[Video] Trên tay Samsung Omnia II

niky
14/7/2009 8:46Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

silanh
ĐẠI BÀNG
15 năm
Công nghệ mới ... ví dụ thôi nhá:
- santarosa tiêu thụ điện năng ít hơn, khởi động nhanh hơn,màn hình gương sáng hơn , ... thức tế là tiêu thụ điện năng ít hơn 1 tí, khởi động vẫn thế, màn hình sáng hơn 1 tí, đem ra ngoài trời nhìn thấy ... 1 tí
- màn wvga hình ảnh sắc nét hơn độ phân giải gấp 4 lần iphone ... thực chất xem video vẫn kém hơn iphone độ phân giải quá cao làm gánh nặng cho chip => vỡ hình
- Loa titan ... harmakadon gì ấy ... thực chất ko hay = loa tàu Fiio 200k
.... tất cả chỉ là quảng cáo, thật giả lẫn lộn. Họ viết thế thôi ko sai, chỉ có mình tự hiểu sai thôi ... các bác cẩn thận khi mua hàng, tránh bị thu hút bới các chiến dịch quảng cáo, những con số khủng khiếp và những từ ngữ họ đưa ra ... rồi đến lúc cầm về và thất vọng ... hãy mua theo mục đích sử dụng và sở thích của của mình. Iphone đc mọi người ưa chuộng vì họ làm hài lòng khách hàng. Còn phe winmo đẻ dt như đẻ trứng ... hình như họ đang sản xuất dt để bán cầm hơi. Hệ điều hành, phần cứng, ứng dụng đấm đá nhau lung tung hết cả lên. mua dt winmo lúc này đúng là ko an tâm 😆
xilanh đã dùng thử con i8000 này chưa mà phán chắc thế, nếu dùng thử rồi thì thôi rồi còn chưa dùng mà đã phát biểu như vậy thì hơi liều!
bác này coi bộ am hiểu công nghệ quá nhưng sao phát biểu lại thấy hình như có tầm nhìn hơi bị hạn hẹp . Một người đam mê công nghệ thì không nên có ý kiến bảo thủ về 1 thiết bị nào hết , cái nào hay thì mình xài , công nghệ nào mới thì mình nghiên cứu . Bản thân tôi xài cả iphone lẫn omina cái nào tui cũng thấy có cái hay của nó .Fan cuồng iphone như bác lần đầu mới thấy
mufasa
TÍCH CỰC
15 năm
cứ có 1 em màn hình cảm ứng ra là y như rằng sẽ bị so sánh với iphone, QWERTY cứng thì so với blackberry, đây như là truyền thống của tinh tế nhà mình hay sao ý nhì 😁
em ôm-nha 2 này cũng hấp dẫn ý chứ, long lanh phết, tuy nhiên ko hi vọng quả bom tấn này giá rẻ rùi :D
Giá của em nó khoảng 13tr đó bác:D
Mặc dù đang dùng BB 8900 nhưng vẫn còn vương vấn em Omnia1, nhìn em 2 này thì đúng là quên em 1 thật rồi :">
mình thì thích con samsung Jet hơn, nhất là về mặt giá cả. omnia II xài không biết đỉnh như thế nào nhưng giá của nó cũng quá đỉnh rồi đấy.
Tại vì i8k MH to hơn & chạy WM nên tính năng "dữ dội" hơn 😁
Iphone thì xài thích hơn SS thật nhưng mà so giá cả thì phải xem lại,bỏ hơn 20 củ ra mua con 3GS thì thật là T_T
trex
TÍCH CỰC
15 năm
ss đẹp thiệt nhưng ghét nhất ss, CỦ SÂM MOBILE
darkdsl
ĐẠI BÀNG
15 năm
Windows mobile có rất rất nhiều Soft mà cực ít soft bạn không kiếm dc ..... hay bản full.
Iphone, bạn có thể làm gì hơn những gì nhà cung cấp đưa cho bạn không? bạn có thể mở avi, Flv, mpg Wma trên iphone không? Mình thấy iphone hơi gò bó.
Hệ điều hành Symbian S6v5 rất khó chịu khi phải kích 2 lần để chọn, không hiểu Nokia làm cái quái gì mà đến giờ này ra dc con N97 tốc đọ sử lý 434 MHz và ram 128, trong khi các loại có giá = hoặc thấp hơn N97 thì 528 600 800 và 1ghz ram 256.. Omnia 2 chip sử lý là 800mhz, Toshiba TG01 la 1Ghz
Mình đang dùng con SE X1 internet HSdpa vào net tuyệt vời, cài đủ thứ mình thích với WM6, Tomtom chỉ đường khỏi chê. Cũng đang tính tậu con omnia 2 hoặc i8910 mà giá còn hơi cao hix hix 😔
Mình cũng thế, mình ở Sing, dùng HTC HD vào mạng = HSDPA ầm ầm, cắm máy tốc độ down >200k/s, trong khi con Iphone 3G của thằng bạn vào mạng lẹt đẹt lắm, iphone chỉ mạnh wifi thôi 😃
chả hiểu bạn nói gì 😁

Iphone đã xem đc FLV, AVi, và WMA rùi nhoa, chỉ 1 soft cho tất cả, hehe ( cái FLV thì cái xem đc cái không, nhưng từ từ sẽ khắc phục)

Đâu phải cứ cấu hình mạnh là chạy nhanh đâu, bạn phải so sánh 2 máy dùng chung hệ điều hành mới biết đc cái nào nhanh cái nào chậm, 434MHz mà xài SYmbian chưa chắc chậm hơn 528MHz khi xài Windowmobile àh nha:D
máy wa đẹp ... pác cho chút trải nghiệm về tin nhắn, wifi, GPS đi...
nghe nói OMNIA II còn có khả năng nâng lên window mobile 6.5, có rất nhiều thay đổi đáng kể từ Microsoft...
So sánh về samsung và apple thì khập khiễng lắm, mỗi hãng có ưu điểm riêng mà... Samsung ở VN vẫn được hỗ trợ nh hơn...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019