Vina trừ cước data quá vô lý

hasonna
24/1/2013 3:2Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chan qua. Minh kiem tra data lien tuc. The ma tru het gan 40k. Minh xai tren di dong.
@CHiSHIKI chắc chắn là bạn dùng quá nó mới trừ, luôn kiểm tra thì không thể trừ sai được
kiem tra roi. con gan 400mb ma. gio bi tru sach.
các bạn cứ bình tĩnh. đc cái vinan nó trừ tiền khốn nạn nhưng lại hay đc cộng tiền và mạng rất là mạnh( chỗ mình là thế) bạn cứ đăng ký gói cước 3G hssv thì tha hồ mà lướt k bị trừ tiền nhé
làm gì có chuyện như vậy, trc khi hết hạn gói cước nó có tin nhăn thg báo cho khách hàng mà.
chỉ tức là bị trừ tiền quá nhanh thôi. chú ý là k có sao cả
hungtp2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thị bị giống bạn lúc trước trừ offline lướt chút xíu thấy trừ mấy ngàn tưởng rẻ nên lướt nhiều lần đến chiều mất hơn 100K gọi tổng đài họ cho danh sách thời gian truy cập và số tiền tương ứng thế là từ đó đến giờ ko dám lấy sim nhiều tiền truy cập 3g. kiếm sim KM còn vài ngàn lướt đến khi nào ko thể truy cập thì thôi.Tháng trước cũng bị Viettel chơi cho một vố tưởng giống vina hết tiền thì ngắt truy cập mạng ai dè nó cho truy cập tiếp và trừ offline như vina làm Tài khoản âm tiền đến hơn 400K.Chiêu này cho ai đang dùng số chính thức ko thể bỏ phải nạp tiền xài tiếp, nhưng mình bỏ sim đó, mua sim khác rẻ hơn số tiền nạp vào vì sim Kmai mà. Đây là bài học cho mọi người để tránh mất tiền oan.
trời ơi bức xúc quá!
trời ạ, không thể bỏ qua như thế này được. em cũng bị như thế này nè.
hỏi tổng đài: vậy cước trừ như thế nào?
cskh vinaphone: trừ offline
hỏi: vậy như thế này phải hok?
em đăng kí gói d1, được 1gb sử dụng trong ngày, tức là 24h cùng ngày là không trừ cước nếu không sử dụng quá 1gb.
cskh vinaphone: ưmh
hỏi: vậy hôm qua em đăng kí gói d1, mới sử dụng 200mb, sử dụng trước 11h vậy chưa quá 1gb đăng kí đúng hok?
cskh vinaphone: đúng
hỏi: Vậy tài khoản của em sao bị trừ còn 0 đ, hôm qua đăng kí d1 xong còn 32.000 mà?
cskh vinaphone: Trừ cước gprs
hỏi: ủa em sài chưa vượt mức 1gb mà.
cskh vinaphone: Anh sài sao tui không quan tâm? hệ thống trứ tiền ffline, lúc 1h sáng hệ thống sẽ thống kê và trừ cước gprs anh sử dụng.
hỏi: nói chuyện với khách hàng mà vậy hả? trừ thì cũng cho biết là vượt quá hay sao chứ. trừ như vậy sao được.
cskh vinaphone: hệ thống sẽ thống kê lưu lượng sử dụng của khách hàng và trừ vào 1gb của gói d1 nếu anh có đăng kí.
hỏi: tui đăng kí rồi và chỉ mới sử dụng 200mb trong tổng số 1gb, vậy sao trừ tiền nghịch lý vậy.
cskh vinaphone: hệ thô6ng1ng trừ tiền offline,
hỏi: vậy nếu hôm qua tui sử dụng 200mb trong gói d1 thì offline trừ vào ngày hôm nay ah!
cskh vinaphone: không phải vậy anh ah!
hỏi: ủa vậy sao tiền không còn!
cskh vinaphone: chúng tôi kiểm tra lại và sẽ trả lời sau.
????????????????????????????
cái nào cũng không phải vậy tiền vào túi ai nhỉ?
ae cho ý kiến với, hôm trước trừ cũng như thế này mà 150k đi đâu cskh cũng không phản hồi.
ps: hệ thống lỗi hay người dùng mạng vinaphone lỗi khi tin tưởng nhà mạng.
Ai bị tình trạng này thì điện thoại lên tổng đài cũng được trả lời một cách không rõ ràng và bất hợp. không lẽ hệ thống không ghi nhận thời gian đăng kí của khách hàng, lưu lượng sử dụng hôm trước được tính vào hôm sau?
cskh vinaphone cũng không trả lời được vậy lấy cớ gì trừ tiền khách hàng. hay mỗi lần khiếu nại thì lôi hệ thống ra đỗ lỗi, hệ thống hư ( lỗi thời) thì sửa hoặc bỏ chứ như vậy thì bức xúc quá!!!!!!!!!!:mad:
Để tránh bị lừa tình thì anh em nên dùng gói max hoặc maxs nhé. Nếu không thì dính đòn ngay. Giờ các mạng lớn đều bựa cả thôi. Tận thu mà

