[Video timelapse] Trái đất nhìn từ trên cao

sonlazio
26/12/2014 9:14Phản hồi: 27
[Video timelapse] Trái đất nhìn từ trên cao
Alexander Gerst vừa thực hiện một video timelapse cực kỳ hấp dẫn quang cảnh của Trái Đất chúng ta từ trên cao. Là một phi hành gia, ông đã đặt camera của mình trên trạm vũ trụ ISS và thiết lập máy tự chụp sau một khoảng thời gian nhất định. Được biết Gerst đã dùng tới 12.500 bức ảnh trong 6 tháng để thực hiện video này và European Space Agency ghép nối nó lại cho chúng ta xem.

Tham khảo: Engadget
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kì công quá. Cứ mỗi lần nhìn cảnh vĩ đại là em lại thấy mình không là gì cả 😔 vì thế em chẳng lo lắng điều gì nữa 😁:D
@pdungf vãi cả bình luận. :D
@pdungf Em nên lo lắng tại sao... em k vĩ đại thì đúng hơn 😃 CÓ 1 ĐẤNG VĨ ĐẠI Ở TRONG BẠN 😃
onlyyou1803
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pdungf Có lẽ điểm chung duy nhất giữa tôi và bạn là ở chỗ này đây :D ... nhưng mà mai lại thấy lo trở lại thôi.
nhìn ở ngoài trái mất thấy mặt trời sáng trắng nhỉ
không phải màu vàng đỏ như đứng dưới đất nhìn
Đẹp nhỉ
xitrum35
TÍCH CỰC
9 năm
vũ trụ kì diệu thật 😃!
Trái đất của các thím đẹp quá hén.
Đẹp tuyệt. Bao giờ mình mới tìm được thêm 1 hành tinh đẹp tuong tự như vậy nhỉ? 😃
dinhchungcr
ĐẠI BÀNG
9 năm
4k luôn 😁
nambker
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dinhchungcr ém e full HD xwem được 2k thôi 4k ko load được. có cái j để xem không nhỉ:eek:
Nếu biết đẹp vậy tớ đã ko lên sao Hoả 😔
thoivuitinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp quá
Nhìn mãi mà không thấy nhà em ở đâu 😔
@tú tầu Coi chừng lệnh giải toả đã được cưỡng chế thành cmn công :p
đẹp quá. ngoài kia còn bao nhiêu thứ nữa
rapper1412
TÍCH CỰC
9 năm
6p cơ bản nếu 1s=30 hình thì cần 10.800 hình @@ mà này 12.600 mất tới 6 tháng,cong sức ghê thật.chụp nhui đo ghép lại chua lắm lun 😆
xuanthuy1003
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bạn lên đó nhớ mặc đồ cho phi hành gia nha. Hôm trước mình không mặc, giờ vẫn thấy khó chịu trong người.
tuyệt vời
mikamehi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhạc nền hay quá!
123songroi
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngày xưa mình cũng hay bay lên trạm iss chơi. Nói chung là đep 😃😃😃
Các bác xem ở đoạn 3:35- 3:37 video có quay lại được hai vệt sáng di chuyển rất nhanh với tốc độ không ổn định. Rất có thể là vô tình quay được U.F.O chăng? Vì nếu là vệ tinh hay sao chổi thì tốc độ không thể đang chậm lại bay vụt thế được 😃 o_O:eek::eek::eek::eek::eek:
[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
@Trần Hữu Bảo Theo mình nghĩ thì nó có thể là một ngôi sao nào đó thôi. Còn việc chậm lại hay bỗng dưng dừng lại có thể dễ hiểu là do video đc làm từ ảnh chụp như bài viết đã nói. Đây là ý kiến cá nhân mình, nó giống như kiểu chụp panorama gì đó.
Đoạn video quá tuyệt vời! Trái đất thật đẹp khi ngắm từ ngoài vũ trụ, còn thực tế thì đáng buồn hơn là "con người đang giết chết con người".
Em thề là em nhìn thấy mấy ông tè bậy ở chân cầu khi lướt qua VN mình 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019