[Video] Lộ diện HTC M9 ngay trước ngày ra mắt: camera sau 20MP, mặt sau xám, cạnh hông vàng

sonlazio
1/3/2015 0:22Phản hồi: 161
[Video] Lộ diện HTC M9 ngay trước ngày ra mắt: camera sau 20MP, mặt sau xám, cạnh hông vàng
Trong ngày mai thì HTC One M9 mới được giới thiệu, nhưng có lẽ nó đã đạt danh hiệu chiếc điện thoại bị lộ nhiều nhất trong lịch sử khi không còn bất cứ thông tin gì mới mà người ta chưa biết nữa. Ngay trước thềm MWC 2015 thì một video lại được đăng tải lên YouTube cho chúng ta thấy một chiếc HTC M9 đang hoạt động, với mặt lưng màu xám và cạnh viền vàng, thiết kế mà HTC gọi là Dual Finish Metal Unibody. Ngoài ra, video còn xác nhận thêm độ phân giải của camera sau là 20MP còn camera trước UltraPixel 4MP tự sướng tốt hơn.

Cấu hình lộ diện trước kia:
  • Màn hình: 5" phân giải Full HD 1080p, chưa rõ công nghệ màn hình;
  • CPU: Qualcomm Snapdragon 810 lõi tám, tốc độ 2 GHz;
  • RAM: 3 GB;
  • Bộ nhớ: 32 GB bộ nhớ trong + thẻ nhớ microSD hỗ trợ tối đa 128 GB;
  • Camera chính: 20 MP, cảm biến BSI, hỡ trợ AF, chưa rõ có hỗ trợ OIS hay không;
  • Camera phụ: UltraPixel 4 MP;
  • Kết nối: Wi-Fi, Bluetooth 4.1, NFC, LTE;
  • Bề dày 9,61 mm, trọng lượng 157,5 g;
  • Pin: 2900 mAh;
Trong trường hợp bạn muốn biết thêm về HTC One M9 thì có thể xem lại một số hình ảnh báo chí bị lộ vài ngày trước

Tham khảo: 9to5Google
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoatuduong
ĐẠI BÀNG
9 năm
m9 sẽ đưa HTC chở lại
@hoatuduong trở lại bác ơi ,, bác tính chở gì hả :p
lehoang91
TÍCH CỰC
9 năm
@hoatuduong "Chở lại" thì chắc nó sẽ die sớm thôi😆

Sent from my iPad Air 2 using Tinhte.vn
@hoatuduong Là trở lại và lợi hại hơn chứ bạn :v
@hoatuduong Trở lại... nơi bắt đầu hả bạn?
@hoatuduong TRỞ LẠI chứ không phải CHỞ LẠI nha
Camera sau hình tròn thì hợp phong thuỷ hơn!
hưng p.a
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Vũ Nguyễn Quang Chuân
@Vũ Nguyễn Quang Đúng là điểm trừ duy nhất. Chắc họ k muốn nó giống hệt M7 ?
Jay D
TÍCH CỰC
9 năm
@Vũ Nguyễn Quang Mình lại thích vuông vuông vậy, phải nói là thiết kế htc chẳng có gì đột phá nhưng vẫn đẹp. Phong cách hơn là cầm iphone.
longca_haui
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phím cứng giống ip6 & S6 ghê nhỉ ;))
ManU4ever
TÍCH CỰC
9 năm
@longca_haui Nếu nói giớng thì phải là giống Lumia 925 😁 viền nhôm tròn phím vát cạnh có lâu òi 🆒
@longca_haui Sao gì cũng lôi iphone vào thế nhỉ? Buồn cười :rolleyes:
ai phân biệt được không 😁
qloved
CAO CẤP
9 năm
@kieuminhtien994 khac chứ bạn, nút thiết kế khác theo kiểu tách riêng, cam sau vuông bo tròn, và nước sơn có vẻ bớt bóng :v
My_name_is
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không hiểu sao vẫn kết htc nhất trong số các thương hiệu android. Mong M9 sẽ đưa htc trở lại
xuanthuy1003
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thay đổi thiết kế đi anh ơi. Nhìn xưa mất rồi. Đợi m8 down giá.
titieutu
ĐẠI BÀNG
9 năm
m9 nhìn chất quá ,tiếc là ko co tiền mua. an phận với con note 3
Mấy cái nút nhìn rất cao cấp và men.
dày gần 1cm r mà pin k đc trên 3k, buồn nhỉ 😔
@sieu_nhan Pin 2k9 còn khóc...dc cức cục đòi cức lỏng...;))))
@monquabian 2k15 rồi, ông xem các đt mấy năm trc pin nó ntn nhá, máy lm mỏng k nói, chứ cỡ z3 hay g2 pin nó bao nhiêu
Khá giống M8....khác quả cam lồi.....

