WakeUp, ứng dụng tự động mở màn hình smartphone Android khi cầm máy lên

Duy Luân
10/6/2014 22:7Phản hồi: 154
WakeUp, ứng dụng tự động mở màn hình smartphone Android khi cầm máy lên

Bình thường, khi muốn sử dụng điện thoại, bạn phải bấm nút nguồn hoặc chọt chọt vào màn hình thì mới có thể mở khóa máy. Vậy tại sao smartphone lại không tự động unlock ngay khi cầm máy lên, tại sao chúng ta lại phải thao tác một cách thủ công như vậy? Nếu đang xài một chiếc máy Android thì ứng dụng WakeUp sẽ giúp bạn làm điều đó, và tin vui đó là app không đòi hỏi quyền root gì cả. Sau khi cài xong, bạn chạy app lên, cho phép phần mềm sử dụng quyền quản trị thiết bị, nhấn nút "Activate" và "Start Automatically Monitoring" là xong. Giờ đây, bất kì khi nào bạn cầm điện thoại lên ở một góc nghiêng nhất định thì máy sẽ được tự động mở khóa. Bạn cũng có thể chỉnh lại độ nhạy cũng như góc cầm cho phù hợp với thói quen nhưng khi đó sẽ phải mua bản có phí. Mời các bạn dùng thử nhé.

Vài lưu ý nhỏ:
  • Trước tiên bạn cần nhấn vào nút "Activate Device Administrator", sau đó là "Start Automatically Monitoring"
  • Nút "Start Automatically Monitoring" có chữ "Get PRO" kế bên, nhưng đừng chú ý đến nó, cứ bấm vào nút này thôi.
  • Bạn có thể cho máy tự động khởi chạy WakeUp mỗi khi boot lên bằng cách vào menu của app > Configuration > Chọn Start at Boot.
  • Khi muốn gỡ WakeUp ra khỏi máy, trước hết bạn phải vào Settings của máy > Security > Device Administrator > bỏ chọn WakeUp. Sau đó tiến hành uninstall như bình thường.
  • Nếu không thích biểu tượng WakeUp hiện thường trực trên thanh thông báo, bạn vào Settings của máy > Apps > WakeUp > bỏ chọn dòng Show Notification.
154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ides
CAO CẤP
10 năm
Cầm lên để đi đâu cũng phải khóa lại máy, vì nó tự mở :v
gõ đúp mở là đã nhất 😃
@ides Đúng là cầm máy lên ko có nghĩa là ta sẽ mở, đơn giản là đi đâu đó.
Mình thích quả rung tay của dòng Note (hình như cả dòng s) khi cầm lên, báo hiệu lúc đặt trên bàn có sự kiện cần xem

Fire from my F86 Sabre with auto targetting system
@ides Bạn có phần mềm gõ đúp k. Share mình với
@ides Bạn có phần mềm gõ đúp k. Share mình với
ides
CAO CẤP
10 năm
@ohmycus Cài này bạn nhờ bác nào pro mod rom, xin thêm cái đó bỏ vô rom, mình xài g2, và ko có gì phải chê vì sự tiện lợi của nó 😃
dnhdnh
TÍCH CỰC
10 năm
Nhét trong quần đi đi lại lại không biết có bị sáng ko nhỉ 😁
ides
CAO CẤP
10 năm
@dnhdnh Nếu bác hàng bự đập vào máy mạnh nó cũng sáng :v
Idol1990
TÍCH CỰC
6 năm
@ides E sợ vỡ luôn màn hình
có ai dùng thử ko. cho ý kiến
Chắc là sẽ hao xăng lắm đây
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@VampireAssistant Chắc chắn là hao pin rùi
ha_tran82
ĐẠI BÀNG
10 năm
với mình thì Gravity Screen là ngon nhất
blue_stone
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lion123 Dùng bản pro có thể chỉnh góc nghiêng ạ 😁
@lion123 chuẩn luôn , của em cũng thế 😁 vậy là khi nào nằm trên giường xem điện thoại là phải pause cái gravity này lại. cái gravity của em mới đầu thì rất nhạy , bây giờ nhiều khi nhấc máy lên, ko sáng, 😔 lắc qua lắc lại không sáng :mad: phải vuốt qua cái cảm biến tiệm cận nó mới sáng màn hình ạ :eek: nhiều khi cũng hơi tức nhưng xét cho cùng free nên được thế là tốt lắm rùi ạ
@caothienphuc Z2 có lúc gõ điên luôn kô lên nhé! Thua Nokia xa! Sony nên cãi thiện vấn đề này đi!
@songokid Gì chứ tính năng này trên Nokia quá tuyệt vời. Tôi đc thử trên em 1520 của vợ.

