VTM ra mắt phần mềm truyện tranh, truyện đọc cho Android và iOS

TDNC
21/9/2011 17:9Phản hồi: 121
VTM ra mắt phần mềm truyện tranh, truyện đọc cho Android và iOS

Hôm qua 21/09, công ty VTM Mobile đã chính thức giới thiệu phần mềm truyện tranhtruyện đọc cho 2 nền tảng smartphone rất phổ biến hiện nay đó là [TAG]Android[/TAG] và [TAG]iOS[/TAG]. Giống như các phần mềm xem truyện hiện có trên [TAG]App Store[/TAG] và [TAG]Market[/TAG], phần mềm đọc truyện của VTM Mobile cho phép người dùng tải về hơn 100 đầu truyện bằng tiếng Việt. Bên cạnh đó, các máy iOS còn có thêm phần mềm đọc truyện tự động bằng tiếng Việt, tiếng Anh và cả tiếng Nhật, có thể giúp trẻ em luyện nghe, luyện đọc Anh Văn và tập đọc tiếng Việt một cách dễ dàng.

Đối với các máy iOS, phần mềm xem truyện tranh có tên là VTM Manga trên App Store và phần mềm này sẽ quản lý tất cả các đầu truyện mà bạn tải về. Còn các truyện trên Android Market thì không có phần mềm quản lý chung nên mỗi truyện sẽ là một ứng dụng riêng biệt.

Điểm khác biệt của VTM so với các phần mềm đọc truyện hiện nay đó là nó được đầu tư bài bản bởi một công ty chứ không phải bởi cá nhân nào khác. VTM Mobile là một công ty Việt Nam có trụ sở tại Nhật Bản và Việt Nam, sử dụng công nghệ được chuyển giao từ Nhật Bản để phục vụ công tác số hóa kho truyện giấy nên chất lượng truyện khi xem trên smartphone là rất cao. Bên cạnh đó, VTM còn nhận được sự hợp tác từ NXB Trẻ và tác giả Hirata của Nhật để làm phong phú thêm kho truyện tranh của mình trong tương lai.

Hiện nay VTM đang có sẵn khá nhiều tập truyện miễn phí nhưng chỉ là miễn phí một vài tập đầu, muốn xem tiếp thì người dùng có thể nhắn tin đến tổng đài để tải về tập tiếp theo (3.000 đồng/sms) hoặc mua truyện đó trên App Store hoặc Market. Ngoài ra chúng ta cũng có thể xem qua bộ thư viện truyện tranh và tải về thông qua website i.dook.vn.

Truyện đọc trên iPhone & iPad

Quảng cáo

Quảng cáo

121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

soft hay quá, nhưng 3k 1 tập thì hơi mắc chút. hj! 1 ngày kia lại được 1 tập thể share thui.
Sao có Thủy Top ở đây nữa :|
Mà đó giờ nghe TVM Comic chứ chưa nghe VTM là công ty nào hết :|
bác tinh ghê truyện về thủy top thì có cái gì nhỉ? toàn bánh bao à
suymbian không có nhỉ ;)
Nhìn cái Iphone đem ra de-mo chụp ảnh mà nản quá ~__~ ko mê đc
N0Fear
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko mê dc thì cút ! vào đây xem làm cái đầu b` a` !
KD-Wang
TÍCH CỰC
13 năm
Girl dùng mà bạn, nhìn rất kute đấy chứ bộ, hơn nữa chủ đề là truyện tranh mà nhìn rất hợp vs chủ đề. :redcarded:
kungvn
CAO CẤP
13 năm
làm gì mà ăn nói ghê thế bác :happy:
thành viên nguy hiểm này sao vẫn còn hoạt động trên tinhte dc nhỉ?
hay thì hay, miễn phí thì hay hơn...hi hi
Bao_Phong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng sở thích của mình lun , hay wá đi
Hi vọng miễn phí là tốt wá .
dinhbahuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giòng đọc miền Nam nghe lạ lạ, dễ thương ghê.
anuilong
TÍCH CỰC
13 năm
hi vọng sẽ free time đầu....
So cái này với Comic reader mobi thì sao nhỉ ? VTM chắc hít khói quá.
funbacon
TÍCH CỰC
13 năm
2 cái nó đi 2 hướng khác nhau, 1 cái theo hướng bán nội dung truyện tranh, 1 cái theo hướng reader, việc kiếm nội dung là của ng dùng. Cá nhân em thấy ứng dụng này rất hay, nếu các bộ chn của NXB Kim Đồng hay NXB Trẻ mà đc cho lên iOS, chỗ chợ từng frame như thế này thì tuyệt quá 😁, với giá 3k/1 cuốn chn ảo thì cũng là khá hợp lí :D
lionssong89
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này có song ngữ không nhỉ ... mình khoái cả voice english ...
Hjx may Cai nay dung tecombankndebit Thanh toán rẽ ko may pan
rylryl79
TÍCH CỰC
13 năm
3k 1 tập là hết ham. mà sao trên android market ko thấy truyện bubu nhỉ? mà em cài vào xong thì xem truyện ko thấy đọc gì hết. đã mở maximum volume và vào menu của truyện chỉnh âm lượng đọc là to rồi. ai bít chỉ em với
Làm thế nào tải truyện trên market vậy ta 😁
iDratini
TÍCH CỰC
13 năm
Miễn phí đi thì tốt hơn....
K co tren wp ak
Còn phần bản quyền truyện tranh thì sao nhỉ ?
duong1012
ĐẠI BÀNG
13 năm
vừa lên market xem thấy toàn truyện chán
nhà mạng phát xuống thì chắc là cần phải mua bản quyền.
sách nói rất là hay. thêm 1 phần thú vị cho hệ máy smartphone

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019