Vina trừ cước data quá vô lý

hasonna
24/1/2013 3:2Phản hồi: 62
chuyện là thế này hôm qua mình có lắp sim sinh viên mạng vinaphone vào điện thoại lướt 2 trang báo dân trí và genk. chỉ trong vòng 15 phút cả đọc báo và load trang web chả hiểu mạng vina trừ cước như thế nào mà 165k trong tài khoản của em bốc hơi theo nhà mạng
quá bức xúc em có gọi lên tổng đài khiếu nại cước thì nhận đc 2 câu trả lời hồn nhiên là cước đataa đc trừ offline nên nếu cứ còn tiền thì tiếp tục trừ trừ cho đến khi nào hết nợ cước thì thôi.
mà cước trừ của em nó rất chi là lợi hại khi đang lướt em thoát ra kiểm tra tài khoản thì thấy trừ tầm 10k sau đó thì thôi em chỉ định dùng khoảng 20-30k tiền khuyến mãi của nhà mạng để đọc tin nào ngờ lên tới con số giật mình
với 15 phút mà mất 165k thì ko thể nào chấp nhận đc nhân viên còn kêu đó là chuyện thường @@@ có thể lên tới hàng triệu 😔
trước khi kết thúc câu chuyện em nó còn nhắc nếu thuê bao của anh còn nợ cước thì tiếp tục nạp thẻ sẽ tiếp tục trừ ....
mà em dùng thì chả biết dùng hết bao nhiêu bt lướt mạng vietel chả bao giờ hết 30mb nay lắp sim vina thì bay luôn tài khoản của sim

giờ theo các bác làm thế nào để em nạp tiền vào tài khoản không bị trừ nữa
vì sim này là số liên lạc chính với gia đình ko thể bỏ đc

những nhân vật nằm vùng của vina trên diễn đàn giải thích giùm em cái. mà Vina nên chuyển sang thanh toán cước online như viettel thì chẳng bao giờ khách hàng phàn nàn đằng này em truy nhập lúc 8h45 thì 9h47 trừ 10k
10h20 trừ 140k
11h trừ của em thêm 20k
hiện tại mọi tài khoản của em đều còn 0 vnd
mong các anh chị em trên diễn đàn cho em lời khuyên chân thành . do em ko biết vina trừ cước chậm(lần đầu tiên dùng mạng vina truy nhập internet mọi khi toàn dùng viêttel ) kể từ nay coi như vina mất đi 1 khách hàng ko bao giờ em dùng sim vina truy nhập internet
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng vừa bị nó lừa 70k đây! anti vina thôi!
Cách đây 2 hôm mình cũng bị vina lừa 1 lần! nhận được tin nhắn đăng ký gói D1 của vina được 1gb lưu lượng miễn phí trong ngày (3k/1ngày). mình đăng ký và sử dụng chưa dc 700mb thì bị ngắt kết nối và hơn 70k trong tài khoản gốc + km1 +km2 cũng "bốc hơi" gọi đến cskh của vina thì được trả lời " anh đã sử dụng hết lưu lượng miễn phí và bị trừ vào tài khoản gốc" ko còn gì để nói thêm... mình rất bức xúc vì cách tính cước của vina!!!!!!
@hnboy8x Mình bị y chang bạn, mình xài iPhone, dùng tweak Net Metter trên Cydia để quản lý dung lượng truy cập Data, gói D1 mình đăng ký và chỉ xài có 188MB ngày hôm sau bị bốc hơi gần 70k khi ghé thăm *101#, bức xúc tâm sự với nhân viên tđài thì thôi rồi, chỉ có đường bức tóc móc mắc cho qua. Vinaphone, dịch vụ biến người dùng thành con lừa, còn nhân viên được trả lương và đc đào tạo kỹ năng giải thích vòng vo dong dài và trớt quớt.
@hnboy8x Hôm qua tôi vừa vất đi một sim vina vì lý do giống như bạn, mất hơn 100k tk chính lẫn phụ, lừa đảo kinh thật
tmn
TÍCH CỰC
11 năm
vina bây h nó cũng trừ $ data theo kiểu oln rồi, thử dùng gói M0 thì thấy vina trừ $ tức thì từng TK khuyến mại một khi bấm *101# để kiểm tra
cái này minh cũng bị y như bạn....kieu nay 3G vina ko ai dám dùng ui...moi mua hồi tối sáng ra chỉ còn 5d,chẳng tải j hết,vay mà cũng sach tien..ác....
Hôm 27 tết em có đăng kí gói max của vinaphone thì tin nhắn trả về thông báo là đã đăng kí thành công và được dùng free 7 ngày gói max khi đó tk chính của em là 50k. Đến hôm nay là mồng 3 tết thì lắp sim vào điện thoại kiểm tra tk thì thấy tk chính còn 35k.K biết có bác nào đồng cảnh vs em k nữa.
tung83le
TÍCH CỰC
11 năm
@HoàngBầu9x Chắc số bác trả sau rồi

