[VN] Tư vấn mua điện thoại Nhật tại VN

[MGS]SNET
15/1/2011 12:51Phản hồi: 5.825
5.825 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác chỉ giúp con iphone 5 Nhật ở Việt Nam thì nhiêu tiền 1 em nhỉ?
Hic! ít tiền nên em sài lock cũng được ạ!
huong04x3c
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dangtaichinh khoảng 9.5-10 củ gì đó thì phải bạn ạ.
có con softbank 740sc hầu như không dùng đến,có ai quan tâm thì pm mình
Vì không thích xài kim từ điển nên mình cần 1 con dế có thể hỗ trợ học tiếng Nhật, chủ yếu là dùng tra nghĩa tiếng Việt được và viết hiragana thì dế có hiện kanji từ ấy. Âm thanh tốt, chụp hình cũng tốt tốt xíu:p
Giá tầm 5-7tr
Các bạn rành chỉ mình với: đặc biệt gần cửa hàng phongcachnhat, tư vấn nhiệt tình giúp mình nhé😁
huong04x3c
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Enpitsu chốt cho bạn con F-02E, ngon bổ rẻ, còn vụ từ điển cứ PM cho mình, mình sẽ chỉ cho rất nhiều món ngon giúp bạn học tiếng nhật một cách hiệu quả nhất
@huong04x3c Thấy bạn chốt con F02E 6m3 hả, bên phongcachnhat con trắng cũng 6m8 mà. Nếu không phải phongcachnhat cho xin cái địa chỉ tham khảo thêm😃
@Enpitsu 102p nhé

Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
huong04x3c
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Enpitsu Máy đen hay trắng bên mình đều chốt giá cho bạn là như vậy. Bạn cứ pm qua yahoo cho mình nhé.
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
xai 1 ngay dư luôn đó bạn

Sent from my F-06E using Tapatalk 2
songhiend
TÍCH CỰC
11 năm
con p02e e xài nhiều quá hao pin ,
nghe nói pana sắp giải tán nên muốn mua phụ tùng như nắp lưng và pin zin cho e nó mà ko biết giá ntn ah
ah a cho e hỏi mấy bữa đầu về e cắm dock sạc ko dây thì vuốt nhẹ màn hình thì con p02e nó thành cái đồng hổ led rất đẹp nay sao e cắm dock sac vuốt hoài mà nó ko ra cái hình đồng hồ nữa,có bác nào biết chỉ giùm ah

cho em hỏi em đang lăn tăn giữa 3 con này các bác tư vấn giúp em với, nhu cầu của em chỉ là web,mail bằng 3g,wifi.pin tầm 1 ngày hoặc hơn,không nhạc,phim,ảnh ợt gì cả.vì có thiết bị ngoài hết rồi.sóng sánh ok,máy đầm tay.cảm ứng mượt mà tí.em đang phân vân giữa p-07D, f-02E, f-10D. trong 3 con này thì con nào ok đáp ứng nhu cầu tốt hơn ạ. máy dùng không nóng mà chạy mượt 1 tí.thank cả nhà
@stolen3979 Vậy thì quất em f-02e thôi.hehe, có 1man2 tính ra chưa đến 3 triệu cả unlock, tại thấy giá em nó còn rẻ hơn cả p-07d với sony so-03D nên em mới lăn tăn. Thank bác nhiều.ak cho em hỏi thêm con f-02e hình như không nguyên khối bác nhỉ?
stolen3979
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dino_su Đừng ham nguyên khối sao này pin chai thì mốc mồm, F-02E pin rời mở nắp lưng dc. 😁
@stolen3979 :D lại dùng được đến lúc chai pin hả bác. thời đại này thay đổi xoành xoạch sao mà dùng mãi được. ak bác ơi cho em hỏi con f-02e có lên được 4.2 không? và nếu giờ mình mua máy bên nhật thì unlock xong update lên build mới luôn ntn? ví dụ mình dùng sim softbank chứ không dùng docomo thì nó cho update không bác?
stolen3979
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dino_su Lúc mua máy bác nhờ nó up lên build mới nhất lun đi, mà f-02e mới ra hồi tháng 1 năm 2013 chắc năm sau dc. up version mới. E ko có ở bên nhật nên ko rành vụ xài sim sb đâu 😕
à đây rồi.
mình muốn mua cái đt nhật chống nước, anh chị cửa hàng nào có cho em xin mấy cái model vào email quanghungjpvn@gmail.com để em chọn mua nhé.
tiêu chí như sau ạ: giá tầm nhỏ hơn 5tr chống nước, thương hiệu của nhật, dùng 3g để lướt web, xem video, chat chit facebook, thi thoảng chơi game nhẹ như fieldrunner.
cấu hình tầm ram 1gb trở lên, chip dual 1.0 trở lên là dc rồi. chắc ram 1gb là lướt web dc ko bị đơ nhỉ. màn tầm 4inch trở lên cũng dc. bí thì 3.5 inch tạm dc. tiêu chí quan trọng là cần hàng bền, ko trục trặc vì công việc bận nhà xa ko có time đi sửa đâu ạ.
cảm ơn các anh chị đã dành thời gian quan tâm.
cho em xin bảng giá của các đt đó luôn để em cân nhắc túi tiền nhé.
T01D với T02D không biết còn hàng mới không nhỉ :S
PNC
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy bác cho mình hỏi có forum nào của những người chuyên chơi keitai ko, để mình tìm hiểu mua máy cũ bán lại bởi người dùng

