Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Video hướng dẫn cơ bản chia đôi màn hình trên Android

24/5/2015 14:16Phản hồi: 0
Video hướng dẫn cơ bản chia đôi màn hình trên Android
[​IMG] Trước đây trên bài tổng hợp các Xposed hay của Duy Luân đã hướng dẫn và hôm nay mình xin trích lại,và làm video hướng dẫn
Trích:
Chạy ứng dụng dưới dạng cửa sổ

Mô tả

Đây là một phần của bản ROM ParanoidAndroid được trích ra riêng để chúng ta sử dụng trên bất kì ROM nào khác. Nhờ bản mod này mà chúng ta có thể chạy các app trong những cửa sổ tương tự như trên máy tính. Bạn cũng có thể cho chạy hai, ba app cùng lúc rồi sắp xếp chúng cạnh nhau để làm việc hiệu quả hơn, giống như tính năng Multi Window trên các máy Samsung đời mới. Nếu bạn có trong tay một chiếc tablet Android thì bản mod này cực kì hữu dụng vì sẽ tận dụng được màn hình lớn của máy một cách tốt nhất. Ngoài việc di chuyển, bạn cũng có thể thay đổi kích thước các cửa sổ cho phù hợp.

Link mình để ở dưới video nhá

Cách sử dụng

Vì XHaloFloating chỉ giống như một nền tảng, do đó bạn phải cần thêm một ứng dụng trợ giúp để có thể chạy app ở dạng cửa sổ. Mình khuyên các bạn dùng XMultiWindow và XMultiWindowSidebar, cũng là hai module Xposed khác. Sau khi cài xong thì các bạn khởi động lại máy thêm lần nữa.

Giờ thì làm theo các bước sau:
Chạy ứng dụng XMultiWindowSidebar lên
Chọn Select Apps
Nhấn nút Add App, Thêm các ứng dụng bạn muốn chạy đa nhiệm
Bấm nút back, một nút nhỏ sẽ xuất hiện ở cạnh trái màn hình
Nhấn nút đó, bạn sẽ thấy danh sách các app của mình
Kéo một app từ thanh dock ra màn hình
Kéo thêm một app khác nữa ra nửa trên hoặc dưới màn hình
Vậy là bạn đã có hai app chạy song song nhau rồi đấy.

Quảng cáo

Phần quan trong đây :* 😁
Video hd ae cách làm

Video làm trong thời gian ngắn nên khó tránh sai sót,nhưng mong các bạn like và subcribe mình
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019