Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[VN] Tư vấn mua điện thoại Nhật tại VN

[MGS]SNET
15/1/2011 12:51Phản hồi: 5.825
5.825 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Biết là smartphone hơn keitai nhưng với người mới chơi như em thì chơi 1 em nắp gập cũng mới lạ lắm chứ bác.
Chỗ em làm ngập smartphones, mà cái thể loại iphone nhiều kinh.
Tư vấn giúp mình nên mua con SO-04E hay ZR, Ngoài bộ nhớko biết con SO-04E còn hơn ZR cái gì nữa ko, giá còn cao quá, Thanks.
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@sharpforever sony ứng dụng không cho phép chuyển qua thẻ nhớ, chỉ để ở bộ nhớ trong, nên cái bộ nhớ quan trọng lắm nhá
@fan_ryu b ơi bên bác còn xperia a ko ạ, ib cho em xin cái giá nhé 😁
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@tienanbich còn đó bạn, 12tr5 màu đen
@fan_ryu mới lấy con 11C bên bạn, mang về nhà bà chị thích quá đòi nhượng lại. TA xem có e keitai nào báo m nha. thanks
ktphoenix
TÍCH CỰC
11 năm
😁 e thấy mấy con android nhật cứ kiểu gì ấy. hãng ra cái là bỏ rơi ko update firmware luôn.😕
tính mua mấy chú 06e mà thấy bảo từ 4.2.2 lên 4.3 pin cải thiện kinh lắm, phân vân quá
nhờ các bác mắt thẩm mỹ tốt một tý: theo các bác F02E con gái có nên dùng không? thích cấu hình con này quá mà phân vân không biết kiểu dáng có hợp với nữ không? (thấy màn hình to quá mà có mỗi 2 màu trắng đen)
songhiend
TÍCH CỰC
11 năm
Nữ xài màu trắng đẹp lại ko đụng hàng như samsung .di mưa yên tâm ko luóng cuống bỏ vô bao ...nilong tìm case pink xài là thôi rùi khối a thèm khát.... cái dt độc hhhehheee
Em có ngu ý muốn hỏi các sư huynh là trong 3 em Ca01C, P02D và F02E, em nào chụp hình tốt nhất. Cám ơn các sư huynh nhiều.
songhiend
TÍCH CỰC
11 năm
có là là con này bác ah Ca01C
@songhiend Ý em là trong 3 con P02D, Ca01C và F02E con nào chụp auto tốt nhất vì em làm biếng chỉnh tay lắm. Em có con F05D mà chụp hình thấy cũng bình thường quá. Các bác góp ý cho em với.
các bác cho em hỏi con P-06D sài có ngon không? camera của em nó chụp thế nào, máy có ổn định không, và đã lên androi 4.3 chuư vậy????????????????????????????????
C
CA-01C chụp đẹp nhất nhưng là keitai nên còn nhiều hạn chế.
Hanism
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em đang chuẩn bị tích tiền để tập tành chơi điện thoại Nhật. Các tiền bối đi trước cho em hỏi là tầm dưới 4 triệu (kể cả 2nd) thì có con nào thuộc dạng siêu chụp hình ạ, kể cả chụp ban ngày lẫn đêm. Vì em cũng nhắm thêm 1 con C901 sơ cua rồi. Định 2 tay 2 súng, em JMP để phơi đêm nên có con nào hơn hẳn C901 không ạ. Có con L03c thì hơi quá tầm em 😁 Hãng nào, sóng thế nào không quan trọng, thậm chí không cần...lắp sim :D em chỉ quan trọng mỗi camera
mấy cái mà dùng mono sim thì vài bữa lại phải thay sim mới cho coi
luongbkz
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho e hỏi e Optimus G L-01E mang về vn có unlock và root đc không ạ? có giá unlock nữa thì càng tốt ạ
manly107
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình đang phân vân giữa sharp sh-06e với fujitsu f-06e, nên chọn cái nào nhỉ
mấy bác cho em hỏi.
em dang cần mua con sony xperia s hoặc sl. nhung đang phân vân mua hàng 2nd chính hãng or hàng japan phone. giá của 2 em này ntn, mem nào rành về vụ này chỉ e với. cho e hỏi là hàng japan phone mua về vn có bị hạn chế ji k? sóng ổn định k, cho update android k?
thanks.
fujitsu F05D dùng có ổn ko mấy bạn?
pin có dc 1 ngày ko nhỉ?
mình muốn mua f05 hoặc f08d nhưng ko biết chọn cái nào hay. cái f10d cấu hình ngon nhưng nhìn dáng xấu quá.
cảm ơn các bạn
tư vấn giúp mình toshiba t01d ...mình có 5t ah . bạn nào có ý kiến nào hay hơn đóng góp giúp mình với ...
sphinxx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác tư vấn giúp e , đang có nhu cầu tìm 1 con smarthphone JMP để nghe nhạc+chụp hình là chính .
Các bác tư vấn giúp e trong các tầm giá 6tr-8tr-10tr ạ .

P/S: Do đó giờ chưa bh xài JMP , nên e mún hỏi nếu root e nó thì có bị khóa máy ko ạ ? Vì e tính xóa mấy cái app thừa thải 😃​
@sphinxx Sh-02E

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019