[Video] VietTuanGC ra mắt phim ngắn Speeding Through Life: hình ảnh đẹp, nhiều màn stunt ấn tượng

chuyengiaphaxe
30/8/2015 18:15Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá đã! 😁
Thì ra là PR cho Mónster, cái đống lon kia thì chắc ngốn một mớ rồi 😁
HeNguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ấn tượng đấy chứ.
Heo83vnn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đam mê cái khác thú vị hơn được ko chủ thớt. Clip cứ nhàn nhạt !!!
Kỹ năng quá ổn, nhưng quay phim và hậu kỳ không khiến em ấn tượng lắm. Nếu như có nhiều máy ở nhiều góc quay hơn đặc biệt màn đập lon thì sẽ khiến hiệu ứng tuyệt vời hơn
k4ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hay đó chứ, kết ông đọc lời
này gọi là clip thôi chứ phim ngắn thì cũng ko phải. vs lại linh tinh gia đình đã mất 1 nửa rồi, còn lại các màn stunt ngắn và ko mấy ấn tượng. bình thường thôi mà. tất nhiên mình ko thể làm đc như thế, nhưng cảm giác xem vẫn chưa đã và đẹp mắt. vs lại làm phim ai lạicho lẫn cả drone bay vào? lúc dựng lại phim phải xóa nó đi chứ.
tuan_116
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu kỹ lưỡng chút thì cảnh chạy từ trong tiệm ra ngoài, đường phải sạch sẽ chứ không đầy rác và nhân vật chính nên cài 1 nút áo thun để trông chỉn chu hơn.....ý kiến nho nhỏ
em thấy cũng tạm vì đam mê nhưng clip chưa thật sự đẹp mắt như clip nước ngoài vì thiếu cảnh quay sát 😁 các bác coi thử clip này không cầu kỳ hollywood nhưng vẫn rất chất
https://www.facebook.com/cinosrepus/posts/391425080899387
Clip khá hay ! Mình không biết cái con 4 bánh tên gì nhưng mà nhìn hơi chán ! 2 em moto vào có vẻ ngon hơn - dạng như đồng diễn á ! ^^ vs nhạc nghe hơi chuối xí, ko đủ phê ! ^^
P/s: cảm nhận riêng ! ^^
tanbeo213
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm cho coi mà ý kiến ý cò..ai ý kiến gì mời lên phườg giải quyết..riêg tui ước gì có chiếc xe như a ý
nhokapple
TÍCH CỰC
9 năm
Stunter chuyên nghiệp gì đâu mà xem nguyên cái clip 5 phút chả thấy một màn Wheelie hay Stoppie gì cả, toàn drift drift drift và drift thế mà cũng được gọi là Gia Cát sao?
@nhokapple Mấy màn Skitch đu bên hông xe, Christ đứng trên xe chạy, Half Old School Wheelie đứng trên xe lúc bốc đầu cũng khá khó mà bạn. Giới Stunt luyện đc tới mấy kỹ năng đó cũng gọi là chuyên nghiệp rồi. Mình nghĩ level cỡ Việt Tuấn GC dư sức làm stoppie vì stoppie thật ra ko có gì ghê gớm.

Cá nhân mình nghĩ về kỹ năng stunt thì GCVT cũng vào loại thượng thừa rồi, vì thế giới stunt có mấy kỹ năng xào đi xào lại thôi. Giống như võ thuật, khi luyện đc hết chiêu rồi thì cái chứng minh đc đẳng cấp mỗi ng là khả năng dụng võ, ứng biến các chiêu. Cái GCVT cần để các clip sau này hấp dẫn hơn đó là một cốt truyện để tăng thêm thú vị và cách dàn dựng các hiệu ứng đi theo dòng câu chuyện đó sao cho thật lôi cuốn, kiểu như Ken Block chẳng hạn. Đó là chuyện ở thì tương lai.

Còn bây giờ với clip đầu tay này, xét ở góc độ người sản xuất chương trình ở VN thì có thể thấy ekip đã có sự chuẩn bị và dàn dựng gọi là khá tốt. Hình ảnh đc trau chuốt như thế để thực hiện không hề dễ dàng. Có thể góc quay không phong phú nhưng đó ko phải là vấn đề lớn.

Vẫn mong những sản phẩm tiếp theo đến từ ekip của Đỗ Vũ và Stunter84.
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
9 năm
Với kỉ thuật này hoàn toàn có thể quay đc đoạn phim đẹp, nhưng chắc do kỉ thuật quay chưa tới. Theo mình thấy stun nên quay những cảnh đặc tả, góc chậm, những góc gần biểu cảm, góc cận mặt ... chứ stun này chả có mấy cái để mà coi nên cứ quay xa xa chiếu đi chiếu lại nhàm quá. Stun nc ngoài siêu điên siêu khùng nhưng cả 10p chỉ tầm 1p là có những cảnh đáng xem, còn lại toàn chạy qua chạy lại lấy trớn, giữu sức, hò hét, câu giờ 😁
PS: theo mình kĩ thuât nhiêu đây thì thừa sức quay kiểu Drip, chắc sẽ hay và bắt mắt hơn nhiều :D
PS2: mình lại thấy khúc đầu và khúc bắt đầu vô stun thì còn hay, góc quay đẹp, vô stun thì tèo ... chán thiệt :D
😃 quá đã
thích nhất đoạn 4:20
rất hay...lúc trước có xem bác Tuấn này biểu diễn 1 lần khi khai trương suzuki world ở đường Phổ quang .
Clip đầu tư rất công phu nhưng không logic lắm, âm thanh phim cũng chưa hợp lý
weixiao
TÍCH CỰC
9 năm
Xe ko có gương chiếu hậu
AD Cao
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thề chưa khi nào mình xem cái vid phải chửi thề như này. Nghe giới thiệu hoành tráng, khúc đầu khá ấn tượng vì lồng tiếng ngon càng sau thấy ngai ngái cơ mà tới đoạn biểu diễn, nghe nhạc là muốn tắt cmnl, còn biễu diễn thì khỏi nói. Quá tệ, chán. Xem mấy vid bọn nc ngoài nó gắn Go pro về cắt ghép ko cần cốt truyện nó còn ngon hơn.

Lần sau nên đổi đạo diễn đi là vừa =.=

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019