Vỏ nouvo 6 nên thay không ?

hiruchan
12/11/2014 2:51Phản hồi: 68
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thì nghe nói. Roda nen đi nhớt hãng. Sau roda mới đi nhớt ngoài..
hiện minh vẫn đang lăn tăn ko bít nên dùng motul 5w40 hay shell ax 7...
bác nào đã sử dụng rùi cho mình thêm ý kiến với
ps. Vừa mới tậu 1 em này.. đang rất kết về kiểu dáng
Thấy nhiều bạn chê kiểu dáng xấu hơn nouvo 5.....Nhưng riêng mình thấy kiểu dáng cái tiến rất đẹp....Thiết kế gọn gàng, chắn chắn, không cầu kỳ, không rườm rà......Nhìn thật ở ngoài rất thích mắt.
@hoabeozeo123 cái đầu nouvo 6 nhìn gọn ko rườm rà như nouvo 5. cái đuôi nhìn chắc chắn ko có cái máng xối hứng nước mưa như nouvo 5.nhiều bạn chê ko bằng nouvo 5 riêng mình thì ko nghĩ vậy.
hiruchan
ĐẠI BÀNG
9 năm

Bonus cái ảnh
@hiruchan xe of megatron đúng lun hehe
@hiruchan lốp trc và lốp sau size nhiêu zậy bbạn
hiruchan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@banvatoi13112014 70/90 thôi bạn ah. Mình để zin vì ít chạy lắm.
mình cũng muốn up hình con gấu mình lên đi hơn 400km ùi....
hiruchan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@aloha_inti2710 Thì up thôi 😃
hung4m
TÍCH CỰC
9 năm
Đang hóng con này nhưng còn lấn cấn vụ xăng, AE nào mua rồi test thử rồi báo cho mọi người cùng tham khảo, cách test tương đối chính xác như vầy : đổ đầy bình ghi số km trên đồng hồ xong đi khoảng 150km xong cũng ghé cây xăng đó ( vì tránh đổ nhiều cây xăng sẽ có độ chênh lệch sẽ không chính xác ) chừng 3 lần như vậy lấy tổng tiền chia đơn giá xăng ra số lít xong lấy tổng km chia số lít thì sẽ ra số tiêu thụ tương đối chính xác ( nhớ đổ 1 loại xăng A95 nha )
@hung4m Mình thì chả chăm test xăng như bạn, nhưng mình chia sẽ kết quả tést xăng của No5 của mình như sau: Mình test trong 1000km (ODO từ 1000 -> 2000). Cứ khi nào bình xăng đang đi tụt còn 2 vạch là mình ghé cây xăng đổ 50k, cứ như thế trong suốt 1000km mình ghi lại tổng số tiền đổ xăng (đều là xăng A95), sau đó chia ra. Tất nhiên là cũng có sai số nhưng đo trên 1000km thì chắc sai số ko cao. Mình đi làm trong Sài Gòn nên kẹt xe cũng nhiều. Kết quả mình đo là 45km/l, còn đồng hồ đo là 46km/l nên mình nghĩ đồng hồ đo của No5 khá chính xác. Còn chạy đường trường xuống Đồng Nai với tốc độ đều đều 50-60km/h thì đồng hồ đo được cỡ 57km/l, bạn có thể xem và quyết định, mình thì thấy quá ổn. Khi mua xe nhiều người cứ thần thánh hóa Honda quá thì mình cũng ghét, ví dụ 1 lít chạy hơn được chưa đến 5km đi, 1 tháng chạy vừa vừa như mình tiết kiệm được mấy 50k, 1 năm tiết kiệm được 600k trong khi AB đắt hơn vài triệu, chưa chắc ai đã lợi hơn. Tâm sự đôi điều vậy thôi chứ ko gây war nha các bác 😁
lewinyue
TÍCH CỰC
9 năm
@hung4m Nếu mình là bác thấy mọi thứ OK mà chỉ còn vụ xăng là mình xúc em này ngay ko cần suy nghĩ.
