Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

VLC 2.0 cho Mac có giao diện mới, hỗ trợ Lion, chơi Blu-ray

Didu
14/2/2012 6:12Phản hồi: 53
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

macbook thì đẹp và ấn tượng còn chương trình cho nó lại dở không thể đỡ, giao diện xấu, thiếu thân thiện chẳng bằng với kmp trên windows. chẳng hiểu đến bao giờ ứng dụng dành cho mac mới mạnh lên được! xài mac mà cứ phải cài thêm windows!
tybin
ĐẠI BÀNG
12 năm
cài về rồi nhưng ko biết bật subscene lên kiêu gì chỉ lên mỗi film thôi ! có thêm phần chỉnh âm thanh khá pro
Chờ bản chính thức ........................................................................
Mình thấy MPC-HC dễ dùng nhất. Thử cài mấy phần mềm này nhưng dùng loằng toằng ngoằng quá lại gỡ ra @@
Mình thấy dễ dùng như nhau. Cài, double kick, rồi xem phim. Về giao diện thì VLC cho phép cài thêm skin. Mình thì xem phim để full screen nên phần mềm xấu đẹp cũng ko quan trọng mấy. Mà cài MPC cũng xấu như VLC default skin thôi. Trên Linux, VLC còn chạy tốt hơn cả trên Win.
MPC-HC for Mac OS hả bạn, download ở đâu vậy...

con VLC trên máy mình ko ra được âm thanh 5.1 qua mini TOSLINK
vua777
ĐẠI BÀNG
12 năm
1 phần mềm cũ xì cho mac cũng lên trang chủ thì cũng biết Windows còn sống dài
VLC xem đc nhiều codec chứ dùng rất gò bó
nhokcon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em chưa xài VLC bao h, toàn dùng KMP ko hà.
Ah, trong folder trên thì bản chính thức (nếu có hiện tại) thì mới chỉ dành cho Linux thôi, chưa có cho Mac và Win.
vẫn chưa thấy có bản x64 nhỉ? vào link down vẫn chỉ thấy x32
Theo mình thấy em này ko tự động add sub như phần mềm 1.7 cũ. Với 1.7 nó tự động add sub khi trùng tên. Em này chán thật. Gỡ rồi!
akitatomoya
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi phải thử thôi thanks bác hehe
tieuho589
ĐẠI BÀNG
12 năm
VLC là phần mềm nghe nhạc xem phim mặc định của mình từ mấy năm nay. Ổn định , đơn giản , hỗ trợ nhiều định dạng chính là những lý do mình chọn VLC.
Nhu cầu cao cấp thì mình không rõ, chứ với nhu cầu bản thân mình thì VLC đáp ứng hoàn hảo.
Đặc biệt VLC trên Ubuntu mình thấy xem phim còn mát con mắt hơn trên Win. Bạn bè mình dùng Mac cũng dùng VLC là chủ yếu, chưa thấy ai dùng phần mềm nào khác
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
Xíu nữa về nhà down thực tập xem sao.... Cả tháng nay bỏ em mac lăng lóc chán thật..
khanh1712
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình tải không được ?!.....
em chạy file thì nó thực thi hơi chậm và ko có sub 😔
stefanno7
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank bác chủ thớt .
anh em mac sướng nha. mong 1 ngày có mac để trải nghiệm ;d
lollipop8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản 2.0 này dùng nó chậm chậm nặng nề kiểu j ý k ngon bằng bản 1.1.2..😔 đã thế chạy file nặng bị lỗi nữa..hxhx..@.@
bác ơi em không đọc đc phụ đề phim...chẳng lẽ cài lại 1.1.2 nhưng mà bản 2.0 này đẹp quá,tiếc
hay quá mình dow về thôi...........................................
em cũng vậy nè ! ko đọc phụ đề phim và nặng quá thì bị đứng quài 😔
thua cả bản cũ :((

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019