Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[VIETTEL V8404]TỔNG HỢP ROOT - CWM RECOVERY VIETTEL V8404 - HUAWEI Y210

vuth
17/2/2013 13:32Phản hồi: 1.719
1.719 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Video cho các bác không làm đc trên win 7 và win 8

đọc hướng dẫn tại http://www.tinhte.vn/threads/update-root-thanh-cong-viettel-v8404-cai-dat-google-play.1889832/
chú ý trên win 7 và win 8 chỉ cần cài đủ Driver ADB là làm được nhé , xem cách cài driver trên video và link bên dưới đây

Bộ driver http://www.mediafire.com/?3aeva56b4l7d6b6
và cái này nữa
http://puu.sh/24yHk <<= cái này trên video mình install đó , thank bạn chủ top
THANK BẠN VUTH MÌNH ROOT ĐƯỢC RỒI, CÁI QUAN TRỌNG LÀ BẤM GIỬ PHÍM PW + VL - CHO ĐẾN KHI NÓ TREO MÀNG HÌNH CÓ LOGO WO. HIC MÌNH TOÀN THẤY CÁI MÀN HÌNH WO LÀ BUÔNG RA NÊN NÓ CHẠY VÀO HDH HẾT NÊN KHÔNG ROOT ĐƯỢC. THANK CẢ NHÀ NHIỀU. ĐANG TIẾP TỤC MÒ PHẦN ADD ACC GOOGLE . HIC
sao lên màn hình logo wo khi mình cắm cáp nó ko nhận là sao . mình kiểm tra cáp vẫn ngon mà
E thấy máy ram thấp chạy apps nặng là văng hết. Root xog thì có thể cài ram ảo chưa ạ ?
Tks CHu?Top nhe...Cai tren win 7 dc r 😆))))))))))))))))
neu up PB ms co mat root k v
cảm ơn b,t đã làm đc.b có thể làm 1 bài hướng dẫn cụ thể những việc nên làm sau khi root máy thành công k?t mới dùng android nên k bít j cả.cảm ơn b
logo WO là cái logo vt say it your way phải k mn
hic sau khi mò mài làm cái add acc google thì máy mình cũng đã treo ở chử android luôn hic. có cao nhân nào giúp mình với. 😔 , vào safe mode cài lại bản room gốc cũng không được, ai có cách nào cài lại bản room gốc chỉ mình với.
vuth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinhthatlong1984 Bạn copy thư mục dload của firmware B839 vào thẻ nhớ. Tắt máy sau đó bấm cùng một lúc 3 phím [Nguồn]+ Vol Up + Vol Down nhé.
ai có yahoo hay zing chat add hd mình cụ thể cái. mình gà lắm
wowow16822
ĐẠI BÀNG
11 năm
sau khi up về ROM gốc và root thành công mình không thay đổi nhạc chuông điện thoại được,có ai bị như vậy không
@vuth khi mình ấn vô tên điểm truy cập chẳng có cái gì bạn à 😔
lathenhi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lee.Dolce ko có thì nháy vô cái 3 gạch dưới hàng menu cảm ứng . nó có 2 ô " ANP mới và đặt lại mặc định "
nháy vào ANP rồi đăng tên là : viettel và anp là : v-internet
@lathenhi em đc r` thank bác nhé
@vuth làm đi , làm lại mà vẫn không vào được 3g. Đã kiểm tra 3G ON , mimax ok =>pó chíu
tai ban rom goc vao diem thoai hay vao may tinh
u
uk minh cug mau tim'
vuth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrbinbn Bạn làm lại theo cách này
Bạn copy thư mục dload của firmware B839 vào thẻ nhớ. Tắt máy sau đó bấm cùng một lúc 3 phím [Nguồn]+ Vol Up + Vol Down nhé.
@vuth bấn 3 nút cùng 1 lúc thì màn hình nó đơ màu tím 😁
vuth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bbfame Thẻ nhớ bạn đã lắp và có thư mục dload chưa? Lưu ý là copy đúng vào thư mục gốc của thẻ
Kiểm tra lại chắc chắn có dload/UPDATE.APP chưa nhé.
@vuth lắp r. trong có file update.app 243mb
@bbfame MÌNH CŨNG BỊ NHƯ VẬY.
cac ban tai may cong cu vao dt hay may tih
mình h k vào đc mạng nữa,chả bít ntn?tr còn có cái kiểu kéo từ góc trên màn hình xuống có 1 loạt các biểu tượng wifi,bluetooth,GPS,data,xoay màn h thì k có chỉ còn mỗi tên 2 nhà mạng 2 sim.ai bít cách chỉ t vs
Máy mìk vừa mang đy bh rồi
-rút thẻ nhớ lại
-bật ko lên đc mh chính thỳ ko být bọn viettel có phát hiện ra là mìk root máy ko nhỉ 😔
@fun224 máy bác đi r ak. tui chưa pit rõ cách làm nên chưa dám liều. đang hỏi kĩ xem thế nào.
@fun224 Chia buồn với bác....Hi vọng bọn Viettel nó vẫn bảo hành bình thường. Bác Vuth post hết những cách hay của các bác lên trang 1 để A E dễ theo dõi...
@bbfame ra bảo hành nó hỏi nhug j hả bác.e chưa đăng kí sim thi co dc k bác.máy e ms mua 2 ngay. h up vo van hỏg r 😔( huhu
@Chip Dz :x Ra bh thỳ cứ kiếm lỗi nào mà chém ra
-rút lại thẻ nhớ..sim chưa đk cũg ko sao
-đặc biệt ko đc ns là mỳk động đền root nên mới bị hỏng nv
Nản oy
Dow mẩy cái đó ve may tíh xog copy vao thẻ nhớ ak
@mrbinbn cứ down về đi. xem HD thế nào r hãy làm. k lại mang máy đi bh như bác kia đấy.
Vừa mang đy xog
-nó bảo nhanh thỳ mai ko thỳ pải chuyển về tuyến trên
-mong chủ top tìm káck khắc phục sớm
vuth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fun224 Nếu máy của bạn phải đi BH vì cái lỗi màn hình tím thì đã có bạn khắc phục được rồi.
Quan trọng ở bước này là bạn phải copy thư mục dload đúng chỗ.
VD: Thẻ nhớ của bạn là ổ G thì bạn copy theo đúng đường dẫn sau
G:/dload/UPDATE.APP
Sau đó tắt máy bấm tổ hợp phím [Nguồn]+[Vol +]+[Vol-] để máy tự up firmware. Sau đó root lại.
Tốt nhất bạn kiếm cái thẻ nhớ >=1G rồi format sau đó copy mục dload cho chắc.
Chúc bạn thành công.
@vuth Máy em chưa kịp làm thỳ pải mang bh rồi
-nếu vtel ko nhận thỳ về lại pải nhờ bác rùi..hjx
@fun224 bác cứ bảo e root nên nó bị sợ j . nó khò nhận thì fi vào mặt ấy. :p

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
@cuongvk may quá hnai ra lấy máy rùi.. về nhà root ngon lunz ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095