[Video] Thử nghiệm khả năng tăng tốc của Honda MSX 125; 0-60km/h mất 5,2 giây

levuongthinh
28/10/2014 8:27Phản hồi: 216
[Video] Thử nghiệm khả năng tăng tốc của Honda MSX 125; 0-60km/h mất 5,2 giây

Honda MSX 125 được trang bị động cơ 125 phân khối, xi-lanh đơn, 4 kỳ, 2 van, cho công suất 9,7 mã lực và mô-men xoắn cực đại 10,9 Nm. Mặc dù sức mạnh của MSX 125 khá là khiêm tốn nhưng với việc sử dụng côn tay cộng với trọng lượng xe nhẹ nên nó vẫn có độ vọt tốt và khả năng tăng tốc cũng rất ổn.

Mình đã thử nghiệm khả năng tăng tốc từ 0-60 km/h của Honda MSX 125 trong điều kiện chở 1 người và 2 người; kết quả thu được khá ổn. Khi đi một người (mình nặng khoảng 62kg), Honda MSX 125 mất 5,2 giây để tăng tốc từ 0-60km/h. Còn khi đi với 2 người (chở thêm một người nặng khoảng 65kg) thì xe mất chừng 7,22 giây.

Kết quả này cho thấy Honda MSX 125 mặc dù có công suất thấp hơn Honda Airblade tuy nhiên sức mạnh thực tế là không hề thua kém. Ngoài ra thì nó cũng có thể cạnh tranh tốt với những mẫu xe có cùng phân khối. Kích thước nhỏ gọn cùng trọng lượng nhẹ cho phép MSX 125 có thể vận hành rất thoải mái trong điều kiện đường xá đông đúc như ở Sài Gòn.

216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bkis1112
TÍCH CỰC
9 năm
Vóc dáng nhỏ thì con này rất là hợp, chứ mấy quả Kawasaki thì chỉ dành cho mấy anh chân dài thôi 😃
kant1522
ĐẠI BÀNG
9 năm
kiểu đẹp, chỉ tiếc là nhỏ quá.
wow, xe em 0-60 2.2 giây :-/ 0-100 5.4 giây vá tốn gấp 10 lần xăng...
@kyokensin bác đi xe j thế?
@O.R.A.N.G.E ah đag đi còn ktm 390 cùi bắp ạ 😔
Porsche_Ngo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kyokensin Tưởng gì...hồi còn sống e cũng chạy như bác...:v
ides
CAO CẤP
9 năm
đang tính toán có nên mua không, rất thích như đồ tây không hạp 😁
ko có test chạy 3 người hả ad
Top speed đi 2 người 120 kg mình đo dc là 110km/h
@VICKEY333 thế là ổn rồi,
kumperssor
TÍCH CỰC
9 năm
Vụ test này phải để mấy anh đua xe chuyên nghiệp thử mới chính xác. Hihi
Xe bé tẹo o_O
Sáng đọc vision mới mất >7s, vậy MSX ngon quá. Mua chiếc này thì xác định ở nhà đã có 1 chiếc khác để đi làm rồi, lăn tăn làm gì 😁
Tai230
TÍCH CỰC
9 năm
Xem thực tế thì xe quá nhỏ, chỉ phù hợp với những người nhỏ con thôi.
Ặc, lại là... MSX125!!! Tăng tốc nhanh để làm gì khi mà cỡ vành chỉ ngang như xe Lead thì có mà vào cua với giảm tốc ổn định bằng... niềm tin!
@ndkhoivtv bạn đã được chạy chưa ?
@ndkhoivtv Chạy đi cafe vui phết đó bác,gọn nhẹ khoẽ
breaklinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ndkhoivtv Chào bác Kawasakhoi nhé ^ ^
@ndkhoivtv bạn chạy thử ui thấy, cua sát đất còn dc nha bạn
Sao ko max speed thử bác
sang số có vẻ chậm, cũng không mạnh tay thốc ga thì phải😁 hoặc cơ bản là máy yếu nên vòng tua lên từ từ😃
Cho em hỏi là 0-60 là số 2 hả? Em nghe tiếng móc số có 1 lần trước khi tới 60 à. Tại em chưa rành xe tay côn, đang mới tập đi toàn chạy 50 là vô số 3 rồi.
nambeo6789
ĐẠI BÀNG
9 năm
@biahoi5ngan chuẩn like bác
@ThanHoaiAnh Mình đi xe wave anfa cũ đời đầu đường quốc lộ toàn vậy mà. Sau này đi 125 axelo cũng vẫn vậy.

