Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

vừa bị giất ip6+ , nhưng lại bị pha mk icloud lun , giờ không bít làm sao?

1/5/2015 15:46Phản hồi: 27
vừa bị giất ip6+ , nhưng lại bị pha mk icloud lun , giờ không bít làm sao? bị giất mà không kịp khoá sim khoảng 10p sau thì khong đăng nhập vào icloud đươc, giờ tính sao các bác , để cho em nó thành cục chặn giấy , hoặc có cơ hôi chuộc lại .
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chia buồn thui
chả làm gì đc
Không đặt mật khẩu mở máy hả bạn! Nếu không + email trong máy thì chết chắc
có đặt mk mở máy và vân tay bạn à , nhưng sao nó hack được tk icloud của mình mới đau , giờ không biết em nó đang nằm ở đâu nữa
Quybi Trần
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Haisanganhhao.com Có đặt pass màn hình mà sau 10 phút đã hack được id icloud thì thằng cướp này quả là siêu nhân, mà đã giỏi thế thì đi cướp làm gì nhỉ? Cứ ở nhà mở dịch vụ icloud có hơn không? (Lạ nhỉ)
Susu0806
TÍCH CỰC
9 năm
@Haisanganhhao.com Không thể tin được.
Sao lại có thằng cướp giật giỏi vậy! Chỉ trong 10 phút ngắn ngủi đã hoàn tất mọi việc? ? ?
Ko thể đc , chắc chắn bạn quên bước nào rồi
@Haisanganhhao.com Sao lại để email khôi phục pass trong máy làm gì 😔
Khó tin.
ip6+ chạy ios 8, có pass màn hình mà hack trong 10'. Đúng là ở nhà làm dịch vụ còn giàu hơn đi ăn cắp.
Không phải dạng vừa đâu.
Bài báo suy luận củng hay. Tui là tui cho email khôi phục trên máy cùi bấp thoi.
Nói vô lý , dò passcode 4 số thôi có khi mất cả ngày chưa tính time di chuyển . 10' trừ khi nào nó là ngừoi quen , biết thông tin cá nhân của bạn . Cái việc để mail phục hồi hay gmali dính sdt k hãy bàn
cái passcode 4 số bạn đặt như thế nào.VD: 1234, 1111 , 2222, 3333, 4444, 5555, etc. Nếu là những pass này thì nó dò có vẻ dễ. Pass chữ thì cho dù nó dò cả ngày cũng chưa chắc xong
@nguyensang12 cái này chắc no theo gioi mình lúc vừa mở máy chưa kip kháo máy , thji nó để nguyên man hình vậy khôpng cho khóa máy , về nó rétore lại , chi có khả năng là vậy
@Haisanganhhao.com oh. Mà cái icloud bạn có bật 2 lớp ko bạn.
Chắc nó giật xong nó ko chạy trốn mà tìm góc nào đó ngồi, vào cài đặt tắt "tự động khoá" rồi tiến hành reset pass.
Thằng cướp này tay nghề rất cao + may mắn rất lớn để đt ko bị khoá màn hình khi giật. Nút sleep bên hong nên khi giật dễ dính sleep lắm.
@thachnhattrung Thým giật của người ta phải ko 😁 trả cho họ đê , tay nghề cao muh
@Dark-Angel Ngâm cứu Tinhte bấy lâu nay mới thực hiện trót lọt phi vụ đầu tiên mà bác bảo trả là trả thế nào?
@thachnhattrung Thế là trúng quả mười mấy củ 😁 nhất bác rồi
@Dark-Angel Lên đời chứ, dùng 3gs cùi ghẻ hoài nản quá.
Quybi Trần
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thachnhattrung Em thích đại ca rồi đấy. Cho tiểu đệ theo nghề với.
Giật được ip xong, rung đùi ngồi dò pass cứ như người ngoài hành tinh ấy (Trộm nghĩ chắc chủ thớt thêm mắm muối cho tăng phần gay cấn chứ 10 phút thì chỉ kịp chạy trốn thôi chứ phá xong icloud cái nỗi gì?)
bác nào mua được em nó có imei và seri như vậy cho em chuộc lại ạ , nó có nhiều dữ liệu quan trọng . và quà cưới của bố vợ hix
SERI : ●●●●●●●WG5QH
IMEI: ●●●●●●●●●●82856
Dữ liệu thì chắc ko còn.
mình tưởng khi đó phải cần Mã Khôi Phục chứ nhỉ?
phuong_pda
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khôi phục icloud đâu phải dễ. Nhất là khi nó dùng 3g để thay đổi lại mật khẩu. Mà bạn có mật khẩu của Email cứu cánh cho icloud sao bạn khônh nhanh vào email đó đổi luôn pass của email để khôi phịc trước xong mới đổi icluod. Tôi nghĩ đây là tình huống hư cấu để anh em thảo luận cho vui.
@phuong_pda ko ai rảnh hư cấu đâu bạn , lúc nó lấy đc máy ko nghĩ là nó có thể vào đc icloud của mình thông qua chính sđt đó của mình luôn , chỉ có cách gọi tổng đài để khóa sim , ngu sau 30p mới khóa đc thì đã quá muộn
cơ mà icloud bạn không kích hoạt bảo mật 2 lớp hả??
theo kinh nghiệm của em là kẻ cắp đặt máy quay bác nhập pass code , xong giất cướp cộng thêm bác để sẵn chìa khoá icloud trong máy = done thôi. chia buồn bác nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019