Vulcan 2016 xe hypercar mạnh nhất của Aston Martin

chuyengiaphaxe
25/2/2015 9:25Phản hồi: 33
Vulcan 2016 xe hypercar mạnh nhất của Aston Martin
Aston Martin Vulcan_01.jpg

Cuối cùng thì Aston Martin cũng đã chịu tiết lộ chiếc Vulcan 2016, sản phẩm bom tấn của mình trước triển lãm Geneva Motor Show 2015. Chiếc hypercar chỉ dành riêng cho đường đua này sẽ là đối thủ xứng tầm với LaFerrari FXX K và cả McLaren P1 GTR.

Cũng giống như những đối thủ của mình, cuộc đời của Aston Martin Vulcan 2016 chỉ giới hạn trong những trường đua chứ nó không được hợp pháp hóa để di chuyển trên đường phố. Aston Martin cho biết chỉ có 24 chiếc Vulcan được sản xuất với mức giá không được tiết lộ.

Aston Martin Vulcan_02.jpg

Vulcan 2016 được phát triển dựa trên phần khoang xe làm hoàn toàn từ carbon của chiếc One-77 và cả 2 chiếc xe cũng chia sẻ chung chiều dài cơ sở 2.791 mm. Chiếc hypercar của Aston Martin được ưu ái trang bị động cơ hút khí tự nhiên 7,0 lít V12 mạnh nhất của hãng. Động cơ này dự kiến sẽ cho công suất tối đa hơn 800 mã lực. Đồng thời kiểu bố trí động cơ midship, đa phần động cơ đặt sau trục bánh xe trước, sẽ giúp chiếc xe có lợi thế về tính năng lái khi vào cua.

Vulcan 2016 được trang bị một hộp số tự động tuần tự 6 cấp Xtrac để truyền sức mạnh từ động cơ về 2 bánh sau. Kèm theo đó là một loạt những công nghệ thừa hưởng từ những chiếc xe đua chuyên nghiệp như: vi sai chống trượt, hộp chuyển đổi mô men xoắn làm từ ma giê với bánh răng bên trong làm hoàn toàn bằng carbon.

Aston Martin Vulcan_10.jpg

Chiếc hypercar của Aston Martin sử dụng hệ thống treo pushrod tích hợp tính năng điều chỉnh độ cứng mềm thông minh Dynamic Suspension Spool Valve (DSSV) đến từ Multimatic. Người lái có thể chọn nhiều chế độ can thiệp khác nhau của hệ thống chống bó cứng phanh ABS và hệ thống kiểm soát độ bám đường Traction Control. Ngoài ra, Aston Martin Vulcan cũng được trang bị bộ phanh carbon ceramic xịn của Brembo, với kích thước đĩa phanh trước là 380 mm và đĩa phanh sau là 360 mm.

Những khách hàng sở hữu chiếc hypercar này sẽ được tham gia vào những chương trình huấn luyện đặc biệt của Aston Martin do những tay đua dày dạn kinh nghiệm đảm nhận, trong đó có cả "gà cưng" của đội Aston Martin Racing, Darren Turner. Aston Martin cũng cho biết là khách hàng của họ sẽ bắt đầu được trải nghiệm cảm giác sau tay lái chiếc Vulcan bắt đầu từ năm 2016, tại những sự kiện đặc biệt diễn ra trên những đường đua danh tiếng nhất thế giới.

33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này gầm thấp ko leo được vỉa hè nhà mình nên không có ý định mua 😁
Tại sao Bugatti veyron 1001 mã lực vẫn đc chạy trên đường? Trong khi con này có 800 sức ngựa lại bị cấm?
@Khanhld.dvport do nó được trang bị những phần cứng và công nghệ đặc biệt ko được phép có mặt trên bản thương mại, ví dụ như turbo tăng áp mạnh hơn, các chế độ lái khác nhau, loại bỏ bộ phận tiêu âm của ống xả, những trang bị đặc biệt hỗ trợ các tay đua,v..v
mufasa
TÍCH CỰC
9 năm
@Khanhld.dvport theo mình nghĩ bản đường đua nó ko đáp ứng được tiêu chuẩn về an toàn hay khí thải nên ko cho sử dụng trên đường dân dụng bình thường 😁
Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
@Khanhld.dvport Về mặt kinh doanh: càng hiếm càng hot càng đặc biệt càng bán được giá. Con FFX và La Ferrari khi bán ra cũng như thế, người mua bỏ tiền ra mua nhưng Ferrari vẫn giữ xe và bảo quản, lúc nào muốn chạy còn phải đăng ký với Ferrari cơ.

Về mặt pháp luật: ko đáp ứng đc các yêu cầu về khí thải, tiêu thụ nhiên liệu, tiếng ồn, trang bị, ở phương Tây cái này rất nghiêm.

Về thực tế: ko có xi nhan đèn còi máy lạnh, nhiều con còn ko có cả đề 😆
iampro1227
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Khanhld.dvport nội tiếng ồn động cơ không là đã bị cấm rồi chứ cần gì nói đến mấy thứ khác
phamkimhao
TÍCH CỰC
9 năm
Chỉ để chạy trên đường đua nhận tiền Quảng cáo thôi mừ.

KLQ: Nhưng xếp mình cho tiền học B2 để sau này đi làm Kinh doanh với xếp. Có người bảo nốt học C luôn, sau này chạy xe gì cũng được. Xin cho ý kiến ạ.
cadic1008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phamkimhao Học B2 sau đó nâng lên D luôn. Bằng C nếu lái xe chở người cũng như B2 thôi mà
garap
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phamkimhao học C luôn đi bạn, mình cũng đang muốn học mà chưa có thời gian
@phamkimhao B2 thì 3 tháng là có bằng còn c thì yêu ccù 21t trở lên và khoá học kéo dài 6tháng
Mơ ước nhỏ nhoi là được rờ em nó 1 cái
dgminhthanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn quả đèn pha và đèn hậu độc thật mà không thấy đề cập gì tới nhỉ
Mua 800 con ngựa về cưỡi chơi
Tưởng gầm cao thì mua chứ gầm thấp thì thôi chẳng cần... :p
thăng one
ĐẠI BÀNG
9 năm
Aston Martin nà hãng xe mình yêu quý nhất và one 77 nà chiếc xe đẹt nhất
Chờ 007 tới phóng con này 😃
@thanhlonghp 007 sẽ đi chiếc DB10 mà. đâu phải chiếc này.
E nói ko bít bác nào tin ko nhưng hôm wa e đi hội làng. Mua 3 xe. Lambo, Ronroy,Bugatti về cho 3 thằng cháu đua cả buổi chiều.
MinhDungLs
ĐẠI BÀNG
9 năm
@RampartHoang xe đồ chơi 😁
@RampartHoang thấy bác ghi chữ "ronroy" là hiểu rồi 😁
Xe này mà chở gái chân dài hôi nách thì tuyệt nhỉ
Mình mua xe này chạy có đc nổi tiếng ko nhỉ hihi
iampro1227
ĐẠI BÀNG
9 năm
@blueboy555 nếu mua được là đã nổi tiếng rồi chứ không cần chạy đâu bạn 😃😃
@blueboy555 lên trang 1 nhiều đầu báo luôn đó bạn.
đẹp..em nghe đồn có icar phải ko mấy bác
f.torres190
ĐẠI BÀNG
9 năm
xe nhà người ta đây mà @!@
quá đẹp. nhìn là thấy kích thích rồi.
đẹp thế 0.0
Những chiếc Aston Martin lúc nào cũng quyến rũ hết. Thích Aston hơn cả Ngựa v Bò

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019