[VMS 2014] Mitsubishi Attrage - Sedan phân khúc B giá từ 468 triệu đồng

El Ku
20/11/2014 19:51Phản hồi: 63
[VMS 2014] Mitsubishi Attrage - Sedan phân khúc B giá từ 468 triệu đồng
Gian hàng của Mitsubishi thu hút được rất nhiều khách tham quan nhờ sự xuất hiện của chiếc xe xanh Outlander PHEV và đặc biệt là bộ 3 sản phẩm mới gồm Attrage, Outlander Sport và Pajero. Nổi bật nhất trong số này đó là Attrage, chiếc sedan hoàn toàn mới được Mitsubishi giao trọng trách cạnh tranh ở phân khúc B với những đối thủ như Honda City, Ford Fiesta Sedan, Nissan Sunny, Toyota Vios, Chevrolet Aveo hay mới đây nhất là Kia Rio Sedan.

Về thiết kế, Attrage sở hữu kiểu dáng nhỏ gọn với các số đo dài, rộng, cao tương ứng 4.245 mm, 1.670 mm và 1.515 mm. Không giống như những đối thủ cùng hạng, Attrage mang phong cách thiết kế mới, nó trông khá hiền nhờ những đường nét bo tròn được sử dụng. Các đường gân xuất hiện khá ít, chỉ thấy được ở hai bên thân xe và nắp ca pô.

Phần đầu xe trông đơn giản, hài hòa với lưới tản nhiệt hình lục giác được mạ crôm sáng bóng và cụm đèn pha halogen to bản. Viền đèn sương mù cũng được mạ crôm nhằm tạo điểm nhấn cho đầu xe. Giống như hầu hết các mẫu xe hiện nay, gương chiếu hậu của xe cũng được tích hợp đèn báo rẽ. Vành hợp kim 15" sơn màu titan được sử dụng cho hải bản MT và CVT, bản MT-STD tiêu chuẩn chỉ sử dụng vành 14".

Bên trong, nội thất xe tập trung vào sự đơn giản và chú trọng đến sự rộng rãi nhằm mang lại cảm giác dễ chịu cho người dùng. Bảng điều khiển trung tâm có thiết kế hài hòa, các nút bấm được bố trí hợp lý để không bị rối mắt khi sử dụng.

Một trong những điểm cộng trong nội thất xe đó là cả 3 vị trí ngồi hàng ghế sau đều có tựa đầu. Hai phiên bản MT-STD và MT chỉ có ghế bọc nỉ còn bản CVT là ghế bọc da. Ngoài ra Attrage còn có một số trang bị nổi bật như điều hòa tự động, màn hình cảm ứng 6,1" và kết nối Bluetooth/USB/AUX. Dung tích khoang hành lý là 450 lít.

Attrage sử dụng động cơ MIVEC 3 xy lanh thẳng hàng, dung tích 1.2 có công suất cực đại 78 mã lực và mô-men xoắn cực đại 100 Nm. Mức tiêu hao nhiên liệu của xe là khoảng 4,7 lít/100 km. Hai phiên bản MT-STD và MT sử dụng số sàn 5 cấp trong khi bản CVT sử dụng hộp số tự động vô cấp CVT INVECS III. Xe có thể đạt tốc độ tối đa 172 km/h.

Các tính năng nổi bật trên Attrage gồm túi khí đôi phía trước (CVT), hệ thống chống bó cứng phanh, hệ thống ổn định điện tử, dây đai an toàn tự căng, khóa cửa từ xa, mã hóa chống trộm (CVT) và khởi động bằng nút bấm (CVT). Xe hiện đang được bán ra với 3 phiên bản gồm MT-STD giá 468 triệu đồng, MT giá 498 triệu động và CVT giá 548 triệu đồng.

