Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Virtual Home - tweak biến cảm biến vân tay Touch ID thành nút Home ảo cho iPhone 5s đã Jailbreak

Duy Luân
2/1/2014 11:22Phản hồi: 437
Virtual Home - tweak biến cảm biến vân tay Touch ID thành nút Home ảo cho iPhone 5s đã Jailbreak

Virtual Home là một tweak dành cho các máy iPhone 5s đã được jailbreak. Tác dụng chính của nó là sử dụng cảm biến vân tay Touch ID trên thiết bị của các bạn như một phím home "ảo", nhờ vậy bạn sẽ không cần phải thật sự nhấn nút home xuống và giảm nguy cơ hỏng phím vật lý này. Virtual Home hỗ trợ hầu hết các tính năng như một phím home thực thụ, chẳng hạn như chạm một lần thì quay trở về màn hình chính, chạm hai lần thì hiển thị giao diện đa nhiệm của iOS. Đáng tiếc là Virtual Home chưa cho phép kích hoạt Siri bằng cách chạm và giữ nút home. Những thao tác cần nhấn ba lần phím home cũng chưa được hỗ trợ. Hiện Virtual Home này đã có thể tải về miễn phí trên Cydia. Các thao tác mở khóa màn hình hay đăng nhập Apple ID bằng vân tay thì vẫn hoạt động bình thường.

Nguồn: App Advice
437 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sẽ là một sự khác biệt rất lớn giữa iPhone 5s và phần còn lại của iDevice và các máy Android khác khi có tweak này.

Còn cái cũng dùng touch id để xác nhận chủ nhân khi vào một số app riêng tư như tin nhắn hay danh bạ, hình ảnh, .... Cái này mới độc.

Hy vọng Apple sẽ tiếp thu ý tưởng của tweak này để đưa lên máy không cần jb.

Thêm video cho các bác

@doinho tôi có bảo bỏ đi đâu, ông kia "đao to búa lớn" cái nút home quá nên tôi đưa dẫn chứng ra là nó ko đến mức vậy. Còn vừa là nút home ảo vừa là touch ID sau này nếu One Max hay Oppo N1 mang cái cảm biến lên mặt trước chỗ phím home thì khác gì (nhiều khả năng ko dám mang vì Apple nó rất hay kiện). Nói chung là hay nhưng nghe thần thánh quá nên ko thích, chứ chả anti hay cuồng thằng nào cả
@lonelysky291 Ở thời điểm hiện tại thì đúng rồi bác ợ, ở thời điểm hiện tại, (nhờ jb) nó vừa là touch id, vừa là home ảo. Là sự khác biệt rất lớn rồi còn gì? Máy nào làm được ngoài 5s?

không nói sau này vì đâu ai biết sau này nó sẽ như thế nào?
@lonelysky291 Vituralhome chạm home là mở khoá nhé bác
@lonelysky291 VirtualHome đc viết cho máy iOS có cảm biến vân tay, ông lại bảo bỏ TouchID đi thì nói chuyện gì nữa 😆 Gõ 2 lần mở khoá màn hình trên iOS thì đã có tweak SmartTap giải quyết nhé 😃)~ Nói chuyện hài vc 😁
Đây là tiện ích lớn nhất mình thấy của Ip 5s đến lúc này, so với 5.
Chưa bao giờ jb iPhone máy nhưng lần này phải suy nghĩ lại. Ghét cái phím home ảo trên màn hình vì luôn phải tránh nó khi thao tác.
@dantruong460 Các cụ thì nhu cầu dùng ít lắm. Gấu nhà mình dùng iPhone phải 4 ngày mới sạc 1 lần. Chỉ nghe gọi và thỉnh thảong nhắn tin.
Các cụ chỉ nghe gọi không thì còn lâu lắm mới hỏng được.
maxhn
TÍCH CỰC
10 năm
@blueseaN9 Mình cũng dùng qua 5 đời iPhone và 3 đời iPad chưa thấy hỏng phím home lần nào :|
@willxlazy Đúng vậy. Từ con 5 nút home rất tốt.
@hongducwb ios 7 đào đâu ra zephyr bác :d
Biết ngay mà. Khi doanh số iPhone có phần chững lại thì hacker có tools jb cho người dùng. Thế là doanh số lại tăng cho coi. Vì iPhone jb sẽ có khối điều thú vị. Nhưng em thì em đã nói kg với jb từ lâu
@Apple Haters Bác mất rồi. Cậu đừng xúc phạm ô ấy
@salemetaplas sao lại thế hả bạn bạn cho mình chút ý kiến dc ko tại mình cũng mới mua máy chưa jb lần nào ko biết jb xong có ảnh hưởng gì đến máy sau này ko
@cu0ngthanh cười... bác đừng lo.
JB là công cụ "hai mang" của Apple để kích cầu của Apple, Apple không công bố nhưng ai cũng ngầm hiểu vậy.
Để giải quyết vấn đề "phá phách" người dùng, họ có khi cộng tác với hacker. Vì jb khó mà có tools khi apple kg "đi tay ra ngoài".
Jb có nhiều chức năng hay mà phải truy cập vào hệ thống ios. điều này apple kg muốn, vì có thể lỗi bảo mật..v.v
Jb người ta đã jb nhiều rồi, kg ảnh hưởng gì, nếu hỏng đã hỏng rồi, ai mà dám làm nữa.
Mình ngày trước cũng bj, nhưng bây giờ chán ghét, sử dụng nguyên bản thấy máy nnẹ, ít bị lỗi chẳng hạn Lag,,,,. và ios đu dùng, nên kg jb nữa.
chỉ có vậy thôi
@salemetaplas tks bác
hobachai
TÍCH CỰC
10 năm
Cài ngay và liền
doandat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thành nút cảm ứng giống ăn roi rồi, hehe
obix
TÍCH CỰC
10 năm
Không lẽ lại JB sao ta...
=>thành nút cảm ứng. bài viết thần thánh quá
@hienhpline Vấn đề nó vẫn là touch id, cái mà nút home cảm ứng Android không có.

