[Video] Tính năng Mobile Hotspot trên BlackBerry os 7.1

vuhai6
3/11/2011 0:20Phản hồi: 39
[Video] Tính năng Mobile Hotspot trên BlackBerry os 7.1
Những người dùng [TAG]BlackBerry[/TAG] [TAG]OS 7[/TAG] có lẽ sắp được cập nhật thêm tính năng mới, cái mà đã được chờ đợi từ khá lâu. Mobile Hotspot được giới thiệu ngay từ khi [TAG]OS 6.1[/TAG] (mà sau này đổi tên thành OS 7) ra mắt, tuy nhiên thì thực tế thì người ta lại không tìm thấy tính năng này trên chiếc BlackBerry mới của mình. RIM không giải thích vì sao họ lại có sự chậm chễ này, có lẽ là cần thêm thời gian để thử nghiệm. Video dưới đây cho thấy một chiếc [TAG]Torch[/TAG] [TAG]9810[/TAG] chạy OS 7.1 và có sẵn tính năng Mobile Hotspot này. Hi vọng phiên bản OS mới này sẽ sớm đến với người dùng.

Nguồn: bjxiaoc
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quocthuan98
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngon:hot:, nhưng không biết khi nào được dùng os 7 đây😕
Bjo mới sở hữu 1 em chạy os7 để thử tính năng này:banghead:
Hy vọng con 99 của mình sớm được cập nhật !
có cài nhưng chả xài đến bao h 😔 chỉ thích bắt wifi chùa chứ share wifi thì...😁
Sao title là 7.1, dưới lại 6.1 😁
Cái này cũng ít ai xài đến, mà cũng chưa đú nổi OS7 để xài. Hix
pvhunt
TÍCH CỰC
12 năm
Rất tiện đấy các bác ạ. Mong chờ tính năng này và OS 7.1
hỗ trợ từ os 5 thì ngon hơn!
hotspot hay thì hay thật nhưng dùng nóng , hại máy và nhanh chai pin lắm.
tinhte84
TÍCH CỰC
12 năm
Hix thèm mà chỉ biết nhìn. Thôi đành chờ lên HĐH QNX có tiền mua luôn 1 thể... :banghead:
pipopig
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko biết em BB 9780 có up lên dc bản 7.0 này ko? để em cân nhắc chờ đợi mua.
tinhte84
TÍCH CỰC
12 năm
Đại diện cho 2 đồng CEO Mike Lazaridis và Jim Balsillie của RIM xin trịnh trọng thông báo với bạn luôn để bạn đỡ phải chờ đợi: "Mua 9900 đi rồi hãy mơ bạn nhé..."
bác ấy cũng nói: " nếu các bạn chán thì nên mua một chiếc BlackBerry đời cao hơn" ...thật là hài
hay nhỉ bao giờ mới có os7 mà dùng
pipopig
ĐẠI BÀNG
12 năm
nghĩa là muốn mơ có em 9780 với hotspot wifi cũng ko nên ạ >:p có cách nào rẻ hơn 9900 ko?!
tinhte84
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu chỉ là mơ thì cứ mơ thoải mái, và chỉ có 1 cách rẻ hơn 9900 bây giờ tức là chờ 9900 giảm giá bằng 9870 bây giờ... Khoảng 1 năm nữa.... Còn lại với RIM thì họ phải như vậy thì mới có khách mua 9900 chứ. Ko thì người ta mua 9700 luôn cho rẻ 1 thể... 😃
Hay đấy nhưng chẳng bao giờ dùng tới,nhà có wifi,chẳng đi đâu xa,ngồi pc 13/24 tiếng,hotspot j nữa
johorbaru
ĐẠI BÀNG
12 năm
hỗ trợ 6.0 dùm con cái, để con khỏi phải lên đời, khổ quá 9780 vừa tầm rồi mà 😔
ko biết bao h mới có OS 7
xlaws
ĐẠI BÀNG
12 năm
RIM đang cố gắng đuổi theo thời đại rồi, cố lên, nhanh nữa lên 😃
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
bao giờ mới có thể sài ứng dụng một cách thoái mải nhỉ > $ nhiều.
anhtuanlqd
ĐẠI BÀNG
12 năm
đâu cần đâu ạ, em dùng 9900, dùng internet trên macbook qua bluetooth cũng đc mà. Dùng Bluetooth DUN là đc mà, nó sẽ chuyển thành chế độ Modem mode, dùng internet thoải mái ạ. Mà cái này em dùng với cả 9000 lâu rồi😃
hotspot cụ thể là tính năng gì thế các bro ơi :|
pvb14
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghĩa là biến điện thoại của bạn thành 1 thiết bị phát sóng wifi. Khi điện thoại của bạn có sóng 3G (GPRS) để vào mạng thì phần mềm đó sẽ chuyển thành tín hiệu wifi để các thiết bị chỉ dùng được wifi cũng có thể vào mạng được. Cái này thuận tiện khi đi xa, nơi không có wifi, còn sóng điện thoại thì có ở hầu khắp mọi nơi. Phần mềm này hữu ích khi mà bạn không muốn mua thêm một sim 3G hay thiết bị Dcom 3G nữa...
Mà đúng là dùng cái này rất tốn pin và gây nóng máy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019