Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[VIETTEL V8404]TỔNG HỢP ROOT - CWM RECOVERY VIETTEL V8404 - HUAWEI Y210

vuth
17/2/2013 13:32Phản hồi: 1.719
1.719 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mjh ga lẳm ai up ảnh đj hd chj tiet vs
Mjh ga lẳm ai up ảnh đj hd chj tiet vs
lathenhi
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình làm thử cách bạn vuth hướng dẫn trên win7 32bit thành công tốt đẹp , nhưng cái giữ volume - + power on Bui Minh COng mới là chủ chốt . Phải giữ volume - trước khi nhấn power thì mới ra được hình wo . Nhưng bây giờ lại ko hiểu add google kiểu gì , tại mới dùng androi nên chưa biết cách cài game trên thẻ nhớ . Bạn nào hướng dẫn lại dùm
vuth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lathenhi Add Google Apps mình đã hướng dẫn ở trang 1 rồi bạn nhé.
lathenhi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuth Cảm ơn bạn nhé 😁 quên ko khởi động lại máy lên ko hiện được market
vuth
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khi kết nối điện thoại vào máy tính bạn có thấy máy tính báo gì không. Có yêu cầu cài thêm driver không. Bạn đang dùng xp, 7, hay 8. Bạn có thể vào device hardware xem cài hết driver của điện thoại chưa nhé.

Sent from my Aurora using Tinhte.vn
@vuth
Lỗi này lạ nhỉ, bình thường cắm vào mà chưa có driver nó hiện Android device, cài rồi thì là Android ADB gì đó mà

À nhân tiện có ai lấy được Device ID không chỉ mình với, cái rom này không cách nào lấy dc Device ID, cài soft DeviceID thì ăn văng, không hiểu 😔
@kutechip2 HIC lúc đầu mình cũng bị vậy nhưng kutechip2 với vuth up driver thì cài được rùi, nhưng cài xong driver đến phần root cũng bị "waiting for device" hic không biết sao nửa.
vuth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kutechip2 Để lấy Device ID bạn cần add tài khoản Google trước rồi tải Device ID từ CH Play là lấy được nhé.
Ai huong dan chi tiet đi up cả ảnh nữa
mình k copy cái mục dload vào thẻ đc
chán quá chả bit làm ntn nữa 😔
ai hướng dẫn cụ thể = video đc không 😔(
Sao làm cái add gg play set per đúng đủ 14 file rồi mà bh boot máy ko lên thế?
-nháy ở chỗ logo android thôi
-ai být chỉ e đy
vuth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fun224 - Nếu máy vào được màn hình chính thì bạn có thể và mục Quản lý ứng dụng và xóa Cache sau đó khởi động lại xem sao.
- Nếu không vào được màn hình chính bạn có thể Up lại Firmware và root lại bằng cách tắt máy. Bấm tổ hợp Power + Vol Up + Vol Down sau đó máy sẽ tự chạy lại firmware của máy. Lưu ý là trước đó cũng phải copy thư mục dload vào thẻ nhớ nhé.
Chúc bạn thành công.
@vuth -a ơi máy vẫn ko lên 😔
-lúc đầu e rôt theo hd thì vẫn đc nhưng từ lúc làm cái add gg play xong boot lại máy ko lên :(
Mình đã làm ok hết rồi cảm ơn chủ bải viết.
Còn 1 cái nửa là muốn đổi màn hình boot từ file bootanimation.zip nhưng không biết copy bỏ vào đâu? Nhờ giúp đở nhiều.
vuth
ĐẠI BÀNG
11 năm
Với lỗi Waiting for Device các bạn cần kiểm tra lại:
+ Đã cài đầy đủ USB Driver trên PC.
+ Phải đưa máy về chế độ Fastboot Mode (fastboot này khác với fastboot ở trong mục Applications nhé )bằng cách tắt máy sau đó bấm Vol Down + Power khoảng 15s. Khi máy rung rồi treo ở logo WO là được (Vui lòng đọc lại hướng dẫn ở trang 1)
+ Kiểm tra lại dây Cable và cổng USB trên máy tính. Với máy bàn tốt nhất nên cắm dây USB vào phía sau case.
Chúc các bạn thành công! 😃
root máy xong thì ram cũng vậy hả ? có cách nào nâng lên ko ?

có chơi đc game plant vs zombie ko ?

root xong thì mình mất bảo hành ko ?
vuth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MiawMiaw - Root mới chỉ là bước khởi đầu để làm những vấn đề khác như Ram hay tuỳ biến...
- Nếu các bạn lăn tăn về vấn đề bảo hành thì mình khuyên các bạn không nên làm theo hướng dẫn này vì hiện tại không có Firmware gốc của nhà mạng Viettel. Hy vọng sắp tới Huawei sẽ update trên trang chủ.
Hang viettel chat luong cao ^^

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
Bạn up ảnh hd di mìh gà cai nay lẳm
set permissions là như thế nào bác?

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
vuth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@levanduc17 Sau khi copy 14 file vào mục system/app. Bạn bấm và giữ vào từng file vừa copy một lúc rồi chọn mục Permissions nhé. Nhớ dùng Root Explorer.
sao mình k nâng lên đc Y210 B839 nhỉ . làm theo huớng dẫn . máy cũng khởi động lại r` mà vẫn là Y210 0010 là sao?. có video hướng dẫn thì thank chủ thớt quá 😃
vuth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lee.Dolce Bạn để ý mục Số phiên bản 4 ký tự cuối là B839 là OK rồi.
@vuth à mình thấy r`. nhưng bạn đến bước có logo wo r`. mình chạy runme thì k biết ấn phím gì nữa
vuth
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khi RunMe báo Press any key to continue thì bạn bấm bất kỳ phím nào trên bàn phím máy tính rồi chỉ việc chờ thôi. Máy khởi động lại 2 lần là OK.
Mình không có điều kiện làm video nên các bạn chịu khó nhé😔
@vuth nút nguồn + phím âm lượng tăng hay giảm
bac nao co video

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019