[Video] Những chiếc máy bay RC đồ chơi có kích thước siêu to

TDNC
11/10/2014 2:47Phản hồi: 73
[Video] Những chiếc máy bay RC đồ chơi có kích thước siêu to
Ảnh minh họa: agusindri.hol.es
Nếu so với mấy chiếc máy bay RC (Radio-Controlled) này thì những món đồ chơi ở nhà chúng ta chỉ là muỗi 😁. Đồ chơi điều khiển từ xa, hay còn gọi là RC, đã dần trở thành một niềm đam mê lớn đối với rất nhiều người và nhiều nơi trên thế giới chứ không còn là một món đồ chơi nữa. Những loại máy bay mà bạn thấy dưới đây gần như không khác gì một chiếc máy bay thật, thậm chí có chiếc to đến 85% so với một chiếc máy bay thật, có chiếc còn dùng cả động cơ phản lực (Jet Engine).

Bạn có thể lên YouTube tìm với từ khóa "RC planes", "RC boats" hay "RC tanks", "RC warships" để xem, hầu hết các phương tiện di chuyển trên thế giới đều được người ta lấy cảm hứng và xây dựng thành những chiếc RC hoàn chỉnh. Độ phức tạp của chúng rất cao, người ta từng làm thành công những chiếc hàng không mẫu hạm RC, máy bay phản lực RC, tàu chiến RC nên những thứ như xe tăng, máy bay vận chuyển hay trực thăng là những thứ rất ư bình thường trong thế giới RC này. Mời các bạn cùng xem.

"A Pitts Python", to cỡ 85% kích thước thật

Máy bay phản lực Messerschmitt ME-262

"Clip Wing Cub" với tỷ lệ 1:2 so với máy bay thật

Một chiếc pháo đài bay B-17 với sải cánh dài tới 5,79 mét

Máy bay ném bom B-25 Mitchell hồi Thế chiến thứ 2, tỷ lệ 1:3

B-29 Superfortress, tỷ lệ 1:5

Quảng cáo

Máy bay B-29 tỷ lệ 1:5, sải cánh 8,9 mét, sử dụng 4 động cơ, mỗi cái có dung tích 160cc

Máy bay Sabre, tỷ lệ 1:5

WACO YMF-5
Bonus thêm mấy món khác cho anh em:

Hàng không mẫu hạm U.S.S FORRESTAL CVA 59

Quảng cáo

Một trận hải chiến bằng tàu RC, bắn đạn BB, dùng khí gas để bắn

Thêm một trận hải chiến nữa

Tàu ngầm RC
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em đã bị bắt 1 chiếc phantom khi đang bay quay phim đây >.<
@kenzoxd107 Kể chi tiết đi bác😁
Nhìn đẹp quá :p, muốn có 1 bộ rồi đấy 😁
TIỀN KHÔNG CÓ CHỈ DÁM CHƠI CÒN Lamborghini THÔI

eurogo12
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trantrungtu úi.của bạn giống của mình vãi luôn.xe thì khác.nhưng cần điêu khiển như thế này.từ rất lâu rồi.hồi còn tiểu học.:'(.mê khủng khiếp chơi chạy miết.giữ lại làm kỷ niệm mà chuyển nhà mất luôn.
@eurogo12 H kiếm khó à :v
@trantrungtu khi người lông rân chỉ có dưa hấu và bọ six

