Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Video hướng dẫn ghép sim Heicard Overlay Mới nhất từ Heicard.com

ApplePro.vn
27/8/2014 3:25Phản hồi: 65
Video hướng dẫn ghép sim Heicard Overlay Mới nhất từ Heicard.com
Hướng dẫn cách ghép sim Heicard OVERLAY ver 7.0.x & 7.1.x và sửa lỗi hoàn toàn như bản Quốc tế đối với iPhone 4s, 5 , 5c và 5s Lock.

✓ Xin chào các bạn, như trong 2 video trước Applepro.vn đã hướng dẫn các bạn cách ghép sim cho 2 phiên bản 7.0.x và 7.1.x, bản 7.0.x đã hoàn thiện dường như ít phát sinh lỗi, tuy nhiên bản 7.1.x dành cho 5c và 5s vẫn còn gặp lỗi như mất 3g, văng khỏi màn hình chính và yêu cầu active… các lỗi này thường do các bạn chưa làm đúng theo hướng dẫn của bên mình đưa ra hoặc có sai xót trong quá trình thực hiện.

✓ Với phương châm của Applepro.vn là luôn đưa ra những giải pháp nhanh nhất ổn định nhất đến người sử dụng, hôm nay Applepro.vn gửi đến các bạn 1 video chi tiết cách ghép sim dễ nhất đối với phiên bản 7.1.x này mà người dùng bình thường cũng có thể làm được.

Bài viết mình chia làm nhiều mục nhỏ, trong đó mục đầu tiên sẽ là hướng dẫn cách cài Cydia và thêm source, tiếp đó là cách ghép cho từng nhà mạng chính tại VN và cách fix lỗi nếu gặp.

A.Hướng dẫn cài Cydia và Add Source cho sim ghép

✓ Đầu tiên cài cydia bằng công cụ Pangu 1.2.1 mới nhất, link tải về pangu và file deb dự phòng nếu source repo.heicard.com bị lỗi heicard: http://www.fshare.vn/file/QVPR82GISC/ mật khẩu applepro nếu có.

1.Cách cài Cydia
✓ Các bước cài Cydia bằng pangu rất dễ như sau:
+ Chỉnh thời gian máy của bạn về 8h30 sáng ngày 02/06/2014
+ Ghim cable vào máy tính và mở pangu cho tới khi hiện dòng Jailbreak thì ấn vào đó
+ Đợi một chút Pangu yêu cầu mở khóa màn hình tab vào icon pangu thì các bạn làm theo như vậy
+ Máy sẽ khởi động lại 1 lần sau đó đợi tới khi Pangu thông báo Done là thành công, nếu không được tháo cable và làm lại các bước trên.

2.Các source cần add:
✓ Sau khi cài cydia tiến hành add các source sau:
+ http://cydia.vn để ổn định lại các file package của source hệ thống
Cydia.vn – Tin tức, kinh nghiệm, thủ thuật iOS
cydia.vn

+ http://apt.appvv.com để fix lỗi danh bạ +84

Quảng cáo

+ http://apt.25pp.com để ổn định sóng
+ http://repo.heicard.com để cài Heicard tiến hành ghép sim

B.Hướng dẫn ghép sim nhà mạng Viettel (iPhone 5C, 5S iOS7.1.2)

✓ Sau khi Add đầy đủ các source bên trên, làm tiếp các bước sau:
+ Vào Cydia chọn tìm kiếm ấn 138 sau đó ấn Tìm, kéo xuống thấy 2 dòng tiếng Trung đều có số 138 chọn dòng thứ 2 và cài đặt gói này để fix lỗi danh bạ +84
+ Vào phần tìm kiếm trong Cydia, tìm và cài đặt iFile của cydia.vn

