[VN] Tư vấn mua điện thoại Nhật tại VN

[MGS]SNET
15/1/2011 12:51Phản hồi: 5.825
[VN] Tư vấn mua điện thoại Nhật tại VN
Như tiêu đề của topic thì có lẽ chúng ta đã biết ngay, mục tiêu của topic là làm thế nào để những con người mới bước vào giới JMP (lâu năm thì mình nghĩ cần gì phải tư vấn nhiều) có được sản phẩm ưng ý và vừa với túi tiền!

Với mục đích như vậy, topic được sinh ra để:
* Trau dồi thêm vốn hiểu biết về JMP

* Vạch mặt những tay dân buôn tráo trở
, lợi dụng người mới chơi (hay còn gọi là newbie - và mình hiện tay cũng là newbie ) để nâng giá sản phẩm , lừa đảo người tiêu dùng

* Giới thiệu người bán có uy tín và trách nhiệm trong lúc làm, không đặt tiền lên hàng đầu (lợi nhuận mới là quan trọng nhất ) và yêu cầu...có hoa hồng

* Giúp người tiêu dùng có được trong tay mình sản phẩm vừa lòng nhất, ưng ý nhất, và ..dễ quay tay nhất

Tạm xong, lần đầu viết dài thế này...

//Với người đăng bài "yêu cầu tư vấn" thì nên để tầm tiền mà mình có, và nhu cầu sử dụng!
5.825 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này nên để bên box tư vấn chọn mua thì đúng hơn. Box này chỉ nên đánh giá, nhận xét và abc xyz về jmp thôi.
đã có 1 chỗ chuyên cho JPM sống rồi thì ta nên sống ở đây 😃
chứ chạy lung tung phiền lắm

@ bác chủ: viết vậy còn ít, em mà viết chắc dài gấp mấy lần bác 😃:giggle:
S H A R P
TÍCH CỰC
13 năm
cho em hỏi muốn mua 920sh thì mua ở đâu ạ? với lại nghe nói hàng update và ko update thì thế nào ạ? ko hiểu lắm,thanks bác chủ topic;)
mrphuc
ĐẠI BÀNG
13 năm
có con 902SH xách tay về đã unlock bác hứng thú thì alo 0974110981
[MENTION=25331]sharp[/MENTION]: Không biết có phải lão S H A R P bên GSM không
Nếu không phải thì hiện tại 920sh được bán tại khá nhiều nơi!
Ở Hà Nội thì mình biết 2 anh đang nhập trực tiếp hàng đẹp và mới từ bên Nhật về con 920sh này
Hàng chưa update hơn hàng đã update ở chỗ là:
- sóng ổn định, multi không bao giờ mất (nghe nói vậy
)
- Thế thôi!
@[MGS]SNET phongcachnhat.com có phải là phongcachnhat.vn bây h ko?? và nó có cửa hàng ở hcm chưa ?
@[MGS]SNET
update hay chưa update j thì multimedia vẫn mất như thường nếu xài lơ mơ
Vì thế nếu muốn ổn định 100% thì nên dùng máy unlock bằng soft, như 740sc, mình thấy em này rất đáng giá trong tầm 1.8M!
Nhưng mà với số tiền đó mình mua W705 còn hơn
Docomo SE tốt hơn, SE bản cho world thì con nào cũng cùi bắp, và cái fastport của nó cũng cùi nốt
S H A R P
TÍCH CỰC
13 năm
dạ em là S H A R P bên gsm đây.....cảm ơn ku SNET tư vấn ợ
@S H A R P hay
bị tui GSM ban nên qua đây chơi cho khỏe phải k bác SHARP 😃
S H A R P
TÍCH CỰC
13 năm
chuẩn đấy.....thời buổi bây giờ làm gì phải thực tế.
1 số mod gsm chỉ được cái nói suông,ai nói ngược hay đặt câu hỏi mà tụi nó nói lại ko đc là band===> kiểu hiện đại có 1 tại gsm và VN
nói cho chuẩn thì 10 mod gsm thì chỉ có 5 mod là giỏi thôi,toàn nịnh bợ,ăn nhậu,wen biết,đề cử lên thôi...==> điều này ko ai ko biết,SNET cũng biết mà...hehe
em cũng mới biết, mà thấy cái gsm.vn có ông duy009 với ông khangduybeo là dc việc 😆
S H A R P để ava như Leonidas bên GSM
Ng ta làm mod có đc lương kg nhỉ. Nếu có thì ai trả và tiền ở đâu nhỉ
S H A R P
TÍCH CỰC
13 năm
cu rãnh mới làm việc này....................
@Treconyeubagia 😆)) có các lợi nhuận khác
bác này đùa rồi, hem bít thiệt hả trời....? 😁