Quảng cáo

63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lekhoabao
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nội thất nhìn ổn, ngoại thất hơi cục mịch, bánh nhỏ hơi mất cân đối, trang bị an toàn khá tốt, tầm giá OK. Không biết cảm giác lái ra sao thôi.
xyzmen
CAO CẤP
9 năm
theo em thấy với tầm giá này, không chỉ hãng này mà các hãng còn lại, thì không so được với Ford Ecosport rồi
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrsouth.hp Bác phải so 2 bản tuong tự nhau mới phù hợp chứ, hai bản cao cấp chênh nhau khoảng 100 tr
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@tgmjgm e quên cơ mà 100 ở phân khúc này cũng là 1 con số lớn đó. ;)
@xyzmen Bạn vui tính quá,2 xe nằm ở 2 phân khúc khác nhau mà cũng ss cho đc
Eco giờ nó đang một mình một ngựa thế thôi,chứ qua năm một loạt xe mới ra coi còn bán đc ko
Con về con Mirage sedan này,ykr của mình là từ thiết kế đến động cơ đều nằm bét bảng.Đưa xuống phân khúc dưới thì lợi thế giá cũng ko còn,nói chung là chả đâu vào đâu 😆
@xyzmen Đâu cùng phân khúc đâu mà so với sánh bạn ^^
Còn chiếc này ngon hơn
Xe điện đầu tiên của mitsubishi
@duy cường kim đắt gấp 3 gì mà không ngon =)))
sonnb
TÍCH CỰC
9 năm
Ngoại thất đỏ nhìn sexy đấy. Không biết bên trong thế nào.
@sonnb Tắt đèn rồi lái thì nội thất chiếc nào cũng như chiếc nào, khác nhau cái tiếng pô hú thôi 😁
@sonnb Bên trong có vẻ đang có ... em bé
down_load
TÍCH CỰC
9 năm
@sonnb Mình thích cái lưới tản nhiệt của chiếc màu đỏ quá, mới nhìn tưởng sắp tuột ah 😁
Cái ông El Ku này review nghe chán quá
con này nữ tính quá. Giá tầm 500tr mình thích Cruze nhất! :p
ssngoclan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vinhphucng25 Cruze 560 bác ạ
Xinh quá.Có bác nào đồng quan niệm về màu đỏ là hợp với phụ nữ như tôi không...
@User Beta Màu đỏ kích thích não bộ nhất trong các màu mà lại.
mình ko thích xe màu trắng, thích màu đỏ 😁
chetnhacon
TÍCH CỰC
9 năm
cái giá hợp lý, chỉ chờ các bác tést xem sao
vanminh888
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ai có info em này cho mình thông tin với :rolleyes:

vanminh888
ĐẠI BÀNG
9 năm
@clickeveryday hehe mình ko có ý đồ gì đâu, chỉ là muốn biết chút thông tin thôi, à thông tin bác đưa ra mù mờ quá ko tìm ra dc.
@vanminh888 mỗi tuần cho e 2 chai,1 tháng 8 chai, đi SH là bèo nhất. tháng shopping 4 lần. bác phải cao ít nhất 1m8, bác ok những khoản này, e bắn info 😁
@vanminh888 Em áo xanh đấy thì mình không có info rồi 😁
@ticktack bác có info gửi em xem với bác ui, thích nét đẹp của bé này 😃
nhiên liệu của xe là khoảng 4,7 lít/100 km.

lừa nhau à
3d8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Độ trâu bò không biết qua nổi Ford cùng phân khúc không ta.
Xin info áo đỏ
Tuấn Hugo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Scorpius DLord Gem Gem 😁
Chiếc xe đáng mua dù hơi yếu xíu, mình chưa thấy xe nào cùng phân khúc có đủ option theo xe như xe này : Khởi động nút bấm, ghế da, đh tự động, DVD, xe nhập Thái cũng hơn là trong nước ráp, vấn đề bây giờ là tiếp thị làm sao để bán được nhiều xe, qua đó có nhiều hệ thống đại lý, sửa chữa khắp nơi để thuận tiện cho khách hàng thôi.
quang4987
ĐẠI BÀNG
9 năm
giá ngon, nội thất đẹp, op nhiều, đáng mua
vietduong234
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xe giá rẻ, nhưng cũng 1/2 tỷ bạc, chẳng lẽ không cho em nó một thiết kế đẹp hơn hay sao? Nhìn sao mà tù bần vây?
baodng
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu chọn thà mua sunny ít ra ghế da nó mềm hơn, công suất cũng đỗ hơn chút.
Nhưng chỉ là nếu bị ép buộc phải chọn thôi.
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác nghĩ sao mà khen giá ngon...trời ạ, cs chưa đc 80hp là quá yếu, lòng vòng tp còn mệt chứ đừng nói đi xa hay đèo dốc, bản cao nhất lên cả 568tr thì quả thật thấy dân mình cứ bị móc túi thoải mái mà còn khen tụi nó móc giỏi quá
Con Picanto của Kia máy 1.25 thôi mà cs hơn 80hp rồi. Xe Nhật quá đắt.
4,7l/100km,chậc chậc có một sự thắc mắc không hề nhẹ
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Cả trái đất Dg trg thì may ra tầm trên 5l do máy con này chỉ 1.2, nội thị đảm bảo em at phải ngốn tầm trên dưới 10l như em morning Kia hay spark Gm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019