Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Viettel tung ra gói cước 3G không giới hạn, thuê bao 40.000 đồng/tháng

cuLong
6/12/2011 7:36Phản hồi: 720
720 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cách đăng ký như thế nào nhỉ các anh chị ?
@anhleduc0405 nếu máy đt đang sử dụng có 3G thì bạn soạn tin Mimax gửi 191. Tks.
dangduckien
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nao như mình không?khi up lên ios6 thì khi hết 500mb miễn phí ,mình test tốc độ vẫn 3 >>4 mb.xem youtube hd ko giật tẹo nào.kích load luôn.
chủ thớt nên cho thêm cách đăng ký thì hay nhỉ
@wilson979797 cm ngay trên bạn đó 😁
256kbps thì chỉ được 32kb thôi nếu đọc báo chữ thì còn tạm chứ xem báo mà có nhiều quảng cáo với nghe nhạc thì nên quên cái gói này đi(nếu dùng cho dt hay ipad thì lại khác vì các trang thiết kế cho dt và ipad đều lược bớt nhiều quảng cáo và các ứng dụng kèm lên cũng rất nhẹ)
hien tại gói cước này vẫn còn chứ bạn,thế là để dùng 3g thoải mái một thang tổng vệ sinh hết 30k thui à.nghe hấp dẫn thế
@manhnguyen0901 gói Mimax:
- thuê bao thường: 40K/tháng
- thuê bao SV: 20K/tháng
tốc độ sau khi truy cập hết 500MB(trên nền tốc độ 3G) sẽ giảm xuống tốc độ 2G nhé.
@62500119 ok thanks
Nong_Dan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@62500119 Ai dùng cho Ipad thử chưa? Mình dùng được 1 tháng thì tháng sau là không dùng được, Hỏi thì nó báo là cước này chỉ dùng cho MobiIntenet còn các thiết bị không có chức năng gọi điện không sử dụng được, Có bác nào bị như vậy không? 😃
@Nong_Dan Viettel có gói cước dành cho Ipad bạn nhé. bạn có thể gọi 1818 hoặc 19008198( 200đ/phút) để được tư vấn nhé.
tổng đài họ không tư vấn, hỗ trợ lắp sim 3G di động vào usb 3G hoặc sim D-com 3G vào điện thoại. tuy nhiên nhiều người vẫn lắp và dùng bt đó. bạn search sẽ thấy nhiều topic về vấn đề này.
tung83le
TÍCH CỰC
11 năm
Bây giờ tốc độ chỉ còn 128k/s thôi nha bác bác
cho mjnh hoi minh can 1 goi tam 100k>150k nhung mã toc do 8mbps viettel co goi nao ko vay may pro?
hduonghn
TÍCH CỰC
11 năm
hum nay đầu tháng bị trừ tiền (do không đủ 50- trong tài khoản) nó tự động trừ 10 cước 3G rồi dùng bao nhiêu nó trừ bấy nhiêu, đã vậy ức nhất là 8h30 sáng mới nhận tin nhắn từ 191 của tụi nó (khi đó đã tải 1 đống) thế là ấm ức gọi hỏi tụi nó mới nói do ko đủ tiền trong tài khoản nên hệ thống tự động gia hạn về gói 3G mặc định & trừ 10K cước 3G hàng tháng. Giờ mới hay mimax mất 50K chứ không phải 40K như trước nữa, mà cái vụ trừ tiền khi không đủ 50k còn khốn nạn gấp bội lần, nó giống như đỉa hút máu vậy!!! Không biết có bao nhiêu người giống mình nữa chứ. Hix!
@hduonghn Giống mình rồi sang đầu tháng tài khoản ko đủ 50k thế là nó gửi tin về là tự hủy nhưng vẫn trừ 10k thuê bao mình đi nạp tiền 50k đăng ký lại mimax thì còn thừa hơn 10k kiểm tra tài khoản rùi đó thế nào đến tối đem ra còn vài ngàn à mình bị chục lần như thế rùi

