[Video] Playbook chạy Windows Phone ngon lành (cập nhật: hàng giả)

cuhiep
18/5/2012 0:58Phản hồi: 132
[Video] Playbook chạy Windows Phone ngon lành (cập nhật: hàng giả)
(Hình chụp từ video bên dưới)
Cập nhật: Video này không thật, anh chàng đó vào một trang trải nghiệm WP http://aka.ms/wpdemo của Microsoft và sau đó mở toàn màn hình... Cám ơn vuhai6.

N4BB.com vừa đăng một video chiếc Playbook chạy Windows Phone. Video này được cho là của một anh chàng có nick trên Youtube là Gamer109X ở Hà Lan đăng lên Youtube. Chúng ta không có thông tin gì khác như ROM WP7 này từ đâu, làm cách nào có thể bỏ lên PlayBook, chạy qua máy ảo hay chạy gốc... Những gì chúng ta thấy là Windows Phone chạy rất mượt trên PlayBook giống như trên các thiết bị Windows Phone chính quy. Trong video anh ấy thử xem hình, đăng một thông điêp lên mạng xã hội mở bản đồ từ Nokia Map, có cả Nokia Drive và nút menu biến thành nút Windows. Không rõ thực hư thế nào nhưng nếu đây là một video thật thì rất tuyệt vì Playbook có Cpu 2 nhân và màn hình độ phân giải cao hơn các thiết bị chạy Windows hiện tại vốn chỉ có Cpu 1 nhân và màn hình độ phân giải trung bình.

Theo N4BB.com
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hix hix, muốn thử quá
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
PB càng ngày càng làm người khác thêm mến mộ😁
quá gấu luôn
Quả này ngon đây. Playbook lại sắp được thể hiện một "nội lực" mới nữa rồi. Chờ đợi cách xử lý nào!
playbook chạy được cả wp ảo quá 😃
van_doan
TÍCH CỰC
12 năm
hix.bị lừa dễ dàng wa1😃
Em thấy cái nào càng chạy dc nhiều os cái đó càng chết sớm, mong là pb vượt qua dc trạng thái ngắc ngoải, chuyển sang trạng thái tử😃
Chà chà, đó giờ ko thích playbook vì đang xài BB, nhưng đây là sự thực thì..............
quả này thì ngon quá;))
cái này mình không nghĩ là thật quá. Vì wo 7.5 không hỗ trợ 2 nhân mà. Nếu hỗ trợ như trên hình thì các oem wp làm hai nhân rồi còn.đâu.
@hiepthong chưa chắc bác nha, ra thiết bị wp nào là phải đc sự thông qua của ms trc, ko có kiểu tự ý đâu. các nhà sx phải tuân thủ quy định nếu ko thì ko đc cho ra sản phẩm. mấy bác này bẻ khóa máy rùi làm j thì làm, có thể viết 1 số ứng dụng để khắc phục cho hđh, nhưng mà chắc chắn là ko đơn giản rùi
video trên thật giả khó mà biết đc nhưng thật sự thú vị
mrvodka
TÍCH CỰC
12 năm
@alfa_romeo_bg 😃 ko thể để tránh phân mảnh và dễ nâng cấp ms chỉ hỗ trợ một số chip nhất định, việc hỗ trợ đa nhân nhất quyết phải nằm trong core của hệ điều hành cơ. anh ấy mà code lại đc thì có bằng anh ấy viết lại windows phone à?
Anh ấy là 9x đấy. Quá pro
thấy nó ko mượt cho lắm
Lạ nhỉ. sao nghe nói W7.5 chưa hỗ trợ chip đa nhân mà ta!
Minhf vừa đọc bài này chieu hôm qua bên bbvietnam, đang dùng playbook đa nhiệm rất tốt, mong Rim sẽ có nhiều cai tiến cho những fan hâm mộ
mqking
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình thấy lúc xem hình ko được mượt lăm nhỉ? chắc tại là bản thử nghiệm, nhưng dù sao cũng là đỉnh của đỉnh
vutoanltvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mqking đọc kĩ bài viết đi bạn!
khoatk777
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vutoanltvp Thích bắt lổi người khác nhỉ? nhìu người đoọc à coment bài từ sớm nên chưa update là video dỏm.
Cứ nói thế làm như hay lắm :|
Gà quá, coi hết cái video đi :|
Fake. Có thể là chạy video rồi thao tác theo. Đoạn tầm 0:43 không swipe mà Xbox LIVE vẫn chuyển qua trang avatar
@boomboomboy129 Bác này được cái nói chuẩn!
Nó mở cái giải lập windows phone trên fanpage của nokia lumia đó :|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019