Quảng cáo

+ Ấn vào iFile tiếp đó thoát về thư mục gốc của iFile và tìm Applications (dấu / sẽ báo trong tùy chọn thư mục gốc)
+ Ấn vào thư mục Applications và tìm Setup.app
+ Ấn váo chữ i cạnh thư mục Setup.app và đổi tên Setup.app thành Setup.ap (mục đích ngăn iPhone không về chế độ active)
+ Quay trở lại Cydia tiến hành cài Heicards.. trong source repo.heicard.com.
+ Sau khi cài Heicard máy báo RespringSpingboard, KHOAN KHÔNG ẤN vào đó mà tiến hành cho sim ghép và sim cần ghép vào máy lock, tiến hành chọn nhà mạng lock theo bảng chọn và tên iPhone của bạn là 5S hay 5C cho đến bước cuối cùng ấn chấp nhận
+ Sau khi ấn chấp nhận mới ấn RespringSpingboard
+ Máy khởi động lại thấy xuất hiện trên màn hình icon tiếng trung hình bông tuyết mầu xanh, ấn vào đó chọn dòng 3G và nhập 12 chữ số in trên thẻ nhựa đi kèm với sim ghép.
+ Quay lại Cydia, ấn vào source apt.25pp.com → Tất cả các gói → Apple File Condui “2” và tiến hành cài đặt nó
+ Sau khi cài xong máy sẽ tự tìm kiếm và có sóng nhà mạng viettel trong khoảng từ 15 đến 30 giây tùy khu vực và tùy máy
+ Tới bước này kiểm tra tài khoản *101#, facetime, imess, Mynumber… đều hoạt động bình thường
✓ Lưu ý do máy mình đang làm là 5S Lock Sprint bởi vậy bạn nào ko thuộc nhà mạng này, sau khi fix hết theo các bước trên thì vào lại iFile chỉnh lại thư mục Setup.ap thành Setup.app

C.Hướng dẫn ghép sim nhà mạng Mobiphone (iPhone 5C, 5S iOS7.1.2)

✓ Sau khi add source và cài Heicard như bước A bên trên
+ Vào Cydia chọn tìm kiếm ấn 138 sau đó ấn Tìm, kéo xuống thấy 2 dòng tiếng Trung đều có số 138 chọn dòng thứ 2 và cài đặt gói này để fix lỗi danh bạ +84
+ Máy yêu cầu RestarSpringboard(chú ý bước này chưa cho sim vào) đợi 1 lát khi cydia cài xong heicard, máy sẽ báo no sim ấn ok.
+ Sau đó để yên vậy ko ấn vào restarspringboard mà cho sim ghép vào trước, tiến hành chọn nhà mạng, chọn kiểu máy 5s hay 5c y như thao tác bắt đầu ghép sim ở video trước (cần lưu ý kỹ bước này)
+ Sau khi restar xong vào cái hình bông tuyết mầu xanh ấn vào dòng 3g nhập code xong ấn ok, các bạn lưu ý phải có wifi để nó gửi mã về sever Heicard
+ Quay lại Cydia, ấn vào source apt.25pp.com → Tất cả các gói → Apple File Condui “2” và tiến hành cài đặt nó
+ Tiến hành tắt máy và khởi động lại có sóng
+ Nếu ko có sóng vào cài đặt, chọn nhà cung cấp, bỏ tích tìm mạng tự động, lúc này máy sẽ tìm mạng thủ công khi nào hiện ra nhà mạng của sim cần ghép thì ấn vào đó (bên cạnh tên nhà mạng hiện chữ V mầu xanh chỉ định mình đã chọn), quay lại màn hình chính ấn vào logo bông tuyết xanh(do heicard cài) chọn patch 3g máy sẽ searching 5 đến 10 giây sẽ lên sóng, kể cả sprint hay nhà mạng khó đều lên hết.