sẵn tiện có có con nào mà mỏng đẹp không ko các bác, mình ko thích máy dày lắm, máy mỏng đẹp mà tiết kiệm pin 1 tí
199026
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác cho e xin địa chỉ cửa hàng đc k. hôm nào e qua xem. e đang khoái mấy chiếc máy nắp gập của JP 😔 đẹp quá
H.Thuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là dạo gần đây e có hứng thú với đt nắp gập, google thì tìm đc em này SH-10C, mọi người cho hỏi giá cả của nó ra sao, thời lượng pin chờ thì đc bao lâu, pin sử dụng liên tục thì bao lâu, mua ở của hàng nào thì uy tính vào đặc biệt nó có lỗ để trong mốc đt không?
hungcom_neu
ĐẠI BÀNG
11 năm
e đang có tầm 6tr, cố thêm chút đc, đang muốn nghịch 1 em, yêu cầu ram2Gb, pin tốt, mọi người tư vấn giúp với ah
@hungcom_neu Bác múc em F-02e là ngon rồi bác, cũng chỉ 6-7tr là cạch
songhiend
TÍCH CỰC
11 năm
@darrichu rất chính xác bác nhỉ,e đang xài p02e nếu ko cũng thuổng 1 e chơi cho biết dòng f
hungcom_neu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@darrichu http://www.tinhte.vn/threads/danh-gia-fujitsu-arrows-x-f02e-f-02e-cau-hinh-khung-tai-sao-gia-lai-re.2107407/
sao trên này phân tích là pin kém bác ơi, còn loại nào khác k? mà ở HN thì cửa hàng nào có giá tốt + chất lượng đảm bảo nhỉ?
songhiend
TÍCH CỰC
11 năm
@hungcom_neu có 2 lựa chọn bạn gọi điên hay lướt web đánh giá nhá chỉ là 2 chỗ này thôi
Phongcachnhat.vn và
http://gsm.vn/threads/pha-gia-dt-nhat-gia-canh-tranh-nhat-thi-truong.298756/
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@hungcom_neu bạn chịu khó chờ 1 vài bữa nữa, bên phongcachnhat.vn chuẩn bị có đợt km lớn cho f02e bản đã fix lỗi nóng máy khi xài 3g này, giá 6tr8 tặng kèm tai nghe bluethooth nhật trị giá 1tr2 đấy, màu trắng còn rẻ hơn, chờ đợi đáng giá.

