VietWash - chuỗi rửa xe máy thông minh tiện lợi, nhanh, phòng chờ có Wi-Fi

levuongthinh
1/3/2015 2:49Phản hồi: 168
VietWash - chuỗi rửa xe máy thông minh tiện lợi, nhanh, phòng chờ có Wi-Fi

Với việc tự động hoá khâu rửa xe, chuỗi rửa xe máy thông minh VietWash đã rút ngắn thời gian làm sạch chiếc xe xuống chỉ còn 5 phút. Khách hàng sẽ không phải ngồi chờ quá lâu để đợi chiếc xe của mình được rửa sạch. Ngoài ra, trong phòng chờ, khách hàng còn có thể sử dụng Wi-Fi miễn phí, máy lạnh, nước uống và có cả ghế massage.

Quy trình rửa xe máy thông minh VietWash

Bước 1: Phun nước có áp suất cao để loại bỏ bớt phần đất cát bám trên xe đồng thời làm chúng ngấm nước và nhão ra để chuẩn bị cho bước tiếp theo.

Bước 2: Phun bọt để tẩy cơ bản bụi bẩn và bùn đất.

Bước 3: Phun nước để làm sạch cơ bản bọt và bùn đất ở giai đoạn 1.

Bước 4: Phun bọt lần 2 để tẩy sạch bùn đất và dầu mỡ bám bẩn.

Bước 5: Phun nước lần cuối để loại bỏ toàn bộ chất bẩn và hoàn thành quá trình rửa xe.

Bước 6: Sấy khô.

Ở mỗi giai đoạn, hai cột chứa vòi phun nước và phun bọt sẽ chạy một vòng để đảm bảo nước và bọt tẩy có áp suất cao có thể làm sạch các bề mặt chi tiết ở những vị trí kín nhất. Những vị trí khó và thường lâu sạch, hai cột phun nước giống như một cỗ máy thông minh, sẽ dừng lại lâu hơn để làm sạch. Toàn bộ quá trình rửa chỉ mất khoảng 5 phút.

Về đánh giá cảm quan sau khi rửa xong thì chiếc xe sạch ở mức chấp nhận được. Nếu xe không quá dơ thì khi rửa xong bạn sẽ hài lòng. Còn nếu xe quá dơ thì kiểu rửa thủ công vẫn cần ưu tiên hơn. Tuy nhiên rửa thủ công mất nhiều thời gian hơn và có khi phải chờ đợi.

Quảng cáo

Về mức giá thì mỗi lần rửa xe máy tại VietWash bạn sẽ mất 20.000đ, cao hơn một chút so với giá thông thường. Xe mô tô có giá 25.000đ. Bên cạnh xe máy, VietWash còn rửa cả ô tô với các mức giá taxi 20.000đ và xe hơi 60.000đ. Một số dịch vụ đi kèm khác như thay nhớt,..

Cửa hàng đầu tiên của VietWash nằm tại cây xăng Petrolimex số 17, góc đường Hùng Vương và Nguyễn Duy Dương, Quận 5. Cửa hàng thứ hai ở tại cây xăng Petrolimex số 27 tại địa chỉ: 749 Trần Hưng Đạo, Quận 5. Hiện tại thì VietWash còn có thêm 7 địa điểm khác nằm rải rác trong khu vực TPHCM, xem thêm tại đây.