Hiwn cái bổ sung cấu hình...nâng cấp cam
supi7
CAO CẤP
9 năm
@Samsung Vietnamese Cam lồi nào
Cũng khoái e này. Nhưng lỡ kết LG gòi
Cấu hình khủng quá, ah mà sao ko phát triển tiếp camera Ultrapixel nữa ta :/
TSoN9
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có gì khác vs M8 không :eek:
@TSoN9 Bác có biết đọc với biết xác định hinh ảnh không :eek:
KJR
TÍCH CỰC
9 năm
Vẫn còn viền đen quá nhiều tạm biệt m9 hài lòng với m8 và chờ đợi m10 😔
kenvin0208
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình vẫn thấy M7 đẹp nhất :-d
@kenvin0208 đồng quan điểm.... M7 mới là đỉnh cao thiết kế... nên làm M9 giống M7 viền màn hình mỏng
Con này ra chắc anh htc đi theo anh NO quá.
nhìn chụm camera sau là phân biệt được hết
hai tmt
TÍCH CỰC
9 năm
dự là giá sẽ khá khó chịu
huy9988
CAO CẤP
9 năm
Đối với mình thì cái quan trọng nhất của một cái điện thoại là cái màn hình, nên mình sẽ chọn Galaxy S6 vì màn hình của Samsung là điểm 10 tuyệt đối rồi (Ý mình là Galaxy Note 4, mặc dù HTC và iPhone cũng rất đẹp!). Chưa kể những tính năng khác như Camera, Pin, Thiết Kế Samsung đợt này cũng sẽ ko thua ai!! Hơi tiếc dụ cái loa thôi, Samsung khá kém khoản này, hi vọng S6 có gì đột phá về âm thanh!!
À mà S6 cũng lộ tè le hết rồi nè: http://www.mobilecowboys.nl/rumors/nieuw-nest-met-galaxy-s6-edge-afbeeldingen-ontdekt
eros_hab
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tbtvsg màn hình thì dựa trên độ RGB, phải thể hiện được chính xác màu, chứ ko phải làm sặc sỡ tạo cảm giác màn đẹp.
Panel màn RGB xịn như Dreamcolor của HP, Ultrasharp của Dell... nó đắt hơn màn IPS thường khá nhiều, ko phải do độ phân giải cao, màu rực rỡ mà do nó thể hiện màu chuẩn xác nhất.
kazenjin
TÍCH CỰC
9 năm
@vothanhhungn73 Bạn ấy nói đúng rùi pác ơi. Tôi cũng đồng tình. Xem thử tập đoàn đa quốc gia nào sản xuất màn hình to hơn samsung mà không phải lo chật vật bán mình, cắt giảm nhân sự. SONY chăng, LG quy mô ko có cửa nhé, Apple thuê người khác....vậy đủ biết chất lượng dc thế giới công nhận ntn rồi.
kazenjin
TÍCH CỰC
9 năm
@tuyenkthn Mỗi công nghệ màn hình có ưu và khuyết riêng biệt. Màu sắc rực rỡ nhưng góc nhìn ai rộng bằng amoled. Và ss cũng biết cải tiến bằng 4 chế độ cân chỉnh màu sắc cho thực tế với từng người dùng. Ko xài wa note 4 thi đừng ngồi đó mà phán cứ như mình xài rồi. Toàn xem người khác đánh giá rồi phán theo cứ như cái gì cũng biết. Amoled note 4 ko như hồi xưa đâu antifan ah. Ko có lý gì mà DiaplayMate đánh giá màn hình samsung note4 tốt nhất hiện nay.
@huy9988 Màn SS S 5 và Note 4 vẫn đuối hơn mấy flagship dùng LCD ips như HTC one / g2 / ip 5-6 / bb passport.

Nhìn chói. Ra ngoài trời chuyển sang bầm bầm nhìn rất khó chịu. Mình bỏ ss vì LCD IPS có bước tiến vượt bậc trong hơn 2 năm qua trong khi Amoled không khắc phục được nhược điểm màu trắng kém / chói / ra ngoài trời nhìn kém.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019