Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] N900 chơi video trên DVD qua kết nối USB

vuhai6
8/11/2010 7:56Phản hồi: 54
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
cũng thú vị, hay thật đấy
Cái này để nghịch cho vui chứ thực tế chắc ít ai xài nhỉ?
K2DnC
CAO CẤP
13 năm
Chung quy lại N900 vẫn là 1 sản phẩm đáng thất vọng của Nokia 😃. Em đã sài qua và cảm thấy chả có gì đặc sắc. Chấm hết! Chắc e ko có duyên vs Nó kìa 😃
Bạn có thể không thích N900 nhưng dám phàn n90 là sản phẩm đáng thất vọng cua Nokia thì thật buồn cười 😃)
Cái thứ cầm hàng để khoe thì nói cái wái jì đến thất vọng với ko thất vọng.
Cái vấn đề nằm ở đây là nó cắm trực tiếp bằng cổng USB, giật thì sau này sẽ hết giật, còn có những đứa mún giật muh có giật đc đâu . Đứng trước cái cửa thì chỉ biết cái cửa bằng gỗ thui chứ éo bit sau cái cửa nó có cái jì .... bệnh
ductuanl
ĐẠI BÀNG
13 năm
thật sự với những ai khi nghe đến chữ́ ubuntu mà không hề có 1 chút ý tưởng gì thì không có khả năng dùng N900 đâu
chỉ để khoe hàng thôi thật ra ko hữu dụng lắm
trunkz
TÍCH CỰC
13 năm
LOL, có người đã nói rõ là test host mode rồi mà nhiều bố còn xoắn tít cái vụ xem DVD thế nhỉ? Đọc hiểu có vấn đề hay không biết chữ?
bon no ko hieu ban chat van de dau bac oi, noi lam gi cho met.bon nay chi biet huong thu thoi

---------- Post added at 05:16 AM ---------- Previous post was at 05:14 AM ----------

tren app co phan men nay roi dinh cai thu xem nhung no canh bao du qua nen chua dam ,co cao thu nao thu chua
Hay thật, công nhận ở trên TG có rất nhiều người vọc giỏi, tìm tòi những cái mới ^^
helpmelove
ĐẠI BÀNG
13 năm
em nói là game gủng chán vì chưa có chứ ko phải là ko có.Maemo chỉ là hdh thử nghiệm của nokia nên làm gì có ai viết soft với game đâu.Để chờ up lên meego là thấy ngay ấy mà,con át chủ bài của nokia chứ chẳng chơi.Còn nền tảng đồ họa của n900 quá khủng rồi
Khá mới mẻ nhưng tất cả đều quá muộn khi N8 ra mắt - Em N900 này thực sự đã đi vào dĩ vãng, tuy không bị sỉ vả như N97 nhưng cũng là thất bại không nhỏ của Nokia !
that bai voi nhung nguoi nhu ban thoi
hay đấy, em khoái n8 mỗi cái vụ host usb này thôi, n900 mà cũng dùng đc thì mua cho rẻ, n900 dùng hay phết đấy
p/s: tất nhiên với mí bác mua về chỉ biết gọi, nt, duyệt web thì chê nó là phải 😁
ngoài pin ra em chả thấy có j đáng chê cả.....mà pin thì cũng dễ giải quyết thôi...😃
AdjLuvSea
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tuyệt . N900 mà có cổng HDMI nhỉ . Chắc là đỡ giật hơn ,
Nokia thật là khủng xứng đáng giữ ngôi đầu bảng xếp hạng về điện thoại .... hôm wa mới cầm xài thử con N8 của thằng bạn rất thích!

---------- Post added at 12:31 PM ---------- Previous post was at 12:28 PM ----------

bác xài nó thử chưa mà biết thất bại? N900 rất hay đó bác. nó không hề bị sĩ vả em thấy ở chỗ em làm rất nhiều người xài smartphone các dòng cao của nokia và N900 cũng không ngoại lệ. Nó chưa vào dĩ vãng đâu
có phải chơi DVD hay chỉ để ổ DVD bên dưới, rồi mở video có trong N900 bịp mắt thiên hạ!😕;)
Biết thì nói ! ko biết thì đừng nói ! Dùng MAEMO thì càng phải mắng ! Nếu ko dùng MAEMO thì bạn nên biết MAEMO ko phải HĐH thử nghiệm mà là 1 HĐH đc phát triển từ năm hai ngàn không trăm lẻ sáu ! Nó là HĐH đc sử dụng trên các TABLET của NOKIA và 1 vài thiết bị khác ! Cộng đồng những người dùng những thiết bị MAEMO tại VN ko lớn nhưng nó đã có từ trước khi N900 ra đời với những đời máy N8xx N7xx khá có tiếng ! Tìm hiểu kĩ trước khi nói cái gì động đến vấn đề coi thường cái gì đó ở chính nơi cái gì đó đc biết đến !
Có lẽ các MOD nên tìm bài viết về MAEMO trong BOX và đưa lên trang nhất để nhiều người loại bỏ cái suy nghĩ mơ hồ về MAEMO như 1 HĐH thử nghiệm !

Doanh số N900 đã đc NOKIA công nhận là đạt chỉ tiêu ! Bạn có thể tìm lại thông tin để xác minh !