chí lí nà 😃

e cũg thế, trc bị banned oan, cực chẳng đã làm cho shop depmely thì fai dô up bài chứ e ghét bỏ wa ni nè!
e thấy đúng 1 nửa, chỉ duy híp là dc lòng thường dân :D
em thấy con này kết rồi đấy, tính mua 770sh nhưng thấy con này lại khoái, dùng ngon hơn 770sh ko bác ? và sh903 nghe huyền thoại 1 thời giờ rổ giá ra sao nghỉ ? hôm nọ thằng em nhờ tư vấn, tìm kiếm nhiều nên sắp yêu jpm rùi, em fan Se và BB mà 😁. nhưng mới tập dùng nên mua con ghẻ đã, thấy oki mới lên con đỉnh hơn :D

---------- Post added at 10:03 PM ---------- Previous post was at 10:00 PM ----------

bác chuyên bán hàng của wed đẹpmellyy.com ấy à :D, em đang ngfhias vài con bên bác ^^
gianggnt
ĐẠI BÀNG
13 năm
gsm hết chỗ nên lại chém nhau trên tinhte rồi hehehehe...................
saonet
ĐẠI BÀNG
13 năm
903sh tầm 3trieu,bác mua xài ok đó.😁
770sh và 740sc! Mình thích Sharp hơn SS, nhưng mà riêng 2 con này thì mình thích con 740sc hơn!
Con 770sh phải dùng sim ghép để có thể nghe gọi, trong khi con 740sc thì được unlock bằng phần mềm nên coi như một máy di động thông thường

Về multi mình cũng thích con 740sc hơn, đặc biệt ở khoản chụp ảnh, nếu đủ sáng thì sản phẩm của 740sc cũng không đến nỗi nào, thậm chí so với các con khác trong cùng tầm 2Mpx, mình thấy thích camera con 740sc nhất!

Về kiểu dáng: Con 770sh hơn 740sc vì có cái màn hình ngoài, nhưng 740sc cũng hơn 770sh vì không có màn hình ngoài, nên trông thiết kế sẽ rất nhẹ nhàng và thanh thoát!

Mà mình nói vậy thôi, bạn mua con nào tùy bạn, đừng quên: "thích là nhích"
770sh full unlock cũng bằng phần mềm rồi bác ơi
Mình vừa đi hỏi xong, mấy cái đó tùy vào bản 770 mà bạn mua:
-770sh bản Proximus: Là bản sản xuất để "phi" sang cho bên Bỉ, bản này thì không cần sim unlock

-770sh bản UK (hầu hết hiện nay rao bán bản này và bản McLaren) và bản McLaren: Cần sim unlock!

Mà mình thấy 740sc đang thành trào lưu, nếu mua rồi thì bán lại dễ hơn nhiều
, còn 7xx của sharp mình thấy nhiều anh dùng 705sh, chủ yếu là để mồi sóng cho JMP thôi
770sh mclaren giờ toàn hang bên china cứ uk gì,
còn 705sh giờ toàn củng hàng dựng main 770 võ 705sh chụp co 1.3mp toàn hàng dựng khuyên bạn ko nên mua mấy em đó
trừ khi 705sh softbank bên japan xách về

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019