Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vỏ nouvo 6 nên thay không ?

hiruchan
12/11/2014 2:51Phản hồi: 68
Hiện tại e mới mua nouvo 6 GP (36,4tr - chưa bao giấy) - Hỏi 3s nào cũng giá này (Chắc nó mới ra nên chưa bị làm giá)
Thấy vỏ sau của e nó là 90/90 - 16 của Maxxis. E dang chạy roda nên không dám chạy nhanh (40km/h). Không biết có nên lắp vỏ khác ko (nghe nói vỏ theo xe trơn lắm). Chỗ e ko mưa với cả đi chậm nên chưa test được. Mong các bác đi nouvo 5 chia sẻ ít kinh nghiệm (trước e đi dream thái ạ) 😃 . Thanks các bác
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đổi ngay bác nhé, thằng maxxis của ya sử dụng như cứt ấy, từ nozza cho đến nouvo đường trơn trơn bóp phanh cái là xoè, cơ mà bản Gp giá đấy là chuẩn r bác ạh.
Lên 110/90 đi bác😃
Phamloc202
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sadec1 Lốp 110/90 có lắp vừa bánh sau nouvo ko bạn, và của hãng nào, đang rất quan tâm mong các bác tl sớm giúp e
hiruchan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Phamloc202 Nên lắp 100/90 thôi bác nhé. E lắp Duro ở nhatlop
Ngon hơn maxxi. Nhưng sau 1 thời gian lại về zin cho nó thoát xe. 😃
Giờ chạy được 1,5k km rồi mà ai cũng tưởng mới mua xe 😃)
Phamloc202
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hiruchan Mình đag đi lốp 100 của michelin nhưng mình thích bánh to hơn nữa, đã định lắp 120 nhưng ko vừa, giờ chỉ còn 110 là vừa y nhưng ko biết chỗ nào bán, bác biết chỉ mình
hiruchan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Phamloc202 Bạn chơi bự quá. Ở HN qua hỏi Nhatlop ngõ 343 Trần Khát Chân
@Phamloc202 Bạn cho mình hỏi là lốp 110 vẫn gắn nouvo vừa hả bạn?
Để chạy đi bạn, Từ từ rồi thay, chứ xe mới mà thay chi cho phí. Lốp 90/90 ngon rồi, khả năng chống trượt cũng ổn. Khi nào bể bánh hay xì lỗ mọt gì rồi thay mới luôn cho đỡ phí.
hiruchan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lên 110/90 chắc xe e lết mất. Thôi thì cứ roda xong thì thay e nó. E tính làm quả Duro 90/90 cho ngon bổ rẻ, thay luôn nhớt Motul 5w40 các bác thấy sao ?
lolowifo
TÍCH CỰC
9 năm
@hiruchan Motul trước ngon nay hơi bị lởm rồi, cơ mà bác cứ xài thử nếu ok thì xài, tui thì đổi qua shell AX7 rồi, cứ 1000km làm 1 chai, khá ổn.
Còn về cái vỏ thì cứ để đó chạy mòn thì thay, 90 là cũng ổn rồi, chạy té nữa thì do bác thôi, thích ngầu thì lên 100
@hiruchan Lên 110/90 xe ì dữ lắm, vỏ zin của Nouvo 6 chạy khá ổn chỉ mỗi tội của mấy thằng đinh tặc nên đành thay vỏ.
Mợ nó vá dùi cả chục lỗ, đến nỗi ko thể vá dc nữa
90/90 zin là ổn rồi,nếu thích thì lên 100/80 nhg xe sẽ nặng và ì đi đáng kể đấy.
Mình xài No5 gần năm nay rồi, mua đợt hàng 2014 nên bánh to sẵn, lốp zin xài vẫn tốt mà, trước giờ mới té 1 lần do quá chén tông vào đít xe ngta thôi. Bác cứ để zin chạy 1 năm rồi thay cũng được. Còn nhớt thì đúng là Motul kêu to thật, xài Havoline hoặc Shell êm hơn đó.
@tientrung1210 Bác đi nv 5 hơn 1 năm cho e hỏi , h xe bác chạy ntn ạ ? e dự định rước 1 e nv 6 mà phân vân k biết e nó có bền k :3
@DFRikiDF Gần 1 năm chứ ko phải hơn 1 năm bác à 😁. Xe mình thấy bền, xăng cộ đi thành phố toàn 45-46km/l, đi xa lộ thì >55km/l. Có đợt mình lội nước xong tự nhiên xe hao xăng hơn, sau đó thay hết nhớt máy nhớt lap, thay lọc gió thì xăng lại ngon lại như trước. Của bền tại người, bác mua cứ thay nhớt đều đặn, chăm xe kỹ thì xe bền thôi :D
dovanpha87
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang đi ab125,nhờ các pro tư vấn xem có nên đổi qua no6 này không,của bền tại người nhưng nghe bảo máy nhanh tã hơn honda
leehuynh2310
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm mấy tấm hình coi bác ơi, e cũng hóng quá, giá bác mua quá chất 😁
hiruchan
ĐẠI BÀNG
9 năm
E sẽ thử loại nhớt bác nói xem ntn

