Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] N900 chơi video trên DVD qua kết nối USB

vuhai6
8/11/2010 7:56Phản hồi: 54
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

[MENTION=7932]K2DnC[/MENTION] : Chắc bạn chưa tìm đc bài viết sau đó của bài doanh số thất bại đúng ko 😃 Nokia đã nói là doanh số của N900 đã thành công và ngoài mong đợi ! Còn thành công về mặt nào ngoài mong đợi về mặt nào thì mình đã nói rồi đấy ! Bạn đọc lại đi !
N900 ko đc nâng cấp lên MeeGo ? Điều này có đúng hay ko thì cũng ko quan trọng với cộng đồng người dùng !
Thứ 1 : Nokia vẫn phát triển Maemo song hành với MeeGO và tất nhiên là sẽ ko thể đc như lúc chỉ nhắm đến Maemo !
Thứ 2 : N900 hiện đang là thiết bị dùng để thiết kế MeeGo ! Bạn ko phải thành viên của MAEMO ! Bạn ko biết những cái này mình ko trách !
Thứ 3 : Đội ngũ thiết kế làm việc về MeeGo gần như ko liên quan đến NOKIA ! Cái này có thể bạn sẽ cảm thấy khó hiểu nhưng đúng như vậy đấy ! và việc đội ngũ này ưu ái N900 là điều đã đc nói đến
Thứ 4 : Cộng đồng mã nguồn mở đôi khi vẫn tự mãn với chính mình ! Viết ứng dụng , chia sẻ toàn bộ và "hít gió tây bắc để sống" đơn thuần chỉ vì niềm vui , ham thích và đam mê
2 trang WEB bạn đưa ra đều đc nói đến và đc chứng minh điều ngược lại từ rất lâu rồi bạn ah ! Nhưng phải nói những thông tin này ko đc chia sẻ trên trang chủ và trên các mặt báo 1 cách chặt chẽ , rất nhiều điều về MAEMO , N900 mà hầu hết anh em đều biết , đều là những thứ rất hay mới lạ nhưng những người dùng khác lại ko biết
Đơn giản như FCam , thực sự nếu như ko phải MEM có lời đến MOD thì có lẽ FCam đã ko đc đưa lên trang nhất dù nó là sự đột phá khi đưa PhomeCam đến gần với máy kĩ thuật số hiện đại ! Còn nhiều điều lắm ! Nếu thích bạn có thể tìm hiểu còn nếu ko thì thôi đó là quyền của bạn ! Nhưng nếu muốn tranh luận 1 cách thực sự thì có lẽ bạn nên tìm hiểu ko thì sẽ khó mà tranh luận đc với anh em trong BOX MAEMO đấy !
Các bạn không nên cứ cái gì cũng mong sự chính xác của Các Quý báo cụ thể là tại sao lại là 5 máy được bán ở HN, Nếu chỉ cần thống kê điểm danh ở tinh tế sẽ thấy con số này cũng không nhỏ và số máy ở tinh tế không phải là tất cả. Việc bỏ rơi máy hay không cũng còn có những ý kiến trái chiều nhau mà nhất là về N900 thì bất biến nhiều ý kiến được đưa ra mà hãng thì luôn hướng đến sản phẩm mới nhằm mang lại lợi nhuận cho họ. Cũng khhông có nghĩa là sản phẩm vừa ra đã không đáp ứng được nhu cầu và không có điểm gì nổi bật. E71 vừa ra là đã có E72. mình dùng nhiều đời máy khác nhau của nhiều hãng ĐT khác nhau nhưng ở NOKIA có một đặc điểm là máy bền bỉ cấu trúc OS bền vững dù có can thiệp nhưng vẫn lấy lại phiên bản cũ nhờ up lại FW và chỉ từ thời N95 trở lại đây thì có vẻ như sự thịnh hành được chuyển qua Iphone do thị hiếu thích đẹp và mỏng nhẹ nhưng theo ý kiến bản thân mình những thứ gì mỏng nhẹ thường hay dễ vỡ, bể và không bền. Thêm vào đó thị hiếu trào lưu thích những điều mới khi có ANDROID ra và đã lấy đi thị phần chạy qua OS này, những hãng khác khác như sony, HTCvà thậm chí cả SAMSUNG nhảy vào. Tuy nhiên lượng người trung thành với NOKIA cũng vẫn còn do họ quen dùng hoặc thích bền. Đặc biệt là với N900 tính năng can thiệp sau vào máy và tùy biến rất cao. Nhiều tính năng nhưng đáng tiếc là với với body quá manly đã không đem lại bước đột phá về doanh thu cho hãng này vì vậy mà nó chưa được quan tâm đúng mức để gây thiện cảm với người đã dùng điều này càng mang lại sự thất vọng vào NOKIA để các bạn có htể nói nư bây giờ. 😁
bên cạnh đó những nhận xét về "Nó" của những người đã trải nghiệm thì rất khách quan và không bao giờ hết tranh cãi về "nó". Đặc điểm nổi bật là rất mạnh mẽ. Nếu bạn không quá nóng nảy và kiên nhẫn một chút thì cho đến bây giờ bạn đã có thế rất nhiều thứ từ bản đồ, duyệt wed cho đến game OS (một số game 3D mới vừa được biến đổi phù hợp với máy) ... những tính năng mà có thể nói hầu hết các máy đều không thể có cùng lúc.
Tóm lại với những người, am hiểu về công nghệ cơ bản thì một khi họ đã dùng là sẽ không bao giờ chê:wavespin:
Trong các loại di động mà mình từng dùng ( bắt đầu dùng di động yừ 1996), chưa cái nào mình thấy hay mãi và không chán như N900, khó dùng nên rất tuyệt vời. Thế mới là công nghệ chứ. Sẽ còn nhiều điều mới mẻ với con N900 này mà ko thể nói trước được. Góp vui 1 chút.
Sao mình Không thấy các kết nối giữa N900 với ổ DVD nhỉ?
noi thât vơi a e trong maemo .tôi ơ quang ninh ,tôi 31 tuôi ,đã co vơ 1con trai 4t.noi vê đt tư trươc tơi giơ tôi toan dung nokia .tât ca đt đời cao như n97 n97mini dung qua hêt rôi nhưng chi đươc vai thang thây chan lai ban ₫i ,giơ đang dung n900 ₫a đc gân 1năm tôi thây wa tuyêt .ko chê vao đâu đc.chi môi pin hơi kem .con cai bon noi tung la cai bon chăng biêt đeo gi .giai thic vơi chung no lam gi cho mêt .hêt
Máy nghe nhạc Tàu làm đc chuyện này dễ như chơi mà, coi mượt mà luôn
biết thế thì đc rồi sủa lên làm gì :giggle:
0975330633
ĐẠI BÀNG
13 năm
đúng là PCmobile ....................!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095