃

k có gì ngạc nhiên lắm.hơi thất vong khi apple k nâng cấp cpu.
mayhoilamj
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn có 3g bạn nhé, nó nói là 4g nhưng thực chất chỉ là nâng cấp lên từ 3g thôi, hầu như các quốc gia đều chưa phát triển 4g nên, ai dùng 3g thì apple vẫn thiết kế để thích hợp vs tất cả người dùng, chứ k phải có 4g là bỏ đi 3g đâu, k có 4g thì chắc là chỉnh chế độ gì đó dùng 3g, cái này thì mình chưa rõ vì đã được test đâu mà. Nhưng đảm bảo là vẫn sẽ có 3g bác nhé....

---------- Post added at 11:28 AM ---------- Previous post was at 11:25 AM ----------

thất vọng cái gì....? nâng cấp CPU lên thì tốn thêm tiền,tốc độ càng nhanh càng hao pin, cái quan trọng ở đây apple muốn mọi ng` chú ý đến app của họ chứ k phải là CPU. và chỉ cần xử lý phần mềm ,các ứng dụng đủ mượt là đã thành công rồi, bạn còn muốn gì hơn nữa! .... Cứ hy vọng nhiều cho lắm vào rồi lại thất vọng.
allin0n3
TÍCH CỰC
12 năm
bác hiểu nhầm ý em rồi, e đâu có nói j về vụ 3g hay 4g đâu, chỉ là cầu cho có phiên bản Ai bát 7" cho nó phù hợp, chứ 10" vs e hơi quá khổ
leonheart
TÍCH CỰC
12 năm
bằng giá ipad ngon rồi... gom tiền lên đời new ipad thôi ^^. Có giá 10tr5 ở vn cho phiên bản 16gb wifi only ko ta?

GPU ngon là ok rồi còn muốn gì nữa... vd như em xài con vaio core i7 mà GPU gt330, xài 2 năm nay chưa thấy lúc nào nó chạy max 100% ngoại trừ khi em render 3d, còn lại thì chỉ có GPU là làm viêc hết công suất do GPU cùi>>> nên từ đây rút ra kết luận là GPU khá là quan trọng đấy các bác ah.
không thay đổi gì về phần thiết kế đó chính là điểm thông minh của Apple, vì nếu Apple thay đổi về body của máy sẽ làm cho những model trước đó không bán được nữa như thế apple sẽ ngậm hàng, còn trong khi đó Apple chỉ thay đổi main mà không thay đổi body chủ yếu là để cho nhưng ai không có nhu cầu về main sẽ vẫn mua model cũ với mức giá phù hợp, và như thế họ sẽ ko có cảm giác là mình bị lỗi thời so với hiện tại ít nhất là trong vòng vài năm, Apple vẫn sẽ bán được hàng, người tiêu dùng vẫn sẽ có quyền lựa chọn, đó mới là chiêu thức của Apple trong kinh doanh
smartphone thì nhỏ,bạn có thể dễ dàng cầm mà ko chạm vào màn hình.Còn ipad thì to,nên chẳng có cách nào cầm mà tay ko đụng màn hình dc bạn ah,mình thấy viền lớn là hợp lý 😁 cầm thoãi mái hơn mà ko lo ctri`nh nó nhảy lung tung :D Với lại cái viền to cũng chằng ảnh hưởng j
Thank's cuhiep, hết mình vì ae tinhte, vì trái táo
Thiết kế vẫn như vậy ah. Kết mỗi cái màn hình
atnxh
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng cái màn hình ngon thật, đợt này chưa nâng cấp cái thiết kế (ipad 3), cũng tiết thật...
chắc sẻ ôm cái table khác
quá tuyệt .
kokakykuj
ĐẠI BÀNG
12 năm
pac cu hiep sag thuc wen rua mat .^^........
đặt tên the new iPad chắc là để tránh né kiện tụng với thương hiệu iPad trung quốc .
Không biết chừng nào về VN nhỉ
hungcbvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cuối cùng thì mình thấy hơi thất vọng với new ipad không có gì nổi bật ngoài màn hình phân giải cao, chưa có một sự đột phá nào. Thời hậu Steve jops là đây sao.😕😕
Cái hình kia phải con wave và đc chụp ở VN k nhỉ 🤔
anhchangdc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy đến 90% tin đồn đã thành sự thật đó bạn. Từ màn hình,cpu,gpu camera và tuyệt nhất là giá bán.Kiểu dáng thì đã được khẳng định từ trước là không có thay đổi gì trừ độ dày rồi. Bạn còn mong chờ gì?
Kết nhất quả màn hình, nét hơn cả chuẩn HD.
Không có tiền, ngồi nhìn.........................
Chạy đua công nghệ e là lục tốn quá ! Ipad2 dùng còn mới đã The new ipad. Không đua được
tranmhoa112
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn rất nhiều về bài viết về ipad mới :X
Khoái mỗi cái camera của e nó đc nâng cấp thôi! Hóng iphoto nữa!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019