Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Vote] Bản rom tốt nhất cho bold 9000

duongtuanvn
27/2/2011 16:0Phản hồi: 168
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản này tốt nhất trước đến nay -Không lỗi vấn đề gì cả .Tuy vậy có một điều là sau khi dùng khoàng 2 ngày (2 days) thì máy chạy chậm do tụt ram (từ 35M> 10m) , thế là mình phải boot máy thì chạy mượt rồi lại như cũ: Tuần reset 2 lần. Tất nhiên là ngày nào cũng vào net (about 30') qua-wifi or EDGE kể cả nghe gọi nữa. Thỉnh thoảng máy nóng (như một số ACE có phản ảnh và tụt pin kinh khủng...- Reset >OK). Mình để ý nếu chỉ nghe gọi thì pin được 2,5 là vô tư còn dùng các ứng dụng khác chỉ được 1,5 ngày.
Vậy có bác nào xài Bold 9000 5.0.0.1049 đến 5 ngày (5 days) mà không phải reset không? (không chỉ dùng nghe gọi)
Xin hãy chia sẻ 1049! ​
Vocie cho 900 xai wa ok.
Có bác nào xài Bold 9000 5.0.0.1049 đến 5 ngày (5 days) mà không phải reset không? (không chỉ dùng nghe gọi)
Xin hãy chia sẻ 1049
solid0207
TÍCH CỰC
13 năm
Mình xài JSL 4.5 (bản tối ưu 1049) dùng nghe gọi bình thường, wifi, mạng, ebook đủ hết dùng đc 3 ngày, còn dư 20%, đem sạc
Ko thấy tình trạc tụt ram hay pin gì hết, khá là mượt
newpop
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu vote trong mấy cái này thì chọn 1049.
Nói thêm là chưa sài 900.
681 chỉ bị lỗi đèn led (lâu lâu ko báo led).
411 thì quá hao pin so với 1049 và 681.
Đang sài JSL 4.5 rất ok.
Hiện đang xài 822, đã test gần 1 tháng thấy rất ổn. Đang định up 1049 nhưng thấy mấy bác nói pin hay báo ảo, sạc gần tiếng đã full nhưng reset phát còn 0%. Không bít thế nào
Ai nói pin ảo gì chứ mấy bác, xài ok gần 3 ngày nghe gọi và vọc vài thứ đó. Đã test rồi, rất tốt, 1049 muôn năm....!
Đang dùng lại bold 1 😃 Mình luôn dùng bản rom mới nhất + tối ưu lược bỏ các thứ k cần đến, chưa bao giờ phải phàn nàn 😃 1049 :-bd
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Sao không thấy bản 1036 nhỉ?
Dùng 5 ngày bình thường bác ạ . Em cứ 1 tuần reset 1 lần . Em dùng một tuần Ram tụt tầm 7MB thôi ! Vote cho 1049 .!

---------- Post added at 12:11 AM ---------- Previous post was at 12:07 AM ----------

Bác khóa phím bằng phím "K" và mở phím bằng nút "MUTE" trên đầu.! Có bác trả lời rồi, nhưng bác hỏi em thì em cứ tra lởi lại .! :eek:
Bác khóa phím bằng phím "K" và mở phím bằng nút "MUTE" trên đầu.! Có bác trả lời rồi, nhưng bác hỏi em thì em cứ tra lởi lại .! :eek:[/QUOTE]

Dạ em bấm giữ phím K thì nó hỏi có phải muốn cài số quay nhanh không ? Em khóa bằng phím Q thì được nhưng mở bằng phím MUTE không được ạ, Em phải tháo Pin khởi động lại chứ không biết mở bằng cách nào ạ. Có Bác nào bị như em không ạ .
Dạ em bấm giữ phím K thì nó hỏi có phải muốn cài số quay nhanh không ? Em khóa bằng phím Q thì được nhưng mở bằng phím MUTE không được ạ, Em phải tháo Pin khởi động lại chứ không biết mở bằng cách nào ạ. Có Bác nào bị như em không ạ .[/QUOTE]
Bac làm thử thế này cho em nhé : Bác vào option -> Phone options ->General Options ->Dial From Home Screen : Chọn "No" -> bác save vào .
Rùi bác thử lại hộ em bằng phím K để khóa .
Nếu bác dùng nút "MUTE" mở khóa mà khồn được bác thử làm theo cách này : Bác ấn liên tục vào phím số 9 mấy cái nó sẽ hiện ra cuôc gọi khẩn cấp , bác ấn nút gọi -> ấn tiếp nút tắt -> bác xem có vào được Homescreen không . Nếu ok thì phím mute của bác có vấn đề . Con máy của em nút "MUTE" cũng bị khó ấn . Ấn mấy phát mới đc, đây là tình trạng chung của Bold 9000 khi dùng lên Rom cao .
Bac làm thử thế này cho em nhé : Bác vào option -> Phone options ->General Options ->Dial From Home Screen : Chọn "No" -> bác save vào .
Rùi bác thử lại hộ em bằng phím K để khóa .
Nếu bác dùng nút "MUTE" mở khóa mà khồn được bác thử làm theo cách này : Bác ấn liên tục vào phím số 9 mấy cái nó sẽ hiện ra cuôc gọi khẩn cấp , bác ấn nút gọi -> ấn tiếp nút tắt -> bác xem có vào được Homescreen không . Nếu ok thì phím mute của bác có vấn đề . Con máy của em nút "MUTE" cũng bị khó ấn . Ấn mấy phát mới đc, đây là tình trạng chung của Bold 9000 khi dùng lên Rom cao .[/QUOTE]