Không hiểu vì sao những điều này cứ phải giải thích đi giải thích lại với nhiều người nhỉ ? Đây đâu phải điều bí hiểm khó tìm hay chưa đc nói bao giờ đâu nhỉ ?
Nhiều người dùng N900 và đã ra đi trong BOX MAEMO 😃 và đó là lý do mà NOKIA lúc đầu quyết định ko đưa N900 chính thức đến VN chăng ?
Nhiều bạn nói N900 thất bại MAEMO thất bại nhưng ko nói đc nó thất bại ở điểm nào !
Khả năng đáp ứng ? Doanh số ? Sự nổi tiếng ? hay đơn thuần chỉ là ko oai ?
N900 ko phải thiết bị nhắm vào phân khúc khách hàng bình thường , nó nhắm vào những người có chút khả năng "phá" và tiếp cận tốt vì N900 đc ra đời với mục tiêu vực dậy cộng đồng người dùng MAEMO đang trầm xuống và trở thành tiền đề để đưa MAEMO trở thành 1 HĐH cho SM ! Với mục tiêu đó N900 đã hoàn thành nhiệm vụ của nó !
Nhiệm vụ thứ 1 : vực dậy 1 cộng đồng đang có su hướng trầm xuống ! Sự hiện diện của N900 đã thổi 1 làn gió mới đến cộng đồng MAEMO , nó đã khuấy động cộng đồng MAEMO và khiến cộng đồng này phát triển hơn và tốt hơn
Nhiệm vụ thứ 2 : làm tiền đề để MAEMO trở thành 1 HĐH hoàn thiện cho SM ! MAEMO hiện giờ đã trở thành 1 HĐH khá hoàn thiện đối với 1 SM , không những thế nó còn đưa các SM đến gần hơn với các thiết bị khác như TABLET , PC , Máy ảnh KTS , ...
Và 1 nhiệm vụ nữa mà ko biết NOKIA có tính trước ko : đó là sự kết hợp giữa MAEMO và MOBIN để thành MeeGo đầy tiềm năng ! Phải sau 1 khoảng thời gian sau khi N900 có mặt trên thị trường sự hợp tác giữa NOKIA và INTEL mới bắt đầu ! Có thể nó ko hoàn toàn do N900 nhưng sự góp mặt của N900 trong sự kiện này là ko thể phủ nhận !
Bạn nào cảm thấy những điều mình nói ko đúng hãy phản bác với những lý luận và có chứng minh ! BOX MAEMO ko sợ phải tranh luận nhưng ko thích tranh luận với các bạn đứng từ xa ném đá xuống mặt hồ !
[MENTION=3329]phuonggo2[/MENTION] : khả năng USB Host Mode của N900 đã được chứng minh từ cuối năm 2009 ! Còn khả năng hỗ trợ USB Host Mode của MAEMO đã có từ trước khi N900 ra đời ! Điều này hoàn toàn là sự thật !
Hi hi bây giờ mà search google về doanh số N900 thì sẽ ra 1 đống link nói là N900 chỉ bán được 100k máy trong 5 tháng đầu tiên 😆 nhưng khó tìm ra được các bài viết đính chính đằng sau là 5 tuần chứ không phải 5 tháng 😃) Nokia cũng chả bao giờ nêu thông tin về doanh số bán N900 mà chỉ nói là hài lòng và thành công ngaòi mong đợi thôi 😃)
Tuy nhiên đối với các vị chém N900 là thất bại của Nokia đơn giản thì đối với họ điện thoại mà nếu lôi ra không có ai trầm trồ thì đó là thất bại =)) .
Đối với tôi thì thỉnh thoảng lôi N900 ra thì lại có người hỏi " N900 hả nghe nói con này hay lắm nhưng mà khó dùng" tôic hỉ cừoi mỉm mà thôi 😃)
cmknight
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng đã từng dùng N900, nhưng vì pin yếu và đợi chờ mãi không thấy update gì, đến ngay như bấm *101# để kiểm tra tk cũng phải làm cái widget, hơi bất tiện. Đã từng rất thích N900, bảo vệ N900 đến cùng mỗi khi có 1 thread nào nói tới N900 vs. Milestone vì 2 con này là hotboys 1 thời, nhưng cũng vẫn phải chia tay em nó. May là mua hàng chính hãng bán lại được giá 😃

giờ vẫn còn 1 cái bao da xịn, đặt ship từ Europe về, giá $85 để đấy làm kỷ niệm, trong thời buổi cả $ + vàng tăng giá này, ngẫm lại cũng thấy xót
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
N900 thật sự rất tuyệt, em đang xài ubuntu và khi thấy em nó lại càng yêu em nó hơn 😁 Còn đứa nào chém gió N900 hay Maemo thất bại, blah blah thì đúng là ngu y hiểm
ductuanl
ĐẠI BÀNG
13 năm
[MENTION=7932]K2DnC[/MENTION] :
điểm khác nhau giữa N900 và cái iphone của bạn là ở chỗ đấy đấy,apple đã bỏ rơi iphone 2g và sắp tới là 3g cũng giống như nokia bỏ rơi N770,N800,N810,N900 nhưng cộng đồng maemo thì không bỏ rơi chúng, hiện giờ những chiếc điện thoại mà phần lớn được đánh giá là thất bại này vẫn được cập nhật và sửa lỗi bởi chính những người sử dụng,những người cảm thấy thoải mái khi chia sẻ mã nguồn những phần mềm mình viết ra cho cộng đồng mà không đòi hỏi một xu. Cái đó mới là đam mê chứ không phải là thay những mẫu điện thoại mới nhất rồi tự nhận là đam mê công nghệ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019