D.Hướng dẫn ghép sim nhà mạng Vinaphone (iPhone 5C, 5S iOS7.1.2)

✓ Sau khi cài heicard (chú ý bước này chưa cho sim vào) đợi 1 lát khi cydia cài xong heicard, máy sẽ báo no sim ấn ok.
+ Sau đó để yên vậy ko ấn vào restarspringboard mà cho sim ghép vào trước, tiến hành chọn nhà mạng, chọn kiểu máy 5s hay 5c y như thao tác bắt đầu ghép sim ở video trước (cần lưu ý kỹ bước này)
+ Sau khi restar xong vào cái hình bông tuyết mầu xanh ấn vào dòng 3g nhập code xong ấn ok, các bạn lưu ý phải có wifi để nó gửi mã về sever Heicard
+ Tiến hành tắt máy và khởi động lại có sóng
+ Nếu ko có sóng vào cài đặt, chọn nhà cung cấp, bỏ tích tìm mạng tự động, lúc này máy sẽ tìm mạng thủ công khi nào hiện ra nhà mạng của sim cần ghép thì ấn vào đó (bên cạnh tên nhà mạng hiện chữ V mầu xanh chỉ định mình đã chọn), quay lại màn hình chính ấn vào logo bông tuyết xanh(do heicard cài) chọn patch 3g
+ Sau khi patch 3g tắt máy đi khởi động lại và đợi máy sẽ tự lên sóng
+ Nếu vẫn chưa lên thì làm lại tuần tự các bước trên

E.Các cách khắc phục lỗi

1.Lỗi không có sóng, không có logo mạng
✓ Bước này máy báo Đang tìm kiếm hoặc Không có Dịch vụ
+ Vào Cài đặt → Di động mở hết 3 mục trong đó (Dữ liệu Di động, Bật 4G, Chuyển vùng dữ liệu)
+ Vào Nhà cung cấp, tắt bỏ chế độ Tự động, ngay lập tức máy báo Đang tìm kiếm, khi nào máy tìm ra nhà mạng Viettel ấn vào đó rồi quay lại màn hình chình ấn vào icon bông tuyết xanh chọn 3G → OK và khởi động lại là có sóng.

2. Lỗi có sóng nhưng không có E không có 3G
✓ Tháo sim ra, lấy 1 cái sim vn khác và ghép lên sim ghép chọn nhà mạng đầy đủ.
+ chọn bất kì nhà mạng nào cũng đc. Sau đó tháo sim ra để sim ghép và sim chính muốn ghép lên, cho vào để hờ chứ ko gắn vào máy. Vào cài đặt/cài đặt chung/xóa APN
+ vào cài đặt/ cài đặt chung/ đặt lại/ đặt lại cài đặt mạng.
+ sau khi máy lên gắn sim vào, chọn nhà mạng chính xác, sau đó tắt máy mở lại.
+ đợi 1 lúc máy sẽ lên sóng có tên nhà mạng, ĐỢI sóng tụt xuống, rồi lên lại lần nữa (tầm 2 phút) xong vào bật chuyển vùng dữ liệu lên sẽ lên chữ E
+ mở wifi lên ,vào app heicard hình bông tuyết, bấm 2G nhập code trên thẻ vào. bấm nút bên phải, thông báo có chữ Heicard là ok.
+ tắt wifi, vào mở chuyển vùng dữ liệu lên (nếu mở sẵn thì ko cần, đợi tí ) lên E.
+ vào lại app heicard, bấm 3G ,lên 3G là ok (ở đây nếu sóng lên 5 nấc và 3G ko có tên nhà mạng thì bấm lại 2G cho lên E ,xong bấm lại 3G)
+ sau khi lên 3G mà ko vào đc mạng thì mở wifi lên vào safari, vào trang unlockit.co.nz , bấm creat APN, chọn nhà mạng tương ứng, bấm CREAT, bấm cài đặt, xong.