Nhưng mà ý bạn trả lời phía trên là sao? Đá số 1 lần tức là từ 0 - 60 đang ở số mấy?
@thanhtiến1998 Vậy là trước lúc lên 60 vẫn còn là số 2 hả bạn? Hình như vừa lên 60 max tua xong là đá số 3 luôn thì phải.
@Chàng trai Vàng Thường thì số 1lên khoảng 40 sang số 2 vậy chắc 60 là vào số 3 đó😁
cuối tuần vừa rồi đã đc diện kiến và ngồi thử e nó,xe ko nhỏ nhưng bánh nhỏ và ghi đông cao tạo cảm giác xe nhỏ,và ngồi rất "thốn",chân khó ốp vào bình xăng,đi 2 ng là đầu gối rất vướng 😕
cuối cùng là mình cao 1m68 😁
noob
TÍCH CỰC
9 năm
còn chậm hơn nouvo LX của mình, lên 60kmh tầm chưa tới 4s, khoảng 6-7s là lên được 80kmh nếu đường tốt.
lolness
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hiahahaha Haha, thôi, ko tranh cãi nữa
Bb

Ps: còn thích thực tế thì cầm xe giao lưu 1 két bia là biết ngay, haha
@lolness Ôg chạy côn tay hay côn tự động. Côn tay depa ôg rồ nửa ga rồi nhả côn thì xe nào lại đc... Nhưng mà đi ngoài đường chảng lẽ lúc nào cũng âm côn rồ ga thế để dọa người ta ah ???

Og xem clip tôi test Ex, là đứng yên rồi rồ ga lên như đi bt thôi chứ có bắn côn gì đâu.

Xe ga nó ko bắn côn đc, ôg chơi thế là đã ăn gian rồi.

Cứ cho là xe côn thì đc bắn côn đi, nhưng như đã nói chả lẽ lúc nào đi ôg cũng lăm lăm để bắn côn ???

Xe khỏe hơn thì lúc nào vít ga là nó cũng vọt lên, chứ ko pải bắn côn vọt lên rồi nghĩ xe mình khỏe.
lolness
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BaoBinBeo 😆
@BaoBinBeo Bác chưa hiểu rõ về độ thốc của dòng côn tay rồi! 😁
Từ 1 lên 2 (không miết thêm tí côn) => 60km/h... Test vậy là còn hơi xót xe, hơi tiếc đoạn depart ở số 1 do thốc ga chưa vào tay nên lúc cắt côn chuyển số 2 nghe máy hơi bị xịt!
@ndkhoivtv Chuẩn ko cần chỉnh, đọc là bít Bác chuyên côn. Ko bít Bác có hay đi đua ko 😁
breaklinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Gozone Bác này là bô lão trong làng côn tay Việt nam đó bác. Chưa nghe danh à :D
@breaklinh Haha, hèn gì đọc cmt thấy khác liền ^^, cao nhân có khác.
Tư bt
TÍCH CỰC
9 năm
@kool_boyjuly Dân tổ lái chỉ cần nhìn xe,đọc thông số là đoán chính xác trên 90% rồi nhé
máy thông số yếu mà tăng tốc như vậy là quá nuột rồi, tăng tốc như vậy là nhanh hơn cả ex đấy
tucan96
ĐẠI BÀNG
9 năm
  • Nhìn là kết em này rồi có tiền sẽ mua???????????!!!!!!!!!!!!!.....Không biết đi 100km thi hết bao nhiêu xăng nhỉ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019