Gửi từ Lenovo A690 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
khếu nại được hoàn tiền rồi nè. hiahia
@ludoan2006 Tùy trường hợp kết quả đó là nhà mạng đúng hay sai chứ có phải là khiếu nại là trừ đâu bạn
vina hay trừ cước sai lung tung lắm
vừa bị tình trạng như vậy , mất hết gần 100k , không biết mai mốt nạp card nó có trừ tiếp ko , đau thật có chuyện mà trừ cước offline nữa mới đau chứ , đã để qua 24h mà vẫn bị trừ , hnay co km mới đau , khỏi nạp lun , bức xúc
nếu bác xài nhìu sao ko đăng kí gói cước luôn? nhìu khi web nó cho chạy ngầm những website khác, gọi là backlink ẩn, khi bác vào trang này, nó sẽ tự load những trang khác mà bác vô tình không biết đấy
có pm nào hiển thị cho mình biết ;) sài hết bao nhiêu mb ko hé ?
các bạn có thể kiểm tra dung lượng d1 bằng cách soạn ktd1 gửi 888
còn muốn xem dung lượng đc cộng hàng tháng or số dư dât trong tài khoản thì gửi USSD *110*0# nha.
còn cái gói d1 thì kinh nghiệm là cứ xài bt, đừng xem video là ok thôi. mà cũng nên ngắt mạng trước 11h ( trừ tiền offline đấy ). nếu bác nào cú đêm thì cứ qua 00:15 đăng ký gói ngày mới là ok
h
hôm trước em cũng có đt lên 9191, cũng thắc mắc như thế ( em bị trừ hết 17k tk gốc vs đâu tầm 40k km ) vì sử dụng có chừng 200mb vào lúc gần nửa đêm mà nó trừ hết. đâu khoảng 2 tuần nạp tiền vào sim để trả cho ba thì thấy nó trả lại số tiền = số tiền sau khi đăng ký d1.. chả biết sao
Mình cũng rất bức xúc nhà mạng Vina.
Chính xác là sáng ngày 25/6 mình dùng sjm trả trước, vẫn đk gói Max. Đến chiều ngày 25/6, mình có ra trung tâm viễn thông chuyển đổi gói cước (chuyển trả sau ấy ạ)
Mình ko biết bên vina sẽ tự động cắt gói Max, chuyển M0, nên vô tư dùng GPRS.
Đến ngày 28/6, mình kiểm tra gói cước, thì cước data đến thời điểm ấy là 150k, giật mình mình vội gọi tổng đài (vì mình vẫn dùng gói Max, sao lại cộng lên ngần ấy được) thì được tư vấn là nhà mạng tự động cắt gói Max, chuyển M0 cho mình. Mình tắt mạng luôn, đến 1/7 mình đk gói max, và tiếp tục sử dụng, kiểm tra cước data hết 200k.
Mình đinh ninh tháng này chỉ hết bằng đấy tiền, nào ngờ ~10 ngày sau (khoảng ngày 8-10/07/2013) có tin nhắn từ tổng đài gửi đến, cước thanh toán tháng 06 của mình mất gần 900k, trong đó tiền truy cập mạng là 800k.
Mình gọi điện hỏi tổng đài, các kiểu con đà điểu đều nhận được câu tl rất chi là loằng ngoằng, nào là nhân viên ko rõ nên tư vấn thiếu, nào là vui lòng thanh toán tiền cước cho bên e..., hiện tại mình đang rất bực vs nhà mạng, huỷ số thì mình dùng quá lâu rồi.
Ức chế quá...
cái đó thì đúng là do bên nó làm ăn ẩu, k báo cho khách hàng biết nhưng cũng do bản thân maihuong0506 và mọi người nghĩ là đký thì xài hết tháng mới thôi... khi chuyển sang trả sau thì các DV GTGT đều hủy cả, do nhiều ng không biết nên mới xảy ra sự việc như trên
Mình cũng thấy bức xúc, mạng vina ae sử dụng các gói nên cẩn thận. mình dùng trả sau nên ko kiểm soát đc như trả trước. Nên mất xừ 400k cho cái nhà mạng này vì cái 3G. Tốt nhất chỉ gọi và nghe thôi!!!
@hoangtuyet0813 Bị mất tiền mà bạn thấy không hợp lý thì bạn khiếu nại lên nhà mạng yêu cầu giải trình cước cho bạn là rõ thôi mà.
VinaGSM
ĐẠI BÀNG
10 năm
Update ứng dụng có sẵn trên máy thì kiểm soát lsao đc!

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn mobile app
Mình vừa mới bị vina trừ hết tiền tài khoản chính đây.tkkm thì vân còn nguyên.không biết có nên viết bài phản ánh nữa hay không đây, có đầy đủ bằng chứng ảnh, file ghi âm gọi tổng đài đây nè.
Dk gói D1 từ hồi sáng sớm mới dùng hết có hơn 600mb. Đang say sưa nt facebook mà nó báo tin nhắn về tk của bạn đã hết rồi mạng tịt luôn. Kttk chính thỳ hết sạch tkkm van còn nguyện.goi điện lêb tổng đài hỏi thì nó nói đã xài vượt quá lưu lượng.... Trong khi đó mình kiểm tra rất kỹ tổng dung lương đã sử dụng là hơn 600mb thoi... Huhu
Ức chết ko tả dc. Chắc chắn đây là lần cuối em xài 3g vina các bác ạ.
Anti vina an ti vina... 😔(
@BlackCat_EZKE Em cũng bức xúc lắm rồi. nửa đêm gọi cho tổng đài mà trả lời qua loa không chịu được. Sau vụ này chừa vina luôn
tung83le
TÍCH CỰC
10 năm
Một em mơ ngủ xài D1

Sent from my GT-I9152 using Tinhte.vn mobile app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119