Nếu so với AB bao giấy chắc tầm 43, con SX bao giấy chắc tầm 36.5 nên rẻ hơn AB tầm 6.5 chai.
Chưa biết AB tiết kiệm hơn dc bao nhiêu chứ trước mắt là thấy với 6.5 chai là mua dc hơn 300 lít xăng rùi đó bác 😁
Cứ cho là mỗi 100 km thì AB tiết kiệm hơn N6 0.5 lít thì ít ra AB phải chạy tới hơn 60.000 km mới bắt đầu lợi tiền hơn N6, mà mỗi 100km thì lợi hơn dc ~10.000 VNĐ (Nhìu vãi :eek:).
Nên nếu bạn lăng tăng về mặt kinh tế cho vụ xăng thì có vẻ lo hơi quá xa rùi đó :p
em cũng đang định xúc ex 2014 nhưng thấy em nou6 này giá mềm mà dễ đi hơn tiện hơn nên đang chuyển hướng hjhj
lewinyue
TÍCH CỰC
9 năm
Lốp trước của N6 là 36P sao trên web ghi là 48P ta :eek:
Sức chịu tải khác biệt thì có ảnh hưởng gì hem ta 😁
dailev
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng vừa lấy 1 em RC đỏ đen hôm qua ở yamaha Quang Phương Lãnh Binh Thăng Q11,rổ giá là 37tr9 bao giấy.Thứ 5 này sẽ đi xét xe ra biển số,đọc topic này "sáng' ra được nhiều điều 😃
Mình chỉ thắc mắc là tại sao lốp xe mình để là maxxis made in vietnam??xin hỏi có phải lốp zin ko hay lốp đểu vậy?@@
Hôm qua lấy xe nhân viên dắt bà bán xăng vô đổ 1 lit tính mình 23k.Còn kêu mình phủ nano 650k nhưng mình phân vân nên ko làm,đọc nhiều bài ai cũng nói nên dán keo xe,xin hỏi ở SG chỗ nào dán uy tín mà ae đã dán rồi cho mình xin địa chỉ,mình rất cám ơn.
@dailev pó tay, mua xe mới thì chỗ bán phải đổ xăng cho mình chứ, làm gì bỏ tiền ra đổ @@, không có xăng sao test xe được àh, quang phương toàn bày vẽ để chém thôi
lewinyue
TÍCH CỰC
9 năm
@dailev RC ko giấy là 35.9 , thêm giá làm giấy 2.6 nữa thì tính ra ít nhất cũng tầm 38.5 mừ ta, lý nào 37.9 rẻ vại :oops:
Lốp của Yamaha đặt thì ko phải đồ lô nên cứ an tâm mà xài, nếu thích thì đổi lốp khác, nếu bị gì thì tự chịu trách nhiệm hoy à 😁
Về dán keo thì khúc Nguyễn Chí Thanh có đầy đó bác, như ở Ánh Hồng thì dán 450k cho N6 đó nha, tại chỗ này nổi tiếng lâu rùi.