168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

photokts
TÍCH CỰC
9 năm
Quan trọng là có sạch k, em thấy bây giờ mấy chỗ rửa e cứ qua loa cho xong
@photokts Hôm nay mang xe ra rửa ở Viet Wash XVNT gặp thằng ca trưởng gì đó mặt nhăn nhó quát nhân viên cứ như là mắng khách. Xe mình rửa xong nó bảo ra ngoài, các xe đều quay đầu vào trong mình thấy vậy cũng quay đầu vào trong thì nhăn nhó bảo de đít vào ! Bó tay, chia tay Viet wash
Cái này muốn đầu tư thì bao nhiêu $$$ / 1 bộ câc bác?
@LionelRichie 200 tr môt buồng nhé, ở gần nhà em có ông mua về lỗ thảm hại vì ngay cạnh đó có hàng rửa xe thủ công đông nghit
thongdtk3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@truong95 ngu thì chịu lỗ , cái máy mỗi xịt nc vs bọt sao mà sạch đc cái xe
milan000
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rửa xe 20k ở HN là giá bình thường ợ. Có ở HN em sẽ chuột bạch cả oto và 2 bánh. Hehe
Đã từng rửa thử ở Trần Hưng Đạo, rửa xong không có sạch, không có rửa lần thứ 2.Chia tay.
@thecuong_87 Chia tay sớm bớt đau khổ
@thecuong_87 Hôm nay mang xe ra rửa ở Viet Wash XVNT gặp thằng ca trưởng gì đó mặt nhăn nhó quát nhân viên cứ như là mắng khách. Xe mình rửa xong nó bảo ra ngoài, các xe đều quay đầu vào trong mình thấy vậy cũng quay đầu vào trong thì nhăn nhó bảo de đít vào ! Bó tay, chia tay Viet wash
huyhoang29
TÍCH CỰC
9 năm
Mới lạ . Nhưng chắc chắn ko sạch bằng rửa tay
Ở chỗ mình rửa xe máy bình thường đã 20k rồi. Có cái này chắc phải 40k quá
thanhnam.XT
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn cửa phòng rửa tự động thấy thiếu chuyên nghiệp rồi. Không biết mở được mấy lần :rolleyes:
Mrthanhtu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xác nhận là ko sạch bằng kiểu rửa hồi xưa nhé , hoi trc hay rửa bên trần hưng đạo , giờ chổ này chuyển qua rửa tự động rồi nên mình chuyển qua rửa xe gần nhà , sạch + rẻ hơn 😃
xuanthuy1003
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai nhìn logo và nghĩ bậy ko? Có cái gì tóe ra giữa 2 cái tròn tròn đó? Ôi mình nghĩ bậy quá, ồ hố hố hố
@xuanthuy1003 bị cuồng dâm nhập xác rồi thím ơi 😕
Alibaba2906
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này lạ àh. Có tiêu chuẩn nào cho rửa xe không mà nói là đạt chuẩn nhỉ ???

Sent from my iPad using Tinhte.vn
locbum
ĐẠI BÀNG
9 năm
xin lỗi ,nhưng e vẫn thích hand-wash hơn
xedap610
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn đoán là ko sạch rùi. Bắn nước. Cọ như vậy sao mà hết đc trong các ngách như rửa thủ công. Chỗ mình vẫn 15k. Đợi ko quan trọng. Vứt đấy. Xong là đc dắt về tận nhà 😁
Mọi khi em rửa thủ công đã hết 25k rồi mà đã vậy làm gì có wifi máy lanh
Ở đây, nếu xe các bạn quá dơ hoặc nếu muốn, các bạn vẫn có thể yêu cầu rửa thủ công nhé.
VÃI CÁI LOGO. PHUN TRONG TƯ THẾ BÁNH MÌ KẸP THỊT
Cái này không sạch bằng rửa tay mà giá lại ngang ngửa thì cạnh tranh kiểu gì. Đáng lẽ rửa máy phải rẻ hơn 1 nửa thì có hơi bẩn 1 tí còn chấp nhận được.
Rửa rồi hem có được sạch nên bye luôn.
winter1989
TÍCH CỰC
9 năm
Vể cơ bản thì phun nước áp lực + phun bọt không không sạch được, mình rửa tại nhà dùng bơm áp lực mà phun chỉ bay đc bụi bẩn cơ bản, nếu xe đi mưa phun không xong để khô sẽ thấy mốc trắng lên (vì ko bay sạch hết bụi bẩn) mặc dù nhiều chỗ bẩn mình dí vào phun rất lâu nhưng cũng k loại sạch đc, vẫn phải dùng giẻ cọ mới đảm bảo sáng bóng 😁
Quảng cáo sai sự thật. Trước Tết 2 ngày tôi rửa ở H Vương làm gì có bước 4, 5 và làm gì có phòng chờ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019