Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Void nằm ở đâu trên máy

vuduytien
9/7/2008 7:41Phản hồi: 22
có bác nào biết tem void là cái gì không và nó thường ở đâu trên máy
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nó là 1 mẩu giấy hình tròn có in chứ "VOID", được dán lên 1 con vít trên lưng máy dưới pin. Muốn mở máy ra để chọc vào main thì đương nhiên phải bóc tem này ra.

Tuy nhiên cũng chả tin được vào cái trò "tem void còn nguyên" v.v... đâu, nhất là khi mua máy của thợ. Ông nào chả có 1 đống tem.
Hic ! Cái này mới đọc title thì ko hiểu, đến khi đọc nội dung lại càng không hiểu luôn !
vdung1972
TÍCH CỰC
16 năm
Theo em được biết đây là cái tem VOID, nó được gắn vào 1 trong các vít bắt thân máy, nhằm giúp cho người mua máy xác định được máy đã bị bung hay chưa, không hiểu hiện nay tem này đã làm giả được chưa nữa, tem làm thì dễ nhưng quan trọng là gắn vào như thế nào thôi.

các bác ơi cho em hỏi nếu thay vỏ máy thì có động chạm gì tới tem void được không
vdung1972
TÍCH CỰC
16 năm

Đương nhiên khi tháo vỏ máy thì phải tháo tem void ra, vì dưới đó là 1 trong 4 con ốc phải tháo ra, em chỉ đang băn khoăn là khong hiểu có gắn lại được như cũ không thôi, nếu các bác thợ mà gắn lại được thì thật là choáng
hoangduc
ĐẠI BÀNG
16 năm
Không phải mọi loại máy đều có tem tên là "Void" và cũng không phải tất cả các loại máy đều bị rách tem "Void" khi thay vỏ máy! Còn các bác thợ ư?! Các bác ấy có thể làm được tất cả mọi việc liên quan đến "tem" có điều các bác ấy có muốn làm không và làm như thế nào thôi ạ!
Vấn đề là họ lấy đâu ra tem. Con O2 zinc của mình trên tem không hề có chữ Void mà có chữ SEAL. KO phải model nào cũng có tem để thay mà không phải tem nào cũng có. Mấy con Atom hay O2II thì do lâu rùi nên chuyện tem là chuyện thường. Chứ mấy con đời mới, tem này e khó làm giả.
vdung1972
TÍCH CỰC
16 năm
Con của mình là HTC P4350, không hiểu cái tem ở hình trên có còn zin không nhỉ
chả tin được vào cái trò "tem void còn nguyên" v.v... đâu, nhất là khi mua máy của thợ. Ông nào chả có 1 đống tem.
ignore
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tem void từ trước đến bây giờ không hề có giả nhé,vì mỗi đời máy của HTC. Có đầu vít to nhỏ khác nhau nên tem void cũng sẽ có kích cỡ = đầu vít.Phải nói tem void là loại tem ko bao giờ bóc ra đc chỉ bắt buộc phải chọc rách.khò thoải mái ko bong,ko bao giờ cậy vì nó nhỏ = đầu vít và nằm trên mặt vít sâu dưới lỗ luôn chứ ko như tem Nokia to tướng dán phủ đầu lỗ. Người ta ko làm giả làm gì vì hàng HTC ko phổ biến như Nokia và cũng 1 phần vì nó quá nhiều kích cỡ..

Đã đi tham khảo phố điện thoại cũ như Đặng Dung thì nhiều cửa hàng bán HTC có máy thì tem void xịn,có máy không,Máy không void thì được dán tem FPT,Nhật Cường như thật. Chứng tỏ 1 điều là ko có tem giả void xịn. Chỉ có Void đểu

Đã là HTC thì phải có tem void vì đây là loại tem được HTC bắn ngay trong nhà máy khi xuất xưởng.Mỗi máy chỉ có 1 tem void và tùy theo từng đời máy sẽ chỉ có 1 chỗ bắn tem. Bất kể xtay hay Cty đều có nếu ko có 100% là hàng sửa chữa or hàng dựng,Hiện này có nhiều cửa hành lợi dụng sự thiếu hiểu biết của khách hàng nên họ đi in 1 số mẫu tem có chữ void nhưng ko phải của HTC Hoặc họ dán tem đểu của Nhật Cường,FPT,Mai Nguyễn.Đã có nhiều bạn đã bị lừa như vậy và đã tung những con hàng đó lên mạng. Mọi người nếu mua HTC thì bạn đừng mong máy zin nếu ko còn tem void.

Tem Void xịn HTC nền màu đen - chữ trắng. Hình dáng tròn nằm trên đầu vít. Chữ nét và khôn

Tem Giả Void - Và Tem đểu của FPT được dán chi chít

@ignore
Chuẩn rồi đấy. Bây giờ chỉ có 2 loại tem được tin tưởng nhất là tem LGEVN và Tem Void ( xịn ) HTC nhé.

Mỗi chiếc máy đều có 1 vị trí riêng về tem !
vdung1972
TÍCH CỰC
16 năm

Bác là người chắc rành hơn ai hết về mấy cái vụ tem, bác cho hỏi cái tem trên của có còn zin không, mình mua của 1 bác xách bên kia về, thanks
Con tem void của bác dung1972 nằm thụt xuống thế chắc khó tháo hơn những cái nằm ngay trên mặt phẳng. Mà hầu hết các tem void đều trông rất đơn giản, có vẻ dễ làm giả
Tem này là tem vỡ ( chỉ đụng vào là nó vơ lun - tem xịn ) nếu là "hàng nhái" chất liệu dai, các bác để ý kĩ biết ngay tên din nó dập bằng máy nhìn vuông văn còn nếu nhét vào bác nào kheo tay nhất đi cũng bi "nộ"
wolfgluck
ĐẠI BÀNG
12 năm
Samsung không có tem VOID; kể cả các máy chạy Winmo. Buồn thế, e đi tháo máy tự kỉ đây 😔(
jo thi minh da bik tem VOID, tks cac bac
ghê thật
vdung1972
TÍCH CỰC
12 năm
@vinhnguyenquang2009 Là sao bác, em không hiểu. Đến giờ HTC vẫn chung thủy với tem void trên sản phẩm của mình.
ignore
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vdung1972 hôm qua đi xem con Nexus One của 1 bác. Ko hiểu bác í định lừa gà mình hay là ko biết thật. Khi đi hỏi máy còn void ko.thì bác í bảo : "chắc chắn còn". Đến nơi chỉ là con tem FPT đểu, vít máy thì con đen,con trắng. Bực mình
đó là htc con bb thì sao các bác nhỉ
@the_end_989 Thì bạn hỏi bên box BB để các cao thủ minh họa cho bạn nhé 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019