Nhờ có jb, nó vừa là touch id, vừa là nút home cảm ứng.

Có dev nào có thể giúp được nút home trên Android làm đc điều này???
@doinho Yên tâm năm sau Samssung sẽ có =]]
Dòng sky cũng có khóa ứng dụng bằng ccảm biến vân tay, cả điều hướng bằng cbvt, khá hay
Gõ gõ 2 lần tắt màn hình thì ngon...hoặc 3 lần thì tắt đa ứng dụng...=]]
Activator định nghĩa đủ thứ thao tác về home , vậy cho nó khoẻ :rolleyes:
thik0k
ĐẠI BÀNG
10 năm
Doc xong cam giac như đc tặng cái ipad Air!@@!
3Dog
ĐẠI BÀNG
10 năm
zephyr nhiều khi chém hoa quả hay lướt web hay bị nhảy lắm, activator là ngon nhất, không phải set active những app nào
mrle01
TÍCH CỰC
10 năm
@3Dog vậy là bạn chưa dùng zephyr bao h nên mới nói vậy thôi 😃, thao tác trên zep thay thế nút home ngon hơn activator nhìu
3Dog
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrle01 mình dùng zephyr để cho giống thao tác với con Z10 bạn nhé.
Mình toàn vuốt trang xuống tận gần mép màn hình cho nó nhanh nên toàn nhảy, dùng toàn phải bật grabber lên 😕
mrle01
TÍCH CỰC
10 năm
@3Dog chọn chế độ tini là đc mà, nó tính hết rồi.còn dùng activator chỉnh mấy thao tác dùng ko chính xác với ko cảm giác thật bằng zep.
Có cái này thì phím home bao giờ mới hư ta

Sent from my iPad
maxhn
TÍCH CỰC
10 năm
Vì thời gian quét vân tay khá lâu nên mình vẫn dùng phím home ảo tại Control center ( Sử dụng tweak CCsettings), nhanh mà cũng rất tiện lợi
ssi9003
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bigboy3012 Bạn vào CCsettings thay đổi thứ tự
@bigboy3012 bạn cài CCtoggles ấy, có đầy đủ luôn, cài xong vô cài đặt là thấy liền, cài 1 cái đấy là đầy đủ cả rồi, chả phải cài mấy cái khác
@maxhn cái này đâu có quét vân tay đâu bạn, chỉ chạm tay vào là được thôi mà 😁
nkn1506
TÍCH CỰC
10 năm
@trongngoc89 Bạn có thể hướng dẫn sơ sơ 1 cách đơn giản nhất cho mình những cái bạn nói ko ? Từ lúc lên ios 7 mình ko xài được zephyr bất tiện quá
qaz76hn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ứng dụng tuyệt vời.
htorancel
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã cài và thấy tweak chạy rất tốt. Một chạm là Home chạm giữ là Home 2 lần.
app rất hữu ich. mình nghĩ :sang năm ra bản iOS mới sẽ làm luôn chức năng này .
Ngon thế
app thích nhất kể từ xài 5s, lúc trước cứ hóng zephyr ra vì xài quen rồi. H thì tạm biệt nút home ảo 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019