Vẫn không được bác ạ , sau khi làm theo hướng dẫn của bác , rồi bấm giữ phím K thì nó vẫn hiện ra dòng " Asign a Speed Dial to the K key ?"
Em bấm giữ phím Q nó vẫn khóa , nhưng không mỡ được .
Có bác nào giúp dùm không ạ ?
Vote cho .900 ổn định ào. 1 phiếu của vợ em nữa đó
pvmhien
TÍCH CỰC
13 năm
- Ấn phím K 1 cái thôi nhé, k phải ấn giữ 3s đâu. (tất nhiên là máy đang ở trạng thái dùng phím tắt: Vào Options của BB/ Phone options/ General Options/ Dial From Home Screen: Chọn "No" -> bác Save vào ) 😃

- Mà lạ nhỉ: nếu giữ phím Q trong 3s thì nó tự chuyển sang chế độ rung mà .... đâ có khóa gì đâu (mình dùng 1049) 😕:unsure:
làm như bác này nói là dc mà,bấm nhẹ phím k thôi đừng có giữ là ok thôi
Các bác cho em xin bản rom 900 và 1049 gốc đc ko?
E cần ổn định và pin ngon, nghe gọi và gprs tí thôi 😃
CLEOPAC
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bản 1067 không được xếp hạng à các bác ?
Theo phiếu bầu 681=900. Em chưa dùng 900 nhưng 681 cũng được, lướt 3g cực nhanh, pin 2 ngày. Thấy nhiều conment ủng hộ 900 nhưng sao phiếu bầu cho 1049 lại vượt trội lên hẳn thế nhỉ............
Máy em Bold 9000 của Vodafone, mua được khoảng 1 năm rưỡi, trước khi Uprom em cài bản rom 4.6.247 (download từ Vodafone), thấy cũng tàm tạm, ko có lỗi gì ngoại trừ pin rất nhanh hết (tối đa được 1 ngày trong điều kiện cước nghe, gọi, tin nhắn, BIS-1 Viettel khoảng 900.000 vnd). Hôm vừa rồi em Uprom lên bản 5.0.1036 (download từ trang của Vodafone: http://www9.smartone-vodafone.com/BlackBerry/9000jAllLang_PBr5.0.0_rel1682_PL5.2.0.93_A5.0.0.1036_SmarTone_Vodafone.exe ). Sau khi Uprom, cài thêm một số phần mềm, em thấy bản rom này hơn hẳn bản 4.6 trước đây, rất nhiều tính năng mới, và đặc biệt là VẤN ĐỀ PIN, giờ vẫn với tần suất nghe gọi như vậy, giờ được gần 2 ngày. Em có cài SmartBIndie hiển thị dung lượng pin, em nạp pin đầy từ 23h đêm hôm trước thì đến chiều (18h) ngày hôm sau chỉ hết khoảng 45%, như vậy là đã cải thiện rất đáng kể nhược điểm của Bold1 là nhanh hết pin. Sao em không thấy ai đả động đến bản Rom này nhỉ: 5.0.1036 của VODAFONE .

Các bác đóng góp giúp em.

Ở trang này em thấy các bác ủng hộ bản 5.0.1049 quá trời, em ko biết bản Rom đó có khác nhiều so với bản 5.0.1036 của Vodafone ko nhỉ? và bản Rom này là của trang nào ạ? AT&T hay T-mobile...? Có nên dùng bản này ko ạ
mình 1 phiếu cho 1049 vì đã trải qua tất cả các ROM khác và hài lòng với ROM này nhất vì mỗi lý do pin trâu >😃
nhưng bực cái lỗi mạng Vina chỉ có thể khắc phục = OS 4.6, thế mới đau >.<

giữ phím "A" chứ ko phải "K", mở bằng phím Mute trên đỉnh máy (có thể máy bạn bàn phím QWERTZ chăng....)
Mr_Quack
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bold mình khóa máy đúng như bạn này nói. Bàn phím QWERTZ.
Mình đã cài tất các bản trên. Kết luận bản 900 là tốt nhất. Bản 411 tốt thứ nhì. Nhưng bây giờ đành phải quay lại bản 411 lý do: nút Mute bây giờ bấm mãi mới mở :mad:
Các bác cho e xin đường Link để down bản ROM 5.0.1049 cho Bold 9k với được ko ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019