Vinaphone cũng ra mắt gói cước ezCom không giới hạn dung lượng

breaking dawn
31/8/2011 14:37Phản hồi: 100
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình chỉ bực nhất cái vụ vinaphone cho dùng gói ezu ko giới hạn lưu lượng.Dùng hết 1Gb tốc độ 3G là bóp băng thông còn đúng 4kb/s.Ko thể chấp nhận đc. Mình đã huỷ ezu đi mà tốc độ vẫn bị bóp. Mẹ kiếp. Còn 1gb của gói ez50 đăng ký lúc trc giờ dùng sao cho hết đây.Cạch 3 đời ko bao giờ dùng vina nữa.

---------- Post added at 08:44 PM ---------- Previous post was at 08:41 PM ----------

Về khoản trừ tiền của vina thì trừ chậm nhưng ko sai. Chỉ bực về việc bóp băng thông ngoài sức tưởng tượng !
thông báo sao thì người ta biết thế thôi bác, thực tế thì viettel khi bị bóp là 512kps, nghe thông tin vỉa hè thì mobiphone dùng hết 2GB vẫn không bị bóp, chắc tháng sau chuyển sang thử xem thế nào.
luongsynam
ĐẠI BÀNG
13 năm
thôi mấy bố chém vừa thôi...nản ghê...tùy vùng mà chọn mạng đi...nói nhiều dễ xa nhau...hơn nhau mấy đồng bạc mà làm um sùm lên
Tungb3o
TÍCH CỰC
13 năm
Forum kỳ này lắm thằng đầu đất mà cứ tỏ ra nguy hiểm nhỉ
luongsynam
ĐẠI BÀNG
13 năm
hơ hơ không biết nói ai đây nhỉ ....? gặp nhau nói chuyện xíu không biết ai đầu đất... hơ hơ 💣💣💣💣💣💣
Tungb3o
TÍCH CỰC
13 năm
Nói thằng có cái mặt ngu ngu trong avarta chứ thằng nào 😃
luongsynam
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao tinh tế có những con người như thế này nhỉ ....? chẳng tinh tế gì cả...còn xúc phạm các thành viên khác...đề nghị mod baned nick
Với vừa rồi em có đăng ký gói EZ50 và sau đó đăng ký gói EZU thế là toi 100K để được xài lướt nét không giới hạn.
Sau khi xài hết 2GB lưu lượng miễn phí thì bị bóp băng thông xuống 256kbps nhưng khi kiểm tra tài khoản thì vẫn bị trừ tiền trong tài khoản chính mặt dù đã bị bóp băng thông giống như không đăng ký gói EZcom vậy:banghead:.
Trong khi đó vina lại nói "Tổng lưu lượng miễn phí nêu trên cho phép khách hàng sử dụng Internet ở tốc độ truy cập tối đa 8 Mbps/2Mbps (Down/Up). Sau khi sử dụng hết tổng lưu lượng miễn phí cho phép, khách hàng được tiếp tục sử dụng Internet miễn phí với tốc độ thông thường 256 Kbps/128 Kbps (Down/Up) ", như thế chẳng khác nào vina bọn lừa đảo.
có pác nào bị giống em không, bị lừa như vậy tức quá😢
Ôi dào vina dạo này làm ăn chán lắm. Mình là người đầu tiên xài cái gói ezu ko giới hạn đấy và kết quả thật bất ngờ. Dùng hết 1Gb của gói ezu thì bị bóp đúng 32kbps=3-4kb/s. Lúc đó mình cũng tức điên lên vì còn 1gb trong tk data 1 của gói ez50 mà tốc độ thế dùng sao mới hết.Rõ ràng phải hết 2gb mới đc bóp chứ. Mình bèn huỷ ezu đi hj vọng tốc độ tăng lên nhưng vẫn thế.Bực quá gọi tổng đài cũng ko giải quyết đc j. Nhân viên còn làm mình bực thêm.Thế là bỏ ko dùng nữa. Mấy hum nay lắp lại thì tốc độ đã tăng lên 256kbps nên dùng đọc báo.Dùng hết dung lượng rùi bỏ hẳn. So với các mạng khác thì tốc độ là 512kbps nên k dùng vina nữa. Đây là cảm nhận của mình. Người thực việc thực thui. May mắn là mình đang thử tìm cách hack free gprs vina và đã có kết quả khá khả quan. Đc 2 ngày free rùi.Hj.Hj vọng vina ko fix quá sớm cho ae đc sài đồ chùa 1 tý. Gprs vina hoạt động trên nền 3G nên tốc độ chẳng khác gì sim ezcom.Hj
delow
ĐẠI BÀNG
13 năm
em thấy Vina từ lúc có 3G đến giờ dùng ổn định lắm..đúng là tùy vào vùng thôi các bác ạ..
Các bác hay dùng 3G vina cho em hỏi gói cước itouch3 của vina là gói cước không giới hạn phải không ạ..
là gói cước duy nhất tính đến thời điểm này của vinaphone không giới hạn dung lượng và không bóp băng thông, nhưng cước cam kết hơi mắc
dùng ko giới hạn mà tốc độ chỉ nhanh bằng con rùa già thì kéo ADSL cho lành
mình mới mua cái ezcom tốc độ 7,2mb của vinaphone mà thấy usb 3G dùng rất chán,nhà mình ở ngay hoàng hoa thám mà toàn bắt được 2g trả lần nào bắt được 3G,mặc dù nhà hàng xóm dùng usb 3g của viettel vào ầm ầm zz
Bạn thử chỉnh lại usb chỉ nhận UMTS xem tốc độ có khá hơn ko?
Đúng đấy. Mình ở khu Vĩnh Phúc ngay sát HHT, sóng 3g vina ở đây rất yếu. Có lẽ ở đây không có trạm phát.
hix minh đang ở sài gòn gần cột vina,sài 1GB thì thấy tốc độ nhanh sài xong 1GB của gói ezu thì ngẹt thở luôn vô google mất 1p hixhix,theo mình sài viettel ngon hơn sau khi bóp bang thông vẫn xem phim nghe nhạc ầm ầm,đúng là nản với vina lắm oài tình hình này mà ko cải thiện chắc chắc thua viettel xa quá
ôi hơm qua mua cái sim TK 250k đang ký thế quái nào nó nhắn lại.không đăng ký được mà bị trừ mất 230k mới sợ chứ.tiền mất oan
bac dang ky goi nao a, sim 250k do la sim khuyen mai nghe goi binh thuong thi khong dang ky duoc cai nay dau, ezu danh cho thue bao 3g co a
bỏ mẹ thảm nào đang ký đi ngay 230k.haizzz khổ thât
vô trang speedtest.net coi tốc độ dow/ up của vina khủng thiệt ping cũng cao nữa pó tay, ping trong nước cao vãi thế chơi với chọi gì được thấy mobi với viettel và mạng sắp ra là 3g vietnammobile cũng đươc đó chứ vina chạy mất dép luôn
Hết ifan với andfan đến vinafan và vịtfan đấu đá
vậy giờ vina có gói nào để chơi game cắm nhiều account đây nhỉ ? 256kb/125kb thì sao chơi game online đây nhỉ huhuhuhuhuhu ?
3g mà bác đòi chơi game cắm ác thì khó đó..........Hiện tại vietnammobile có gói cước khuyến mại 30G hàng tháng trong vòng 8 tháng cho mọi người kia........Hy vọng sẽ phù hợp cho bác.
Các bác ơi e có cái sim vina đag dùng để nghe gọi và nhắn tin. Bh e muốn cài đặt 3G để dùng mạng trên iphone thì phải soạn tin thế nào ạ. Thank các bác
vt có 40k một tháng còn vn thì đắt thế
bac nham roi, viettel co goi mimax 40k voi 10k thue bao la 50k, mimax la mobileinternet phai so voi goi max cua vina chu
Max on --> +888
vanthe2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là sau một đêm ko dùng, sim của mình vẫn không bị cho về mức 2G mặc dù đã download 6,34GB 😁
ở đâu ra cái tộc độ khi bị bóp là 512kbps/128kbps vậy bạn....? viettel khi bị bóp thì cũng chỉ 256/128Kbps (Down/Up) thôi, bạn có thể gọi tổng đài để biết thêm.