Sent from my F-06E using Tapatalk 2
Gl với e ko bác :p em cũng thích em p-02e ra phết 😁
songhiend
TÍCH CỰC
11 năm
@darrichu tại lỡ duyen f02e rồi bén duyên với p02e chung chống dần nảy sinh tình cảm gắn bó tạm thời chưa muốn rời bác ah;)
hungcom_neu
ĐẠI BÀNG
11 năm
fix lỗi là ntn hả bạn? tưởng nóng máy là do phần cứng chứ ?
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@hungcom_neu cái này khi mua máy bên mình sẽ làm sẵn cho khách bạn ạ
hungcom_neu
ĐẠI BÀNG
11 năm
thực ra cũng đang phân vân thêm em LG op G nữa. 😁. theo mọi người nên xài con nào nhỉ? opG branew bgio có 6.2
songhiend
TÍCH CỰC
11 năm
@hungcom_neu con opG thì lành tính xài bình bình ko cá tính lắm,cũng 4x cũng 13Mp nhưng nhìn ko cá tính lắm,con F02e thì hàng Nhật phần cứng chống nước khỏi bàn chơi multi cũng khá nói chung chơi Nhật thì phải có đam mê và mê rồi khó rút chân ra bác ah
ktphoenix
TÍCH CỰC
11 năm
:p hóng đến tết dòng 06 giảm xuống 12tr or 10tr 2nd thì bán s4 múc 1 em :p
songhiend
TÍCH CỰC
11 năm
@nambk38 vi du may con nay ne bac gia the nao ah F02d F09c ca01c sho3d
nambk38
ĐẠI BÀNG
11 năm
@songhiend 2nd ở vn mấy con đó giá bao nhiêu bác nhỉ,
songhiend
TÍCH CỰC
11 năm
@nambk38 từ 6 tới 8t 1 con mà hiếm lắm
nambk38
ĐẠI BÀNG
11 năm
@songhiend bác cụ thể xem, con nào 6tr con nào 8tr. hiếm là k có thương gia bán hay hết hàng rồi, bên này mấy con gập camera khủng thì cũng k có mới cơ, bộ sưu tập gần nhất của docomo toàn mấy con camera cùi thôi. k thấy con nào 16mpx cả.. hix
hungcom_neu
ĐẠI BÀNG
11 năm
cn này mình xuống qua xem máy đc k?
cuối tuần liệu bên mình có chtrinhf chưa bạn? cuối tuần mình có việc xuống hn
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@hungcom_neu nhưng 15 này hàng mới về bác ạ
hungcom_neu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fan_ryu bạn bảo có cách fix nóng máy với tốn pin rồi ah, mà chtrinh khuyễn mãi cùng tai nghe bluetooth là chỉ mỗi máy này thôi ah bạn?
Các bác tư vấn cho em 1 em keitai giá cỡ 4tr với.
Hàng sharp càng tốt vì em mê đồ sharp.
Tầm đó có máy free sim và chụp hình cỡ 8mpx kg ạ.
songhiend
TÍCH CỰC
11 năm
@hungcom_neu nắp gập hay dạng thanh vậy bác
gập thì có Ca01c,thanh thì mấy con sharp nhiều mà bác cứ coi trang of bác TA ấy ,hơn 7t tí chụp đẹp nhất là con e đang xài P02e heheheh mà nãy giờ là máy cũ giá đó nhé
hungcom_neu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@songhiend dạng thanh ấy bác ợ. quan trọng nhất phải là pin trâu ấy bác nhé . 😁 . bác bảo xem ở trang phongcachnhat ấy hả?
songhiend
TÍCH CỰC
11 năm
@hungcom_neu thua rồi pin tôt thực tế e xài thì có P02e ngon nghe gọi thỉnh thoảng 3g wifi ctrung bình 2 ngày,còn ngon hơn thì Sh02e mà 2 con đó trên 7t hết bác ah
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@Dieuthuy tớ đang có 1 chiếc sh11c 3tr5 nguyên box đây, hàng lướt nhé
Sh11c có free sim hả bạn.
Mình tưởng dòng D, E mới free sim

Mà ngoài sharp ra các hãng khác như casio, fúitu, pân… cũng đc mà.
Keitai là đc. Kiểu dáng mạnh mẽ nhé.
songhiend
TÍCH CỰC
11 năm
@Dieuthuy hình như bác Hưởng có bán 1 con sh11c màu đen freesim thì phải
e cũng đang săn 1 con keitai độc đây mà chưa ra đang nghiên cứu heheh
f09C,f02d,f01e sh007 Ca01c,Sh03d
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
Chụp ảnh thì cứ p-02e mà chơi các bác ạ, không cần nắp gập gì đâu, nắp gập bây giờ xác định là chơi dáng, chứ multi không thể lại được smartphone nữa rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019