Sent from my Pad using Tinhte.vn
hien_vip12
ĐẠI BÀNG
11 năm
không xài của vina nữa là hợp lí nhất chuyển tất cả số liên lạc sang dt rồi đổi sim đê
Vừa mất 20k muh chẳng load dc j
Gọi tổng dsafi thì nó bảo mạng tốt. Load dc mới trừ $
ip ol viettel vivu cả buổi mất có 10k. Đằng này vina có th với fb k load dc 1 chữ nào. Toi 20k
Uất ức
@CANDY0125 Tổng đài Vina nổi tiếng chuối cả buồng, phàn nàn bao năm vẫn thế. Vina còn có trò hãi nhất là k cho biết lưu lượng 3G qua tin nhắn, bố của mập mờ. Được mỗi cái hay KM 50%.
daivet
ĐẠI BÀNG
11 năm
e cũng bị tình hình như của bác gọi đến tổng đài ức chế vô cùng tốt nhất là bác soạn tin GPRS off gửi 888 hủy dịch vụ GPRS của nó đi là xong
Em vứt cái sim vina đó rồi.Mod qua close hộ
nhanuminh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tinh trang nay e rui dot chi cap gan nhat may bac sai 3g/gprs vuot tai khoan khi cac bac nap tien vao se bi tru do la nha mang tru cuoc data cham the ma lai hay cu 1k len web dow phim thoai mai ve ma xem chung nao k truy cap dc thi dung nap tien nha cu doi 5 7 ngay moi nap tien sai tiep 😁

Sent from my Q-Smart S12 using Tinhte.vn
nhanuminh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Neu ma noi cac goi max miu mimax thi vina ngon nhat full toc do ban dow co the max the 8gb day voi toc do full

@nhanuminh Wtf, hack mới được chú ạ.
nhanuminh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mr FCUK Wtf la cai gi doc ky? Lai dj bac neu vua dky goi max cua vina thi cac bac bac dow nhiu vao vs toc do full hen thi ca tuan moi bi bop bang thong xuoi thi 2 ngay bi bop bt exp minh sai vina thoi

Dupberkill
ĐẠI BÀNG
11 năm
Gói M0 của Vinaphone là 1.500đ/1mb nhé 😁. hôm qua e cũng xài kiểu đó mất 40k chưa đến 5p . hoảng quá nên DK tạm gói M10 tối về chuyển sim SV :D
chuyển qua viettel đi bạn, bạn sẽ cảm thấy thông cảm cho vina 😆
@game4v vinaphone, mobifone hay viettel đều thế cả, cá nhân mình thấy thế:p
tốt nhất sửa dụng sim VINA chỉ nghe gọi thôi các dịch vụ giá trị gia tăng thì ko dùng
viettel cham hon vina nhung dc cai cuoc truy cap gprs vs 3g it ton hon. voi lai viettel tru onlline , de quan ly cuoc hon vina. noi di thi noi lai, nho tru cuoc cham nen sim nao con 1k thi bac cu down thoai mai. roi vut sim
hôm trước em tổng đài viên trả lời như thế này :
bên em trừ cước offline nên anh còn nợ cước dung lượng thì cứ nạp tiền vào là bên em trừ trừ đến khi nào hết thì thôi,
mình chốt câu: VINA mà làm như này thì mất khách suốt đời em ạ.
@mencntt nó doạ thôi kể cả down 100GB đến khi còn 0d ngắt kết nối, để qua 24h rồi nạp tiền thì nó hoàn toàn không trừ tiền cước data cũ, đảm bảo 100%
@freelove uhm. nhưng bio không bao h sử dụng dịch vụ của VINA nữa.Nhọ 3 hôm làm mình bức mình
@freelove kinh nghiệm là khi hết tiền vì data thì cứ bỏ sim tầm nửa ngày. xong r nạp tiền vào mà sử dụng
moi vua mat 40 ngan nua. dang ky d1. luot web xong. kiem tra luu luong con 400 mb. soan huy d1. sang mai tai khoan 0 d
@CHiSHIKI bạn lướt web trên di động hay usb
@CHiSHIKI bạn này giống y như mềnh .lúc lớt website còn 114MB sáng ra kiểm tra còn 0 Đồng nhọ thật
các bác dùng gói MAX của vinaphone cũng lưu ý nhé, nhà mạng nào thì cũng có chiêu trò lấy tiền khách hàng.
khi đăng ký gói MAX các bác chắc yên tâm lớn là cước data không bao giờ phát sinh,nhưng có 1 điều là khi tài khoản của các bác hết tiền, lại trúng vào thời điểm tự động gia hạn gói cước, nhà mạng không trừ được tiền và " ngầm đinh" đưa chúng ta về gói cước trả theo lưu lượng.đến khi các bác nạp tiền và " vô tư" lướt web rồi bị trừ số tiền khủng mới tá hỏa không biết vì sao.cái gian lận của nhà mạng bắt đàu lòi ra.tại sao tự động đưa về gói cước theo dung lượng sử dụng mà không hề thông báo cho khách hàng??? tại sao không khóa luôn để khi khách hàng nạp tiền thì có thể tự đăng ký lại gói cước phù hợp???câu trả lời của các nhân viên chăm sóc khách hàng luôn là: cái này là do hệ thống tự động.nói chung nên tìm hiểu và tự bảo vệ quyền lợi của mình thôi
@calvin68 Vina đánh bẫy khách hàng :-ss k có 1 lời nhắn tin thông báo hả bác?
@mr FCUK đa phần khách hàng sau khi sập bãy đều có 1 câu: mình đăng ký trọn gói rồi mà, sao lại phát sinh cước được???
Bác tính xem, mỗi khách hàng nó chỉ cần lừa 1 lần thôi là đủ lắm rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019