---------- Post added at 02:13 PM ---------- Previous post was at 02:07 PM ----------

bạn ơi ở tphcm thì mua sim 3g của vinaphone ở chỗ nào vậy, mình ở kcn tân bình phải chạy sang lý thường kiệt mua xa quá, cho mình hỏi thêm, mua sim 65k tk 115k thì 115k đó có sử dụng để đăng ký gói ez50 với ezu dc ko?

---------- Post added at 02:14 PM ---------- Previous post was at 02:13 PM ----------

bạn ơi ở tphcm thì mua sim 3g của vinaphone ở chỗ nào vậy, mình ở kcn tân bình phải chạy sang lý thường kiệt mua xa quá, cho mình hỏi thêm, mua sim 65k tk 115k thì 115k đó có sử dụng để đăng ký gói ez50 với ezu dc ko?
- Mình ở HN nên không rành trong đó, ngoài này các cửa hàng bán lẻ rất nhiều, ko phải ra trung tâm mua
- các tài khoản khuyến mại của ezcom được sử dụng đăng ký các gói cước ez.
- mấy hôm trước mình test thử chuyển 1 sim trả trước xtra sang ezcom thấy vẫn giữ nguyên các tài khoản km và mình đăng ký các tài khoản này dùng gói ez50 + ezu. vì chưa có công văn/thông tin chinh thức nên mình ko rõ chính sách này là ntn.
winzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuonghtml bạn nên tìm hiểu dõ trước khi nói nhé viettel có gói cước tối đa 120k/thang khi đang khí gói này mình được 2GB miễn phí khi mình dùng hết 2GB thì tốc đọ mạng bị bọp xuống 512kbps/128kbps nếu bạn ko tin bạn có thể vào trang chủ viettel theo tìm hiểu còn muốn biết có đúng hơn nữa thì gọi tổng đài viettell còn bị bóp băng thông về 256/128Kbps là gói mimax
cho hỏi cái gói cước nào rẻ để chơi game và không bị giới hạn tốc dung lượng vậy của VINA NHA nè
Sao tôi đăng ký EZ50 gửi 888 không được dậy? Mặc dù tài khoản 100k . Chán quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019