Sent from my D5322 using Tinhte.vn mobile app
để trong túi quần, đứng lên ngồi xuống nó cũng mở thì vứt quá o_O
Hay nhưng để trong túi chắc là nó bật lên miết, ủa mà em nó cần đọc media chỉ vậy thấy quyền thế hơi lo lo
Không khả quan thực tế lắm nhỉ :p
nhảm nhí, có khi cầm lên đi đâu không xài đến thì sao? Cứ gõ bụp bụp mở là khỏe nhất.
@thinhletien ban sai ung dung j ak chi minh dc k?
@thinhletien Phần mềm gõ bụp bụp bạn nói là gì vậy ạ? ĐT em gõ nó không mở
@mr xiro Mình cũng chịu chưa tìm đc. Search trên store có mấy cái double tap nhưng cậu em mình thử thấy chán phèo nên mình ko tiếp nữa.

Sent from my D5322 using Tinhte.vn mobile app
@thinhletien app nào mà gõ 2 lần mở màn đc thế bạn ơi
Bài này k chi tiết mấy
Đang xài Gravity...roài
tiện đây các bác nào biết có app nào lắc để mở và để khóa giới thiệu e với. cho android nha 😃😃😃
rosekiller
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mr.ekony198x kakka, dùng shack to unlock là vô đối, lắc nhẹ 2 cái là wake up, mà không hề hao pin như mấy cái app khác
gl2009
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rosekiller cài shake to unlock+smart launcher la xong bác.Hoặc shake screen on off pro cung được đó bác
Sử dụng ứng dụng này gặp 2 vấn đề:
1) Bảo mật ra sao? M k dùng Android, k test đc nhưng chắc phần mềm này yêu cầu tắt tính năng bảo mật của máy. Như thế tức là ai cũng cầm, cũng sử dụng đc máy mình

2) Tự động quá sẽ như thế nào? Lúc k cần nó mở, mà nhét túi quần nó tự mở, rồi vô tình cọ sát vào nút gọi nữa thì mệt

Nhìn chung nó như 1 tính năng vui vẻ hơn là thực tế.
@hiepsikhocnhe_1992 ĐIện thoại nào cũng có cảm biến tiệm cận, thế nên khi để trong túi quần thì màn hình sẽ không bao giờ sáng, kẻ cả lúc có cuộc gọi đến, trừ khi bấm nhầm vào nút nguồn
Nhưng mà nói chung cái này cũng chỉ là để vui vẻ thôi chứ không thực tế được
tommykp
TÍCH CỰC
10 năm
cũng hay.. dưng cầm máy lên đi đâu đó lại bấm 1 cái... để tắt 😁
Bấm nút cho nó mau mòn mau hư để mà còn mua máy mới nữa chứ.
Để trong túi quần nó dùng cảm biến tiệm cận nó không cho Onscreen lên đâu
@hypous Cái này ko phải máy nào cũng làm đc. Dù máy nào cũng có cảm biến tiệm cận. Có cái apps nào cho nó hoạt động ko bác. Để đt trong túi lắm khi nó chạm vào đùi 2 phát nó cũng sáng lên (nokia cảm ứng hơi nhạy quá, qua cả quần).
không cần thiết lắm.
với người có 1 tay, và bàn tay lại không đủ ngón thì tiện.
michelin113
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nta139 Bác cũng lượn qua bên này nữa ạh 😆
ndminh82
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trước đã có phần mềm Auto screen on, dùng Promixity sensor rồi cũng khá tiện khi nhấc máy ra khỏi bao da hoặc túi là bật màn hình luôn
Đã từng xài mấy cái này và uninstall hết. Quá tốn pin 😕
@theboynoname Bác này nói chính xác
umumti
CAO CẤP
10 năm
Ứng dụng làm giảm hao pin thì ít mà ứng dụng làm giảm tuổi thọ pin thì nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019