Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Vui vẻ] Biểu cảm gương mặt xe hơi

chuyengiaphaxe
30/8/2015 13:10Phản hồi: 91
[Vui vẻ] Biểu cảm gương mặt xe hơi
hinh profile.jpg
Từ nhỏ đến lớn mỗi khi nhìn vào phần đầu xe thì mình luôn liên tưởng đến một gương mặt của một ai đó. Mình thường nghĩ cặp đèn pha trước là ánh mắt, lưới tản nhiệt phía trên là lỗ mũi còn lưới tản nhiệt bên dưới là cái miệng.

Không biết anh em có suy nghĩ giống mình không? Nhưng chắc là cũng có, vì nếu không thì sẽ chẳng có ai vẽ ra biểu cảm gương mặt xe trong những hình bên dưới cho chúng ta xem. Cách tác giả hình tượng hóa gương mặt chiếc xe có vẻ giống quan điểm của mình hơn là cách Pixar họ thể hiện trong phim hoạt hình Cars, với ánh mắt nhân vật đưa lên trên kính trước.

Có những xe mặt dữ, có những xe mặt hiền, nhưng trên đường bây giờ thì mình thấy xe mặt dữ chiếm số đông hơn. Điểm thú vị là những gương mặt xe bên dưới không có nhiều xe có lỗ mũi, nhưng xe BMW thì luôn có lỗ mũi.

bieu cam guong mat xe.jpg bieu cam guong mat xe 1.jpg bieu cam guong mat xe 2.jpg bieu cam guong mat xe 3.jpg bieu cam guong mat xe 4.jpg bieu cam guong mat xe 5.jpg bieu cam guong mat xe 6.jpg bieu cam guong mat xe 7.jpg bieu cam guong mat xe 8.jpg

91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tanzero
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thấy bmw ngầu nhất ak
dual1
CAO CẤP
9 năm
@tanzero của camaro với mustang là ngầu nhất nhưng mà người vẽ thể hiện sai.
@tanzero Mình thấy em Evolution X là dữ dằn nhất. BMW vẫn cái lỗ mũi xuyên suốt các model xe
Trí tưởng tượng óc sáng tạo của con người luôn phong phú và cách nhận xét của chủ thớt cũng tinh tế ghê hihi
em bim mặt ngầu ghê, yêu quá. Hổng có mấy em Mini hả mod? Dễ thương mà 😁
RIM
CAO CẤP
9 năm
Haha, dễ thương quá 😃
sao BMW nhìn giống con heo vậy nhỉ
ng làm bài này rất ư là rảnh và cũng rất ư là tưởng tượng phong phú và mình cũng rất ư là rảnh xem hết bài 😁
Thông thường thì chúng ta nhìn xe cũng có liên tưởng y chang vậy, cặp mắt, cái miệng... pixar nó đưa cặp mắt lên kính cho hiệu quả biểu cảm tốt hơn, phục vụ tốt cho câu chuyện hơn, dạng như chibi cho xe vậy, chứ không chiếc nào cũng một khoảng trống không lớn trên kính, loãng phim lắm...
Toàn là siêu xe vs xe đua có gương mặt dữ không, mặt dữ mới ngầu.
Mod thiếu mazda 3 là ko đc, đầu xe hình mặt cười
loveagain
ĐẠI BÀNG
9 năm
kết nhất porsche 918
thần tưọng maserati của mình bị troll ghê quá

Em thấy như con Bulbasaur 😁
thach273
TÍCH CỰC
9 năm
@Last Resort mình không hình dung nổi , hay bạn quá cuồng ???
@Last Resort Thật ra nó giống con này hơn
Trí tưởng tượng của chủ thớt thật phong phú. 😃
dìm hàng bim vãi
LeO®
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này có trên fan page otofun lâu rồi 😃
Mặt e này thì sao, cũng ngầu phết
bumblebee
@Hoài Đức HDS Con này ngầy gì. Nhìn như bị lé. Kaka
Vừa xem hôm qua trên 9GAG xong ;);););)
thuc37na
TÍCH CỰC
9 năm
@n.a.v.i.p me too
writer_Zent
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thiếu cái này ad ơi ;)))
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
9 năm
ý tưởng dồi dào thật, mà các hãng cũng tài thật, trong đầu họ cũng ngầm thiết kế ra như vậy
Tinh tế phết nhỉ o_O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019