F.Cách ghép SIM Heicard ver 7.0.x cho tất cả các mạng đối với iphone 4s iphone5 iOS 7.1.2
✓ Vào cydia chỉ add duy nhất 2 source cydia.vn và repo.heicard.com
+ Trong Cydia chọn tìm kiếm ấn 138 sau đó ấn Tìm, kéo xuống thấy 2 dòng tiếng Trung đều có số 138 chọn dòng thứ 2 và cài đặt gói này để fix lỗi danh bạ +84
+ Vào phần tìm kiếm trong Cydia, tìm và cài đặt iFile của cydia.vn và tiến hành fix lỗi *101 như các fix sim 7.4
+ Quay trở lại Cydia tiến hành cài Heicards.. trong source repo.heicard.com.
+ Sau khi cài Heicard máy báo RespringSpingboard, KHOAN KHÔNG ẤN vào đó mà tiến hành cho sim ghép và sim cần ghép vào máy lock, tiến hành chọn nhà mạng lock và sau đó ấn chấp nhận
+ Sau khi ấn chấp nhận mới ấn RespringSpingboard
+ Máy khởi động lại thấy xuất hiện trên màn hình icon tiếng trung hình bông tuyết mầu xanh, ấn vào đó chọn dòng 2G và nhập 12 chữ số in trên thẻ nhựa đi kèm với sim ghép.
+ Sau khi cài xong máy sẽ tự tìm kiếm và có sóng nhà mạng trong khoảng từ 15 đến 30 giây tùy khu vực và tùy máy.
+ Tới bước này kiểm tra tài khoản *101#, facetime, imess, Mynumber… đều hoạt động bình thường

G.Các lưu ý để ghép sim ổn định

✓ Nên backup dữ liệu và Restore sạch iPhone về FW 7.1.2 mới nhất để không bị lỗi trong quá trình cài cydia và ghép sim
✓ Trong mục di động không được tắt 3 mục (Dữ liệu Di động, Bật 4G, Chuyển vùng dữ liệu)
✓ Muốn có Facetime, iMes bằng chính số điện thoại của mình thì mặc định Sim phải đăng ký và có 3G, số tiền trong tài khoản chính phải lớn hơn 10.000VNĐ để sim gửi tin nhắn kích hoạt Facetime và iMes tới nhà mạng
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài viết mang tính chất hướng dẫn không cạnh tranh ko đấu đá nhau , có thể còn thiếu sót mong được đóng góp chia sẽ.
Lưu ý bạn nào làm hay hơn mình mình mong các bạn có thể chia sẽ với tất cả mọi người chứ ko phải vào đây chê người này nâng mình lên , nếu hướng dẫn được mọi người thì post thoải mái .

Link Facebook : https://www.facebook.com/simghepheicards?ref=hl
Mọi thắc mắc giải đáp các bạn có thể cm vào Facebook mình sẽ trả lời nhanh nhất để hỗ trợ các bạn
Thế k muốn jb thì làm ntn
@Dark-Angel Iphone 5 không cần jb bạn
hp2hp2
ĐẠI BÀNG
10 năm
5s t-mobile us mạng mobifone lên 7.1.2 dùng sim ghép overlay này ok chưa bác hay chỉ sprine thôi?
@hp2hp2 Dùng được bình thường bạn
5 AU FW 7.1.2 dùng loại nào bác êi
@traicodon91 Dùng Sim overlay 7.0.x bạn
nikik_mtl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sim này khi set up tự chuyển về mạng China Unicom, ko fix dc lỗi danh bạ 😔
có vẻ rắc rối hơn bản cũ, thế 5s bắt buộc phải JB mới dùng được hả bác?
vnboy87
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã dùng qua rồi và đã quay lại với rsim 3g v10.1 ai lấy con sim overlay em cho về test cho cảm nhận chất lượng ImageUploadedByTinhte.vn1409544582.108096.jpg