gửi từ ngôi nhà ma
Ô hay lúc nào mà chả 50k mà bác ngạc nhiên thế? Mobi vi na vừa tăng cho bằng chị bằng em roài đấy bác, lại còn giảm băng thông sau khi hết ll miễn phí nữa, thế mobi vina có hút máu ko?
Chuẩn rồi mình dùng sim sv tháng trc đk cũng thấy 10k phí đk 3G 20k gói mimax sv tổng ra mỗi tháng 30k vãi
Giá gói Mimax của Viettel alf 50k, sinh viên 30k, đã bao gồm 10k phí duy trì, vấn đề ko mới.
TNam1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn ơi cho mình hỏi. Máy mình chưa đăng kí gprs hay 3g j cả ( chưa vào đ Wap hay 2g 3g ) Mình muốn đăng kí thì soạn tn theo cú pháp nào và mất phí bao nhiu z? Và đăng ký hnay thì ngày này tháng sau mới phải đăng kí hay cứ tới đầu tháng tổng đài trừ tiền ạ. Thanks!
TNam1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
Up. Híc. Chủ thớt đâu rùi ạ?
hduonghn
TÍCH CỰC
11 năm
Nhắn: MIMAX Gửi 191 (50k chứ không phải 40k như trước nữa)
đầu tháng nó trừ tiếp, không đủ 50k nó tự động trừ 10k rồi trả về gói 3G mặc định (chú ý đầu tháng dùng là phải để ý chỗ này không là mất oan tiền) chứ không giống các mạng khác là đăng ký hôm nay thì ngày này tháng sau nó mới trừ
TNam1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hduonghn Thanks bạn nhé!
@hduonghn Nực cười, xưa nó tính 40k + 10k phí duy trì thì thằng nào cũng đi hô 50k.
Giờ nó vẫn là 50k và bỏ phí duy trì.
Nguy hiểm là thằng k biết cộng trừ và k hiểu bản chất mức giá của Mimax thôi.
hduonghn
TÍCH CỰC
11 năm
@Lumia 925 10k đó là duy trì dịch vụ 3G còn phí Mimax khi đó có 40k, giờ nó mới gộp lại. Em sợ anh quá! Chừng nào gặp anh chỉ em cách cộng & cách phân biệt câu chữ chó nó chuẩn!
@hduonghn Thằng nào xưa chả hiểu ngầm đó là 50k luôn.
tung83le
TÍCH CỰC
11 năm
Hồi xưa 10k duy trì 3G và 40k mimax dc tổng cộng 530mb dữ liệu, ngày nay 50k mimax , ko phí duy trì nhưng chỉ còn 500mb dữ liệu. Hơn thua chẳng bao nhiêu. Vina ngon hơn, 50k dc 600mb, mua thêm 10k dc thêm 300mb

Sent from my Pad using Tinhte.vn
@tung83le Mobi có cho mua thêm k bác?
tung83le
TÍCH CỰC
11 năm
@Lumia 925 Mình ko xài 3g mobi nen ko biết bạn ơi

Dùng cho ipad ổn k nhỉ
Theo cac ban thi sai mang nao dang ki 3g tot hon nhah ma lai re
Với km này thì vina nhất

Sent from my V8502 using Tinhte.vn
tung83le
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhlongsp Ko thích thú vụ này lắm, vì chỉ áp dụng tong 1 tháng, qua tháng lại đăng ký max lại nữa, nếu quên thì tk đi nhanh như rồng hút nước. Mà 1 ngày đâu xài hết 1gb, nếu coi phim, tv nó qua hơn 1gb là mệt

ca 3 nha mang noi tang gia cuoc 40% chu, minh su sim dcom 3g viettel tang tu 60d/mb len 200d/mb co nghia la tang 330% luon chu ko phai la 30-40%

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019