Đúng là của bền tại người bác ạ. Ab125 theo cảm nhận của e nó thô quá. Con nouvo 6 này nhìn gọn hơn cả nouvo 5 nữa. Lúc e mua 3s vẫn còn nouvo 5. E cũng so sánh luôn. Dàn nhựa của 6 có cảm giác chắc hơn. Dáng thoát hơn. Nút bấm trên chìa khoá khá nhạy. Máy thì nghe bảo vẫn thế. Nhưng theo thông số của nouvo 6 là 7,8kw. Còn của 5 là 7,78kw ?!?!? Chẳng hiểu!!!

E ngại chụp quá. E nó y sì đúc hình trên mạng bác ạ. Chỉ sợ chụp xấu lại bảo e dìm già-mà-ham thì chết :d
leehuynh2310
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hiruchan Ngai gì đâu bác, e cũng ghiền con này từ lúc mới ra cơ 😁
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ko biết novo mới có tiết kiệm nhiên liệu ko ta, bao nhiêu km một lít vậy các bác
dovanpha87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tgmjgm Cùng câu hỏi,bạn chủ thớt rì viu cho ae tham khảm cái
hiruchan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác quan tâm đến e nó quá 😃 -
E mới lấy xe được có 3 ngày nên chưa chạy nhiều nên chưa rì-viu cụ thể cho các bác được
Sau khi lấy xe ở 3s.( Được họ đổ cho ít xăng - chắc tầm nửa lít) - Cây xăng e thẳng tiến.
E đổ 70k - A92
E đi từ hôm mua đến hôm nay thì báo gần hết. Đồng hồ công tơ mét chỉ ~170km
Chỗ e chạy là ở quê, ko có cái đèn đỏ nào cả. Và tốc độ chưa vượt quá 40km/h do e đang roda
Xăng cộ thế nào thì các bác tự tính giúp e nhé 😁
@hiruchan Đường quê chạy sướng thật .. mình trên sg , đổ 50k (xăng 95) chạy dược hơn 90km thui ..hic hic
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@latiat Cũng novo mới hả bác? Vậy tính ra bao nhiêu km một lít vậy bác
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@latiat Cũng novo mới hả bác? Vậy tính ra bao nhiêu km một lít vậy bác
lewinyue
TÍCH CỰC
9 năm
@hiruchan 70k - A92 ~ 3.27 lít + bonus 0.5 lít là 3.77 lít
Chạy gần hết chắc còn tầm ~0.37 lít
=> ~50 km/lít 😁
đang roda cứ kéo mạnh lên thỉnh thoảng cho lên 60-70 ko sao đâu cứ chạy đều đều sau này ì máy. roda kĩ sau này chạy mới ngon
@Giang2511 Chạu Roda 40km/h nghĩa là sao vậy bạn . Mới mua xe ko đc chạy quá 40km/h như vậy hả . Tại sao lại phải như vậy hả bạn
hiruchan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Câu trả lời của e ở đây bác. E chạy chậm trong thời kỳ roda nên chắc tốn xăng hơn.
Còn quê e ở tận miền bắc cơ 😃
Bác kia trong sg đường phố đông đúc, lại phải dừng đèn xanh đèn đỏ. Sáng e làm 1 mạch từ nhà đến chỗ làm. Chiều 1 mạch về.
Chẳng phải dừng chỗ nào cả. Chỉ mỗi tội đường đẹp nhưng ko dám vít ga 😃))))
bác mua ở đâu mà giá tốt thế??? e cũng mới xúc 1 con nhưng giá k dc như bác??? hơi chênh lệch xí.
Ai qua thử bên " thần y Văn Xuyến " xem được gần 60km/l ko
mấy bác mua xe có thêm đồ j không??? mình gắn thêm cái chụp phụt sau mà không vừa. buồn thiệt
hiruchan
ĐẠI BÀNG
9 năm
E ko lên đồ gì cả. Hiện tại chạy chỉ hơn 200km xíu vì e đang bận đi công tác. E tính roda lên tầm 300km rồi thay nhớt shell ax7. Cứ thế mà đi thôi vì qua thời nghịch ngợm rồi
thì gắn cho đẹp với bảo vệ thui chứ nghịch j đâu.... :3
e k rành về xe cộ lắm , sắp tới dự định rước e này về , các bác cho e hỏi ~ bao lâu thay nhớt 1 lần , loại nhớt j phù hợp nhất ạ ? dòng nouvo rc mới mua nên thay đổi j k ạ ? ( nghe nh` ng` bảo nên thay bánh xe :3 )
hiruchan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@DFRikiDF 300km đầu tiên e thay nhớt shell AX7.
Đến 1000km thay tiếp. Rồi cứ 1k là thay thôi. Lốp sau 90/90 e nghĩ đủ dùng rồi. Lên 100 sợ ì xe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019