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
bom1973
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vnboy87 bác cho em hỏi còn những lỗi gì vậy bác, bác ngâm cứu chỉ rõ cho em với ah, thank bác nhìu nhóe 😃
@vnboy87 Sim này lỗi sao vâỵ bạn? Mình đang tính dùng sim ghep này để ghép mạng viettel 5s lock softbank
5C AT&T xài ổn định chưa bác
vnboy87
ĐẠI BÀNG
10 năm
3g ko lên chỉ lên E máy treo ko chạy nổi xác định bỏ qa hai lỗi trên dc thì bạn cứ sài xem như bình thường
@bom1973 Sim fix gần như full luôn rồi , bạn ghé qua ghép và cảm nhận , ko hài lòng mình gửi lại tiền bạn . Rất vui được giao lưu
vnboy87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bom1973 5s sprin cài zô đơ và ko lên dc 3g chạy e
Heicard Over Lay chạy ổn cho 5s t mobile 7.1 vs Mobifone chưa bạn ? on 3g tắt màn hình vẫn nhận cuộc chứ. Đang xài cái 7.4 lâu lâu bị active vs lỗi cuộc gọi lúc on 3g lúc off màn hình bực quá. Fix full được hết thì mai mình ghé đổi luôn. Thanks
@Aquarius Lao Xài ổn định nhiều bạn , phần 3g đã khăc phục gần như triệt để và đặc biệt ghép sim lên cũng nhanh hơn
Xác nhận over play xài tốt cho 5s sprint ko rớt sóng bậy bạ,tự động fix full hết các lỗi, *101# có lun khỏi cần đụng tới ifile, tuy nhiên còn 1 lỗi danh bạ +84 ko tài nào fix đc.Chủ topic có cách nào fix +84 ko chia sẻ cho ae. Chào.
@tungthanh77788 Bên mình đang chuẩn bị 1 video mới hướng dãn ghép sim cách khác dễ hơn sẽ hoàn thành sớm nhất
@ApplePro.vn Khi nào mới có video hướng dẫn mới vậy bạn.
xin hỏi có hiện nút tắt bật 3G cho 5s lock softbank k bạn
@vinagirl9x Softbank full chức năng luôn bạn
mobifone ghép vào hiện sóng vina là sao Apple , tắt tự động đổi qua Mobi thì Ko Dich vụ
@saiporsi01 Mình xài mobi vẫn sóng mobi mà. Restore làm lại từ đầu thử xem sao bạn.
ptk8588
TÍCH CỰC
10 năm
@tungthanh77788 Do xài sim ghép lúc fix lỗi sim ghép phải chuyển nhà mạng AT&T qua Vina để tương thích với VN. Vì trong list các nhà mạng phân phối đôc quyền sản phẩm của Apple ở VN chỉ có Viettel và Vina chứ ko có Mobi 😁
Phat.kix
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá nhọ, Sim ghép của bác vẫn chưa ghép dc Viettel. Buồn luôn
IP5 LOCK JP dùng loại sim ghép nào bạn và làm theo hướng dẫn cho ip5 lock của bạn là full như quốc tế à
thangvuon
ĐẠI BÀNG
10 năm
có dùng được cho viettel không ạ?
Ip5s virgin ghép đx ko chủ thớt
iomb4ilu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tình hình là e vừa mua cái sim ghép rồi, hí hoáy restore lên 7.1.2 giờ làm sao active được ạ, cắm sim ghép overlay rồi mà ko dc. E chỉ thấy hướng dẫn từ bước là jailbreak rồi, mà hỏi chỗ bán thì họ bảo cứ về cắm sim restore là được 😔
---
Update là e active rồi, làm theo video đoạn nhập code xong rồi. Giờ ko văng ra màn hình active nhưng sóng rớt liên tục (mobifone), gọi điện ko dc, vào about ra tên nhà mạng tung của.
thangvuon
ĐẠI BÀNG
10 năm
@iomb4ilu em about tên mạng của tàu nhưng bác bật cái 2g lên cùng với chuyển vùng là được.em cũng chưa kich hoạt đc imess @@ không hiểu tại sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019