Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] "Hiện trường" tấn công DDoS trông như thế nào?

TDNC
27/4/2013 0:31Phản hồi: 186
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuann2
TÍCH CỰC
11 năm
Dùng máy tính nhớ mua anti virus của mấy hãng nổi tiếng, đừng lên mạng download free để hacker lợi dụng lấy máy của bạn làm vũ khí tấn công. nếu ai cũng có anti virus đàng hoàng thì hacker sẽ rất khó tấn công kiểu này.
*HERO*
TÍCH CỰC
11 năm
Mình vẫn có thắc mắc là hacker làm sao tạo ra được nhiều luồng đến máy chủ một lúc như thế .
và đó có phải là nguyên nhân khi bị tấn công ddos thì kg thể xác định nơi gốc của cuộc tấn công phải kg ?
@xuanhung2007 Các phần mềm ....., hoặc các phần mềm hack game bây giờ toàn là Worm để hacker sử dụng Ddos, botnet. Vì vậy hãy hạn chế sử dụng ..... và hack game
@xuanhung2007 Để tạo dc nhiều luồng truy cập như thế thì hacker sẽ tạo ra những đoạn mã độc, nôm na là virus rồi add vào những phần mềm free, up lên cho thiên hạ xài. Lúc đó máy người dùng sẽ dính mã độc. Khi cần thì chỉ cần vài thao tác, hacker sẽ điều khiển những máy dính mã độc đó tấn công vào hệ thống máy chủ làm server ko kịp xử lý, dẫn đến nghẽn mạng.
@xuanhung2007 các máy tính bị cài mã độc mà ko biết. tức giả sử như tải phần mềm ở những trang web ko uy tín, hay web sex hay v.v....................
forever1306
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xuanhung2007 botnet.....cài trên n` máy n` ng` do vô tình dính phải,hacker có thể điều khiển họ "Truy cập" đến mục tiêu cần tấn công,nhờ vào 1 số sv lớn,khuyếch đại tín hiệu đó wa 1 port lên nhiều lần r` ms "tràn" vào sv cần dos
Ví dụ ddos này y như là kẹt xe ở HN và TPHCM vậy, mọi ngả đường đều đổ về 1 con đường, nó quá tải thì nó kẹt, nó ... treo, chả ai đi được. 😁
FongZooZ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KeVoDanh cái này là deadlock rồi
cũng có vài phương pháp làm giảm DDOS thôi, ví dụ như dùng domain dự phòng...
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
@boydethuong277 GIẢM VÀO mắt , 1 sv đỡ riêng mà còn ko ăn thua
nguyentptn
ĐẠI BÀNG
11 năm
giờ thì em đã biết thuốc fugaca diệt trừ giun như thế nào😃
heliosy
TÍCH CỰC
11 năm
gửi yêu cầu là yêu cầu gì vậy ??
vậy nếu chục triệu máy tính truy cập vào 1 trang web cùng lúc thì nó có giống như DDos ko ??
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
@heliosy
@heliosy Gửi yêu càu cho phép truy cập, cho phép xem trang web
trong doan video cu nhu la choi game au vay con cai may phu huynh thi nhu la coi x game xung tran vay
hungpro123
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn đẹp đó ^^
phd5
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái google sites của mình có khi nào bị DDOS như vầy ko nhỉ? Nếu có thì làm sao đỡ dc? (Lo xa tí)
@phd5 seo suốt ngày mà còn chả ai biết đến site mình thì ai biết mà d với dos bác 😃
phd5
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dvkvnn thắc mắc tí thôi. Tại tính hay tò mò, dù thực tế hiếm khi xảy ra trường hợp đó.
@phd5 Cái đó thì Google nó lo rồi, yên tâm.
-Tóm lại là ko gây gỗ với ai,(hay bác cuhiep làm topic "tinhte vô đối" thử coi).
-Trước có vụ chửi nhau vùng miền,ông gì ấy tức quá cảnh báo mod xoá topic ko nghe, dẫn đến một thời gian webtretho bị sập.
Xem rồi cũng chẳng hiểu gì, cũng khô khan vẫn thế à
Nói đơn giản : "Giống như máy bị lag khi bạn làm nhiều tác vụ cùng 1 lúc thôi . "
rất hay
teri.nk79
TÍCH CỰC
11 năm
dư xăng? mục đích ko đó. ko ai rảnh mà đi ddos chơi đâu.
bạn thử xây dựng cho tinhte một firewall xem. rồi nói admin post bài thách thức ddos vào tinhte thử. 😁
@teri.nk79 Lúc ấy chỉ cần hacker VN là trong vòng 5p data file mấy năm trời của tinhte bốc hơi
đek hiểu gì...nhưng nhìn hay hay! ^^
nexus...
ĐẠI BÀNG
11 năm
đúng là công nghệ người thường không thể hiểu được @!
Hồi trước mình có tập huấn qua lớp an ninh mạng vài ngày, thầy giáo cho 1 đống software dành cho hacker, mục đích để bíết cách phòng chống, trong đó có 1 cái để tấn công DDos này khá hiệu quả, chỉ thử vài phút mà cái website cơ quan mình đứng đơ, khi nào mình nhả ra, ngừng bơm blood nó mới trở lại bt.Nói chung cái này rơi vào tay tên nào có ý đồ ko tốt cũng khá nguy hiểm, tuy nhiên dễ bị cảnh sát mạng sờ gáy 😃 . Tiếc là cái HHD mình tiêu mất nên dữ liệu tập huấn đó ko còn....

Sent from my F8 using Tinhte.vn
@ldbienhac cái đó như là IPfucker 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019