[Video]Hướng dẫn sử dụng Photoshop Touch toàn tập

thuytrangbp28
16/5/2015 3:12Phản hồi: 70
[Video]Hướng dẫn sử dụng Photoshop Touch toàn tập
Chào các bạn
Trong topic này mình sẽ hướng dẫn các bạn sử dụng Photoshop Touch chạy trên thiết bị Android bằng video, nếu các bạn thích phần mềm này thì hãy like mạnh để mình có khí thế nhé (PS Touch chạy trên iOS cũng có thể áp dụng vì các công cụ của chúng giống nhau, chỉ khác cách bố trí thôi)
Các bài hướng dẫn sẽ đc update sớm nhất trên Youtube, còn trong topic này có thể sẽ chậm hơn, vì vậy các bạn có thể đăng ký kênh Youtube của mình để có được video hướng dẫn sớm nhất
Loạt bài hướng dẫn sẽ đi từ cơ bản đến nâng cao, quan trọng là một mình mình thì không thể có hết được các ý tưởng, nếu bạn nào có ý tưởng hay khi xử lý ảnh thì cứ cho ý kiến để anh em cùng thảo luận, vì phần mềm này cho phép chúng ta thoải mái sáng tạo
Bắt đầu thôi

1. Tạo Project, lưu project và xuất ảnh

Đây là phần mở đầu, các bạn mới dùng Photoshop Touch (PS Touch) hãy lưu ý và nhớ cách xuất hình ảnh, tránh trường hợp trong các bài hướng dẫn sau lại hỏi xuất ảnh như thế nào.
Xem video hướng dẫn

2. Vùng chọn

Video này sẽ hướng dẫn các bạn các cách để tạo vùng chọn. Đây là điều đặc biệt của PS Touch so với các phần mềm khác, khi bạn đã làm việc với vùng chọn một cách thành thạo thì việc xử lý ảnh sẽ trở nền dễ dàng hơn rất nhiều
Xem video hướng dẫn

3. Tách ghép nền
Có lẽ đây là là vấn đề mà nhiều bạn quan tâm nhất. Với PS Touch bạn sẽ tha hồ sáng tạo khi tách ghép nền
Đây là kết quả:
Trước

Sau

Xem video hướng dẫn

4. Chỉnh màu cho ảnh

Quảng cáo

Không phải lúc nào bạn cũng chụp được một bức hình có màu sắc như ý muốn. Vậy thì hãy để PS Touch làm cho bức ảnh của bạn đẹp hơn nhé
Đây là kết quả
Trước

Sau

Xem video hướng dẫn
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

5. Nâng sáng cho ảnh
Khi bạn chụp một bức ảnh bị thiếu sáng, với PS Touch bạn chỉ cần bỏ ra khoảng 1 phút xử lý thì bức ảnh của bạn sẽ được nâng sáng lên một cách hoàn hảo
Xem video hướng dẫn
6. Làm mịn da mặt

Cái này thì các bạn gái thích thôi rồi, và đây cũng có thể được xem là một cách xóa mụn nhé các bạn
Đây là kết quả
Trước

Sau

Xem video hướng dẫn
OMG !!!!! 😁 SỨC MẠNH CÔNG NGHỆ VỚI CON MẮT CỦA NGƯỜI ĐÀN ÔNG
7. Môi đỏ, má hồng
Cái này thì chị em nào mà chả thích
Vẫn là bức hình trên, bây giờ ta sẽ làm cho má hồng và môi đỏ, vì làm vội để viết bài nên chất lượng chưa được đẹp lắm, các bạn làm cẩn thận hơn nhé

Xem Video hướng dẫn
8. Đổi màu mắt
Lúc rãnh rổi hãy thử đổi màu mắt cho mình xem có đẹp hơn không nhé
Trước

Sau

Xem video hướng dẫn
Quá hay, cảm ơn bác.
@O2xdaIIs_Cingular Vẫn còn nhiều hiệu ứng hay hơn nữa, mình sẽ cố gắng update sớm nhất có thể
@thuytrangbp28 Hóng bác. 😁
Có lẽ app này là tổng hợp luôn rồi. Nổi tiếng xưa nay rồi. Ko biết làm mờ hậu cảnh ngoài vùng chọn thì làm thế nào?
@ximatphonviet Đảo ngược vùng chọn (là nhân vật) mới làm mờ hậu cảnh đc
Thanks bác rất nhiều, em làm mờ hậu cảnh đc rồi, em xóa 4 app sửa ảnh đây. Nghịch cái này giết time cũng đỡ tự kỉ 😃
@ximatphonviet Nếu có ý tưởng hay thì đưa lên để anh em cùng làm nhé. Sẽ có hướng dẫn làm mờ hậu cảnh và blend màu, hy vọng sẽ có ích với các bạn.
Nhưng ko bằng app youcam perfect ở điểm là tự động làm mịn da mặt, làm trắng, loại bỏ mụn. Mịn hay trắng đều có thể chọn mức kéo sao cho phù hợp.
@ximatphonviet Những phần mềm khác chỉ có thể xử lý được một vài tính năng hiệu quả, và gần như là tự động, điều đó có nghĩa là để xử lý một bức ảnh hoàn hảo thì bạn phải cần rất nhiều phần mềm kết hợp lại và không thể thỏa mãn nhu cầu sáng tạo của người dùng được.
9. Xóa chi tiết thừa trong ảnh
Khi chụp hình mà có những chi tiết trong bức hình đó làm cho nó ko đẹp, bạn hoàn toàn có thể xóa bỏ nhờ vào PS Touch.
Đây là kết quả
Trước

Sau

Xem Video hướng dẫn
thank bác chủ nhiều
e kết bác lắm rồi đó. Đúng những thứ e cần bấy lâu nay
myduyen01
ĐẠI BÀNG
9 năm
App này tải ở đâu vậy m.n
@myduyen01 Bạn có thể vào Google Play để tải, giá khoảng hơn 100 ngàn. Hoặc vào Appstorevn để tải miễn phí
Hay quá, Up lên nữa đi bác.
tankinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hay quá bạn ơi
Tác phẩm đầu tay của iem, còn hơi non 😃
@ximatphonviet Làm mờ hậu cảnh ah bạn
@thuytrangbp28 2 em cụt chân. 😃
Trời đất, ko để ý đến chân cẳng nên ko biết.
hay quá. đánh dấu
Tập ghép
Ghép như thế tạm đc rồi, tuy nhiên mình góp ý một tý.
- Màu sắc giữa nền và nhân vật chưa hòa hợp lắm, bạn có thể chỉnh thủ công hoặc gộp 2 layer thành một rồi chọn Auto Fix.
- Đường viền xung quanh nhân vật chưa tốt, có vẻ như bạn đã tăng Feather hơi cao.
- Để bàn chân nhìn thật hơn, bạn cần tạo một ít bóng đổ xuống cầu đang đứng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019