tuananhdb
TÍCH CỰC
10 năm
Mời bác lên phường giải quyết
DJI Phantom là cơ bản chơi hay rồi 😃
@quangrc Cái này hơi khác so với DJI Phantom, nó dựa trên những cái có thật, càng giống cái thật càng tốt. Nếu cơ bản thì phải bay Helicopter hoặc cánh bằng nhỏ dùng động cơ đốt trong.
con oj con.. bo chua co du tjen thj con cu gap tau bay giay ma choj cung duoc.. 😁
:v góp vui vs ae IMG_0059_zps140a482f.jpg
duyepu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thinhanquoc Hảng khủng quá
Nhìn máy cái tàu chiến đâm nhau hài vãi ! Ngoài đời mà thế thì :eek:
Quá đỉnh.
Kelamtro
TÍCH CỰC
10 năm
mình cũng ghiền lắm mà chỗ mình ko có ko gian để bay,cũng đâu có mắc tầm 5 chai là có rùi
@milotic đậu xanh rau má.thằng ấy nó nói mấy chiếc tầm mấy triệu là mô hình ấy nên tui nói vậy cho nó bít,ham hố chi mấy chiếc của bọn tây nó bay,chơi bằng pin mà cũng bay dc như xăng mà còn rẻ nữa,chơi cho đỡ ghiền thì dc rùi,xăng với pin thì xăng bay nhanh hơn nge tiếng dc gầm rú sướng hơn,mắc gấp mấy chục lần,lỡ hư sửa cũng phê hơn
@ruaxebottuyet Thím cần phân biệt mô hình toy với mô hình RC.toy là nó vẫn bay dc,nhưng cơ cấu bay k thật bằng RC.mấy chiếc máy bay điều khiển 2 kênh (2channels) đều là hàng toy hết.k có nghĩa toy là k bay được.có mấy chiếc máy bay mô hình chỉ 8 900k nhưng vẫn bay dc đó.nó là toy. Còn chiếc trong link của thím chắc là hàng RC.nhưng chưa phải là loại xịn.
Những chiếc máy bay RC động cơ xăng hoặc nitro k có chiếc nào dưới mấy chục củ đâu.loại đó VN cũng nhiều người chơi.

Sent from my XT1033 using Tinhte.vn mobile app
@milotic Có loại dùng động cơ điện brushless thì vẫn là RC bạn nhé

@ruaxebottuyet Mô hình có loại mô hình tĩnh(k bay hay chạy dc) còn mô hình động(toy hoặc RC) là chơi dc như thiệt nhé.k phải mô hình là k bay dc đâu.cần phân biệt.

từ thời coi doremon,tập mà có mấy chiếc máy bay,tàu thu nhỏ bắn nhau như thật. đã ghiền mấy e này.....😁
Hay nhỉ . nó cũng biết lái hả.
earl_grey
TÍCH CỰC
10 năm
Ở ta mà làm được mấy cái này có bị cấm chơi hay bị phá hủy không ạ?
shalach
ĐẠI BÀNG
10 năm
@earl_grey Góp ý với bác là ở Việt Nam, máy bay mô hình (RC airplane) có dung tích động cơ trên 50cc là bị hạn chế nhé, không bay vô tư được.
Độ rủi ro khi bay cũng có, nên thường các nhóm bay cũng phải đăng ký địa điểm bay với clb hàng không phía nam. Bay chính thức thì đăng ký thành viên theo nhóm với clb hàng không phía nam, phí thành viên khoảng 600k/năm, được cấp thẻ thành viên. Còn bay lụi (không giấy phép)thì vô tư, mà xui bị nó túm thì xác định bỏ máy bay hoặc đóng phạt nặng nhé.
Đó là bên RC airplane (cánh bằng), còn anh em heli thì mình không rõ có bị quy định như thế không.
Gởi các bác cái link chỗ nhóm em hay chơi 😁
thú vui đẳng cấp
Muốn có 1 chiếc phản lực cơ giống zị quá 😃
wildcat
ĐẠI BÀNG
10 năm
RC Boat F41 loại tàu 2 thân, sử dụng cộng cơ 2 thì xăng pha nhớt, dung tích 25,4cc.
Dài 1m2 , rộng 0,45m
Setup và cân bằng bởi Wildcat

Một vài hình ảnh:

Clip về nhất tranh giải 26cc thể loại tàu 2 thân tại Tây Ninh - người lái Wildcat

@wildcat Tuyệt vời ông mặt trời 😃 Thích ghê! Có quen ku kia trên Định Quán nóa cũng có 1,2 con tàu điều khiển 😃 sướng zị trời
nanhbac1130
ĐẠI BÀNG
10 năm
ghiền lắm mà ko có điều kiện ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019