dailev
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đi xem nhiều nơi lắm thấy giá ở quang phương là ok nhất ,bản sx là 35tr9,rc 37tr9 ,gp là 38tr9 bao ra giấy luôn.Lúc đầu mình tính lấy gp nhưng bx chê xấu nên chiều bx lấy đỏ đen 😁
1 lit 23k mình thấy ko đáng nhưng cũng có hỏi thì nv trả lời tặng nhớt trong xe kèm 2 lần thay nhớt miễn phí+ 1balo+ 1 nón bh chứ ko tặng xăng :eek:
Nói chung lấy xe về cảm thấy hài lòng,ai gặp cũng hỏi mua nhiêu :D
lewinyue
TÍCH CỰC
9 năm
@dailev Bán giá rẻ hơn niêm yết 600k thì khỏi tặng gì mình cũng chịu, giá 37.9 bao giấy là quá ngon rùi :D
dailev
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lewinyue Uhm mình đi hỏi nhiều nơi toàn báo giá rc 39tr4 đến 39tr6 còn gp thì hơn 40tr,cũng ko hiểu vì sao quang phương giá tốt thế này
Mình đang dùng N5 SX đc gần 3 năm từ những đợt xe xuất xưởng đầu tiên về đại lý. Đi gần khắp SG kiếm mua đc với giá rẻ nhất là 40.5tr(bao giấy tờ). Qua 3 năm sử dụng thấy ko có gì đáng chê ngoại trừ cái vỏ xe quá tệ. Mua gần 1 tháng đi VTàu sập ổ gà bể bánh ko vá nổi, phải thay vỏ tạm để chạy tiếp. Về SG thay lại vỏ lớn 90/90 Chengshin (N5 đời đầu vỏ sau nhỏ 80/90) xài hơn 2 năm ko 1 lần bể bánh xe, bữa rồi thấy vỏ mòn quá mới thay lại vỏ mới cùng loại. Tính đến thời điểm hiện tại xe chạy gần 50k km mà chưa phải sửa chữa thay thế gì lớn ngoài nhớt máy, nhớt cầu số, 3 vỏ xe trước, sau, cặp bố thắng đĩa trước và tính đến giờ e nó vẫn lướt ngon với khoảng 42km/l xăng A92. Thật sự ko thấy gì phải hối tiếc khi chọn e nó từ ngày mới ra mắt và chịu chặt chém làm giá 1 chút! Vài chia sẻ cho ae còn lăn tăn trong việc chọn xe... Chúc ae chọn được những e xế ưng ý!
CHạy tu tu cho nó tròn máy bạn chịu không noi thì quất 60,80 cung duoc tùy ah
Xe mình cảm giác ăn xăng nhìu
lewinyue
TÍCH CỰC
9 năm
@thanhcachon Bao nhiu mà nhìu vại bạn ?
Maxxis là 1 trong những thương hiệu vỏ xe hơi bị xịn, giá của nó còn cao hơn cả thằng yokohama, mà bạn còn chê
Dòng nouvo 6 đợt này rất ok nhé.sau 1 năm giờ thấy đi cũng khá nhiều rồi.ai tết này có ý định mua xe thì xúc em nó đi nhé
Timmy_vo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sx mới ra tem mới 2016 với logo Nouvo nổi. Các bác thấy thế nào?
Xe
Vấn đề tiết kiệm nhiên liệu hay không ít nhiều gì cũng do người cầm lái, bạn chạy đều tay ga và tốc độ từ 40-50 thì 1lit/ >50km. Còn kiểu chạy thể hiện thì khỏi nó xe nào cũng như nhau thôi, về tốc độ thì nếu bạn chạy tốc độ khoảng 90km/h đầu xe sẽ hơi rung(điểm hạn chế), tốc độ tối đa thời gian để đạt >105km/h khoảng 5-6p.
lewinyue
TÍCH CỰC
8 năm
@lethanhcong1983 Topic cũng gần 2 năm rùi mà N6 vẫn còn rôm rã vãi =))
Cho xin bổ xung tý về nhiên liệu:
Nếu bạn chạy đều tay ga và tốc độ từ 35±5 km/h thì >70km/lit
@lewinyue Group trên FB của ae SNC với Nouvo6 (sai gon club) còn rôm rả hơn nữa kìa :v
Cơ mà bác chạy ghê vãi, mìh cố lắm cũg chỉ dc có 62-63km/l thôi 😁 (chạy đại lộ đôg tây ở sài gòn)

Sent from my iPhone using Tapatalk
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bao0902
Xác nhận chạy đường trường nếu đường thoáng ko phải giảm ga, tiêu hao nhiên liệu là 70km/l. Quá ấn tượng.
No5 của e chạy từ tp xuống Biên Hòa (30km) có lần chạy đều ga nhất đo được 62km/l à. Sau này thì cứ chạy đại ko quan tâm đều ga thì vẫn 57km/l đều đều 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019